Product of the week@probike

รูปภาพ
ตัวแทนจำหน่ายจักรยานชั้นนำหลากหลายสินค้า อาทิ Trek , Shimano , Dahon , Klien ...

ผู้ดูแล: Marketing Probike

รูปประจำตัวสมาชิก
index2
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08x-826x5xx
team: Lucky snail
Bike: ETC
ตำแหน่ง: 278 ถ.กันทรลักษ์ อ.วารินฯ ต.วารินฯ จ.อุบลฯ 34190
ติดต่อ:

Re: Product of the week@probike

โพสต์ โดย index2 »

Dogmatist เขียน:คิดอยู่นานเหมือนกัน ว่าจะโพสต์ดีหรือไม่

วันนี้ไปที่ร้านถามหาอะหลั่ยบางอย่างให้กับรถทัวร์ริ่งเทรค ก็ซื้อไปจากร้านนี้แหละ เมื่อหลายปีก่อน

เราเองก็ไม่รู้จักเสปค อะหลั่ยที่ไปซื้อซักเท่าไร แต่รู้ว่าที่ร้านน่่ะมีโชว์อยู่ตัวนึง ก็คงเหมือนกันนั่นล่ะมั้ง

พนักงานที่เคาน์เตอร์แคฃเชียร์ ให้ตะโกนถามคุยกับ พนักงานอีกคนที่นั่งหน้าคอมพิวเตอร์ ซึ่งกำลังง่วนอยู่ ซึ่งเค้ากลับถามเรากลับมา
ถึงขนาดของมัน ไอ้เราก็ไม่รุ้จักสักเท่าไรอย่างที่บอก บอกได้อย่างเดียวว่าเป็นเทรค รุ่น5xx ทัวริ่งค์ ซึ่งเราคิดว่า เค้าน่าจะรู้ นะเพราะ เป็นรถที่ร้าน

เค้าบอกว่าให้ถอดมาด้วย จะได้รู้ขนาดและก็ก้มหน้าก้มตาดูคอมพิวเตอร์ ต่อไป ไอ้เราก็เิดินไปดูตัวที่โชว์อยุ่ที่ร้าน เราก็บอกขนาดไม่ได้อยู่ดี เพราะมองไม่เห็น

มาโพสต์บอกว่า ขอบคุณครับ ขอโทษที่ไปรบกวนเวลา คราวหลังจะได้ถอดไปด้วย เรานี่โง่จริงนะ นึกว่าร้านใหญ่ๆจะมีข้อมูล

อีกอย่างอะหลั่ยที่่ว่ามันมีราคาไม่กี่ตังค์ คงสร้างความรำคาญให้ท่าน ต้องขอโทษอีกครั้งครับ

บริิการได้ประทับใจจริงครับ
ได้ยินเสียงลูกค้าแสดงความเห็นแบบนี้ ทางร้าน ช่วยออกมาพูดไรหน่อยน่ะครับ :)
lek_bigman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: Play Bike Shop
Bike: Trek

Re: Product of the week@probike

โพสต์ โดย lek_bigman »

index2 เขียน:
Dogmatist เขียน:คิดอยู่นานเหมือนกัน ว่าจะโพสต์ดีหรือไม่

วันนี้ไปที่ร้านถามหาอะหลั่ยบางอย่างให้กับรถทัวร์ริ่งเทรค ก็ซื้อไปจากร้านนี้แหละ เมื่อหลายปีก่อน

เราเองก็ไม่รู้จักเสปค อะหลั่ยที่ไปซื้อซักเท่าไร แต่รู้ว่าที่ร้านน่่ะมีโชว์อยู่ตัวนึง ก็คงเหมือนกันนั่นล่ะมั้ง

พนักงานที่เคาน์เตอร์แคฃเชียร์ ให้ตะโกนถามคุยกับ พนักงานอีกคนที่นั่งหน้าคอมพิวเตอร์ ซึ่งกำลังง่วนอยู่ ซึ่งเค้ากลับถามเรากลับมา
ถึงขนาดของมัน ไอ้เราก็ไม่รุ้จักสักเท่าไรอย่างที่บอก บอกได้อย่างเดียวว่าเป็นเทรค รุ่น5xx ทัวริ่งค์ ซึ่งเราคิดว่า เค้าน่าจะรู้ นะเพราะ เป็นรถที่ร้าน

เค้าบอกว่าให้ถอดมาด้วย จะได้รู้ขนาดและก็ก้มหน้าก้มตาดูคอมพิวเตอร์ ต่อไป ไอ้เราก็เิดินไปดูตัวที่โชว์อยุ่ที่ร้าน เราก็บอกขนาดไม่ได้อยู่ดี เพราะมองไม่เห็น

มาโพสต์บอกว่า ขอบคุณครับ ขอโทษที่ไปรบกวนเวลา คราวหลังจะได้ถอดไปด้วย เรานี่โง่จริงนะ นึกว่าร้านใหญ่ๆจะมีข้อมูล

อีกอย่างอะหลั่ยที่่ว่ามันมีราคาไม่กี่ตังค์ คงสร้างความรำคาญให้ท่าน ต้องขอโทษอีกครั้งครับ

บริิการได้ประทับใจจริงครับ
ได้ยินเสียงลูกค้าแสดงความเห็นแบบนี้ ทางร้าน ช่วยออกมาพูดไรหน่อยน่ะครับ :)
รอฟังอยู่เหมือนกันครับ
tinratre
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 022411317
team: non
Bike: trek

โพสต์ โดย tinratre »

พอดีผมอยู่ในเหตการณ์พอดี(ผมกับภรรยายืนอยู่หน้าส่วนซ่อมจักรยานกำลังset trek 2.1อยู่)ตอนที่คุณลุงคุยกับเจ้าหน้าที่ในเคาเตอร์ผมไม่ทราบเหตการณ์ครับ แต่ผมทราบว่าตัวน๊อตของคุณลุงถูกส่งมาที่ฝ่ายช่างแล้วฝ่ายช่างบอกว่าไม่มีขนาดนี้(ไม่แน่ใจว่าใหญ่หรือเล็กไป )แล้วก็มีการถามตอบกันอยู่อีกหลายคำถาม จนคุณลุงพูดว่าช่วยอะไรผมได้บ้าง ทางเจ้าหน้าที่ผู้หญิงก็บอกว่าให้เอารถมาดู แล้วคุณลุงก็เดินหายไป ซักพักคุณลุงยังเดินมาดูเบรคที่รถผมแล้วถามช่างทีปรับแต่งรถผมเกี่ยวกับการปรับแต่งเบรคว่าทำไมช่างอีกคนบอกทำได้แต่อีกคนบอกทำไม่ได้ จนสุดท้ายเจ้าหน้าที่ผู้หญิก็พยายามจะอธิบายว่าทางร้านก็ไม่ได้มีอะไหล่หมดทุกชิ้น และอะไหล่ชิ้นนี้ก็หลายปีแล้ว อยากให้ทางคุณลุง นำรถมาให้ดู เพื่อจะได้แก้ไขได้ ผมก็เคยมีปํญหาลักษณะนี้เหมือนกันครับเพราะอธิบายไม่ถูก ตอนหลังผมแก้ปัญหาโดยการยกรถไปให้ดูเลย
วันนั้นผมเอาล้อtrek2.1ที่เพิ่งซื้อไป 1 สัปดาห์ มาเช็คเรื่องอาการแกว่งของล้อ ทางร้านก็ได้ถอดจากรถคันใหม่ในโชว์รูมมาเปลี่ยนให้ใหม่ ซึ่งทางผมได้โทรปรึกษาก่อนว่ามีปํญหาลักษณะนี้และกำลังจะเขาไปที่ร้าน อาจช่วยให้ทางร้านเตรียมพร้อมที่จะแก้ปัญหาให้ วันเสาร์ อาทิตย์ ร้านนี้คนมากจริงๆ ก็คงจะมีปํญหาเกิดขึ้นบ้างเป็นธรรมดา จากผู้อยู่ในเหตการณ์
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โป๊งเป๊งไบค์
ตำแหน่ง: ลำนารายณ์(ลพบุรี)

โพสต์ โดย mamtum »

ผมว่าเค้าก็ดูแลดีนะครับ แต่งานคงยุ่งอยู่ เดี๋ยวผมจะลองเข้าไปดูบ้าง ของผมเป็น เคสเครมเฟรม เครมมารอบแล้วแต่ไม่เป็นที่พอใจ ได้ติดต่อไปขอเครมใหม่ เจ้าหน้าที่บอกได้แต่ต้องรอ ของล็อตหน้าซึ่งผมบอกงั้นจะเอา รถไปถ่ายรูปเกี่ยวกับรายละเอียดของตำหนิที่เฟรม แต่ติดที่ว่า โรงเรียนยังไม่ปิดเทอม ลางานก็ไม่รุ่ง ต้องรอปิดเทอมสถานเดียว เข้าไปเดี๋ยวจะมารายงาน
bike-specials
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02-943-2177-9, 086-302-7848-
team: BIKE-SPECIALS
Bike: SPECIALIZED , CANNONDALE , BERGAMONT
ตำแหน่ง: 427,429 ถ.รามอินทรา ซ.75 แขวงรามอินทรา เขตคันนายาว กรุงเทพฯ 10230
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bike-specials »

งามมากคับ
จักรยานนำเข้า อุปกรณ์ขับเคลื่อน อุปกรณ์ตกแต่ง
สนใจติดต่อได้ที่ 02-943-2177-9, 08-6302-7848 , 08-6302-7849
https://www.facebook.com/shop.bike.specials
LINE ID : bike-specials

ธนาคาร ทหารไทย (TMB) ออมทรัพย์
ชื่อบัญชี คุณจันทรัตน์ แสนสุข
เลขที่บัญชี 062-2-32946-4
sophonbenz
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0841501515
team: ยานอวกาศ
Bike: fuji track pro

โพสต์ โดย sophonbenz »

ต้องการหมวก LIMAR-XRIDE ตามภาพครับ

รูปภาพ
Dogmatist
สมาชิก
สมาชิก
team: \o/
Bike: Arrow

โพสต์ โดย Dogmatist »

tinratre เขียน:พอดีผมอยู่ในเหตการณ์พอดี(ผมกับภรรยายืนอยู่หน้าส่วนซ่อมจักรยานกำลังset trek 2.1อยู่)ตอนที่คุณลุงคุยกับเจ้าหน้าที่ในเคาเตอร์ผมไม่ทราบเหตการณ์ครับ แต่ผมทราบว่าตัวน๊อตของคุณลุงถูกส่งมาที่ฝ่ายช่างแล้วฝ่ายช่างบอกว่าไม่มีขนาดนี้(ไม่แน่ใจว่าใหญ่หรือเล็กไป )แล้วก็มีการถามตอบกันอยู่อีกหลายคำถาม จนคุณลุงพูดว่าช่วยอะไรผมได้บ้าง ทางเจ้าหน้าที่ผู้หญิงก็บอกว่าให้เอารถมาดู แล้วคุณลุงก็เดินหายไป ซักพักคุณลุงยังเดินมาดูเบรคที่รถผมแล้วถามช่างทีปรับแต่งรถผมเกี่ยวกับการปรับแต่งเบรคว่าทำไมช่างอีกคนบอกทำได้แต่อีกคนบอกทำไม่ได้ จนสุดท้ายเจ้าหน้าที่ผู้หญิก็พยายามจะอธิบายว่าทางร้านก็ไม่ได้มีอะไหล่หมดทุกชิ้น และอะไหล่ชิ้นนี้ก็หลายปีแล้ว อยากให้ทางคุณลุง นำรถมาให้ดู เพื่อจะได้แก้ไขได้ ผมก็เคยมีปํญหาลักษณะนี้เหมือนกันครับเพราะอธิบายไม่ถูก ตอนหลังผมแก้ปัญหาโดยการยกรถไปให้ดูเลย
วันนั้นผมเอาล้อtrek2.1ที่เพิ่งซื้อไป 1 สัปดาห์ มาเช็คเรื่องอาการแกว่งของล้อ ทางร้านก็ได้ถอดจากรถคันใหม่ในโชว์รูมมาเปลี่ยนให้ใหม่ ซึ่งทางผมได้โทรปรึกษาก่อนว่ามีปํญหาลักษณะนี้และกำลังจะเขาไปที่ร้าน อาจช่วยให้ทางร้านเตรียมพร้อมที่จะแก้ปัญหาให้ วันเสาร์ อาทิตย์ ร้านนี้คนมากจริงๆ ก็คงจะมีปํญหาเกิดขึ้นบ้างเป็นธรรมดา จากผู้อยู่ในเหตการณ์
-----

ขอโทษครับ ผมคงไม่แก่ขนาดเป็นลุง นะครับ หรือหน้าอาจแก่ แต่ที่สำคัญเหตุการณ์ที่คุณเล่าน่ะไม่ใช่ผมครับ

ผมขอบอกตรงนี้เลยครับ ว่าผมไปซื้่อกระโหลก และเป็นเฟรมทั่วริ่งของรุ่นเดียวกับที่โชว์อยู่ที่ร้าน และยืนยันว่าจะเอาไปเปลี่ยนรถที่ซื้อจากร้านนี้ครับ
แต่รถซื้อไปเมื่อหลายปีก่อน เหมือนกัน หากแต่สมัยนั้้นความนิยมรถทัวริ่งค์ยังไม่มากนัก

ผมต้องไปถามที่แผนกช่าง ซึ่งได้รับการบริการดีกว่า โดยช่างได้นำเวอร์เนียร์ไปวัดที่กระโหลกรถตัวที่โชว์อยู่ แล้วก็ได้คำตอบครับ

หลายครั้งผมกับพี่เลือกซื้อของร้านนี้ รวมแล้วไม่ต่ำกว่าหกหลักไปแล้วครับ เพราะคิดว่าร้านนี้เสียภาษีให้รัฐฯครับ อย่าขำนะครับ ยุคหนึ่งมีคนนำอุปกรณ์ต่างๆเข้ามาโดยไม่เสียภาษีหลายร้านมากเยอะแยะไป

อ้อ ผมคิดว่า พนักงานคงนึกเหตุการณ์ออก ผมสังเกตุนะครับ พนักงานเค้าจะยินดีบริการให้กับคนที่ท่าทางมีเงินครับ ผมคงไม่มี่ลักษณะท่าทางแบบนั้นกระมั้ง
อยากได้รับบริการดี โปรดแต่งตัวดีๆ ทำหน้าตาหล่อๆนะครับ อย่าซิ่งมอเตอร์ไซด์เก่าๆเหงื่อโทรม ไปอย่างผม ผมผิดเองครับ
Marketing Probike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PROBIKE
Bike: TREK
ตำแหน่ง: บ.โปรไบค์ จำกัด 237/2 ถ.สารสิน แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม.10330
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Marketing Probike »

เรียนท่านเจ้าของกระทู้
ผมในนามฝ่ายการตลาดของบริษัทฯ ต้องขออภัยกับสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นอย่างยิ่งครับ และขอน้อมรับกับความผิดที่เกิดขึ้น
เราได้ส่งเรื่องในกระทู้ให้ผู้บริหารได้รับทราบเรียบร้อยแล้ว และเรายืนยันจะนำคำแนะนำของท่าน มาปรับปรุงบุคคลและการทำงานของเราให้ดีขึ้นโดยเร็ว

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้อีกครั้งครับที่ยังให้โอกาส โดยแจ้งให้เราได้รับทราบ
และขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยแสดงความคิดเห็น

ฝ่ายการตลาด
บริษัท โปรไบค์ จำกัด
โชว์รูมโปรไบค์ ถ.สารสิน (หลังสวนลุมพินี)
เวลาทำการของโชว์รูม
วันจันทร์ ถึง วันศุกร์ 10.00 - 19.00
วันเสาร์ 8.30 - 19.00 วันอาทิตย์ 8.30 - 17.00
โทร 02-253-3384, 02-254-1077 ต่อ 107 ,108
http://www.probike.co.th
Marketing Probike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PROBIKE
Bike: TREK
ตำแหน่ง: บ.โปรไบค์ จำกัด 237/2 ถ.สารสิน แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กทม.10330
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Marketing Probike »

เรียนท่านเจ้าของกระทู้ครับ

สำหรับเรื่องกระโหลก เรามีอะหลั่ยตามสเปครถ ในสต็อกอยู่ครับตอนนี้
เรียนมาเพื่อทราบครับ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับโอกาสให้บริการใหม่ในอนาคตครับ

ขอบคุณอย่างยิ่งครับ
ฝ่ายการตลาด
บริษัท โปรไบค์ จำกัด
โชว์รูมโปรไบค์ ถ.สารสิน (หลังสวนลุมพินี)
เวลาทำการของโชว์รูม
วันจันทร์ ถึง วันศุกร์ 10.00 - 19.00
วันเสาร์ 8.30 - 19.00 วันอาทิตย์ 8.30 - 17.00
โทร 02-253-3384, 02-254-1077 ต่อ 107 ,108
http://www.probike.co.th
3doraemon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: จักรยานแม่บ้าน TURBO

โพสต์ โดย 3doraemon »

เนื่องด้วยกระผมต้องไปรับ Trek1.2 ในวันนี้
แต่เมื่อวาน เกิดอุบัติเหตุ ทำให้ เท้าขวาได้รับบาดเจ็บ (บวมช้ำ ต้องใช้ไม้เท้าประมาณ 1 สัปดาห์)

ได้โทรไปขอเลื่อนนัดจากวันนี้เป็นวันอาทิตย์หน้า ก็ได้รับความร่วมมือด้วยอย่างดีครับ ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ :D
mamtum
ขาประจำ
ขาประจำ
team: โป๊งเป๊งไบค์
ตำแหน่ง: ลำนารายณ์(ลพบุรี)

โพสต์ โดย mamtum »

ถาม เรื่องสินค้าก่อนเลยครับ ว่า มาโดน 5.2 ขนาด 47 มีสีอะไรบ้างครับ
Mr.Rng
ขาประจำ
ขาประจำ
team: NangRong Bike Club
Bike: Trek8500 = = = > > > Trek 2.5
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mr.Rng »

ฝากดูหน่อยครับ...

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=423641
KAMENRIDER
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-866-8528
team: CHAM SQ / CoFFee BiKe CuLb by เฮียงม้อ เชิญยิ้ม
Bike: MERIDA Matt TFS 500D (Battle HOPPER) / TIGER BY MARAWUTI ( รถถัง ) / OYAMA DOLPHIN / TREK 2.3 ( Red rider )
ตำแหน่ง: 426/7 ถ.สี่พระยา แขวง มหาพฤฒาราม เขต บางรัก กรุงเทพ 10500

โพสต์ โดย KAMENRIDER »

2.1 หนักเท่าไรครับ
ขอรองบาทราชวงศ์พงศ์จักรี จนชีวีสูญสิ้นดินกลบกาย

ข้าพระพุทธเจ้า จะยอมตายเพื่อรักษาไว้ ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดี และขอเป็นข้าพระบาททุกชาติไป ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ
katavut002
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0908193240
Bike: NO
ตำแหน่ง: บางน้ำจืด

โพสต์ โดย katavut002 »

Dogmatist เขียน:
tinratre เขียน:พอดีผมอยู่ในเหตการณ์พอดี(ผมกับภรรยายืนอยู่หน้าส่วนซ่อมจักรยานกำลังset trek 2.1อยู่)ตอนที่คุณลุงคุยกับเจ้าหน้าที่ในเคาเตอร์ผมไม่ทราบเหตการณ์ครับ แต่ผมทราบว่าตัวน๊อตของคุณลุงถูกส่งมาที่ฝ่ายช่างแล้วฝ่ายช่างบอกว่าไม่มีขนาดนี้(ไม่แน่ใจว่าใหญ่หรือเล็กไป )แล้วก็มีการถามตอบกันอยู่อีกหลายคำถาม จนคุณลุงพูดว่าช่วยอะไรผมได้บ้าง ทางเจ้าหน้าที่ผู้หญิงก็บอกว่าให้เอารถมาดู แล้วคุณลุงก็เดินหายไป ซักพักคุณลุงยังเดินมาดูเบรคที่รถผมแล้วถามช่างทีปรับแต่งรถผมเกี่ยวกับการปรับแต่งเบรคว่าทำไมช่างอีกคนบอกทำได้แต่อีกคนบอกทำไม่ได้ จนสุดท้ายเจ้าหน้าที่ผู้หญิก็พยายามจะอธิบายว่าทางร้านก็ไม่ได้มีอะไหล่หมดทุกชิ้น และอะไหล่ชิ้นนี้ก็หลายปีแล้ว อยากให้ทางคุณลุง นำรถมาให้ดู เพื่อจะได้แก้ไขได้ ผมก็เคยมีปํญหาลักษณะนี้เหมือนกันครับเพราะอธิบายไม่ถูก ตอนหลังผมแก้ปัญหาโดยการยกรถไปให้ดูเลย
-----

ขอโทษครับ ผมคงไม่แก่ขนาดเป็นลุง นะครับ หรือหน้าอาจแก่ แต่ที่สำคัญเหตุการณ์ที่คุณเล่าน่ะไม่ใช่ผมครับ

ผมขอบอกตรงนี้เลยครับ ว่าผมไปซื้่อกระโหลก และเป็นเฟรมทั่วริ่งของรุ่นเดียวกับที่โชว์อยู่ที่ร้าน และยืนยันว่าจะเอาไปเปลี่ยนรถที่ซื้อจากร้านนี้ครับ
แต่รถซื้อไปเมื่อหลายปีก่อน เหมือนกัน หากแต่สมัยนั้้นความนิยมรถทัวริ่งค์ยังไม่มากนัก

ผมต้องไปถามที่แผนกช่าง ซึ่งได้รับการบริการดีกว่า โดยช่างได้นำเวอร์เนียร์ไปวัดที่กระโหลกรถตัวที่โชว์อยู่ แล้วก็ได้คำตอบครับ

หลายครั้งผมกับพี่เลือกซื้อของร้านนี้ รวมแล้วไม่ต่ำกว่าหกหลักไปแล้วครับ เพราะคิดว่าร้านนี้เสียภาษีให้รัฐฯครับ อย่าขำนะครับ ยุคหนึ่งมีคนนำอุปกรณ์ต่างๆเข้ามาโดยไม่เสียภาษีหลายร้านมากเยอะแยะไป

อ้อ ผมคิดว่า พนักงานคงนึกเหตุการณ์ออก ผมสังเกตุนะครับ พนักงานเค้าจะยินดีบริการให้กับคนที่ท่าทางมีเงินครับ ผมคงไม่มี่ลักษณะท่าทางแบบนั้นกระมั้ง
อยากได้รับบริการดี โปรดแต่งตัวดีๆ ทำหน้าตาหล่อๆนะครับ อย่าซิ่งมอเตอร์ไซด์เก่าๆเหงื่อโทรม ไปอย่างผม ผมผิดเองครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ชาญ วงศ์อยู่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-650-5538
team: กลุ่มเครือข่ายคนรักษ์จักรยานเมืองระยอง อำเภอเมือง จังหวัดระยอง รหัสไปรษณีย์ 21000
Bike: Gary Fisher Wahoo

โพสต์ โดย ชาญ วงศ์อยู่ »

อื่อ....... :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Probike”