ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี ชวนคุย ชวนปั่น

ผู้ดูแล: pOmz, สุพร, คุณขวัญแก้ว

กฏการใช้บอร์ด
รวมชมรมในจังหวัดสุราษฎร์ธานี
ผู้ดูแลบอร์ด คุณอรอุษา เลิศสุวรรณไพศาล (คุณขวัญแก้ว)
โทรศัพท์หมายเลข 081-5661526
รูปประจำตัวสมาชิก
เชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ
team: (โดดเดี่ยว)
Bike: mosso

Re: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี ชวนคุย ชวนปั่น

โพสต์ โดย เชษฐ์ »

dekbandon เขียน::arrow: ขอบคุณ คุณยศ มาก ๆ ที่มีจิตอาสา ในเรื่องนี้ เป็นประโยช์กับทางชมรมและ ชาวสุราษฎร์มาก ถ้าสามารถชักชวนชาวต่างชาติมาร่วมกิจกรรม car free day นี้ ก็เชิญชวนให้มาร่วมได้ ครับ งาน car free day ในต่างประเทศเขาพร้อมใจกันทำ อย่างจริงจัง แม้ว่ามันจะไม่เห็นรูปธรรมในทันที ในระยะยาวคงจะมีผลครับ

:arrow: สังเกตุได้ว่าเมืองสุราฎร์ของเราในเวลา ตี 5.30 จะเห็นคนออกมาปั่นจักรยานมากขึ้นกว่าปีที่ผ่านมา ร้านขายจักรยาน ในสุราษฎร์ เดิมมี ร้าน ธรรมดา ๆ เพียง 2 ร้านคือ ที่ตลาดเกษตร กับศาลเจ้า แต่สองปีให้หลัง ร้านจักรยาน มีเพิ่มมากกว่า 8 ร้าน ยอดขายก็ดีกว่าแต่ก่อน คิดดูแล้ว คนที่ปั่นจักรยานอยู่แล้ว คงเป็นสิ่งดึงดูดใจให้คนถามหาซื้อหาจักรยานมาออกกำลังกายกันมากขึ้น มากขึ้น ทุกเดือน ไม่ว่า หญิง หรือ ชาย หรือ ผู้สูงอายุ ซึ่งสังเกตุให้จาก การที่ผมไปเยียมร้านคุณเลขา :arrow: มักจะมีวัยรุ่น ถามหารถ ฟิกส์เกียร์ :arrow: ผู้หญิงแม่บ้านกับสามีมาหาซื้อรถพับ :arrow: วัยกลางคนมาถามหาเสือภูเขาขี่ออกกำลังกาย ที่กล่าวมา ก็พอจะเอามาเป็นข้อคิดให้เราได้สละเวลาทำประโยชน์ให้สังคมบ้าง จะได้ลดความเห็นแก่ตัวของเราครับ

สวัสดีทุกคน

ยินดีครับพี่เทียรี่ เพราะที่นี่เป็นบ้านของผมเหมือนกัน

ที่ผ่านมาผมนั่งมองการจัดกิจกรรมจักรยานที่จังหวัดอื่น ๆ จัดขึ้นอยู่บ่อย ๆ ล่าสุดก็เป็นกิจกรรมที่ สุพรรณบุรี จัดงานแล้วมีชาวจักรยานไปร่วมจนมืดฟ้ามัวดิน ได้เห็นแบบนั้นแล้วก็ได้แต่หวังว่า เมื่อไหร่สุราษฎร์ธานีของเราจะมีกิจกรรมที่มีชาวจักรยานมาร่วมสนุกกันเยอะ ๆ อย่างที่จังหวัดอื่นเค้าจัดบ้าง

เพราะไม่ว่าเราจะมองในแง่ไหน สุราษฎร์ของเราก็ไม่ได้ด้อยกว่าจังหวัดอื่น ๆ เลยในประเทศไทย

หรือว่า สุพรรณ เค้ามีอะไร ที่สุราษฎร์เรา ยังไม่มี ???
[/quote]
มีนายกแต่บ้านเราไม่มีที
ศีลธรรมไม่กลับมา โลกาจะวินาศ
เมื่อเขามา ฉันจะไป............
I AM WALK ALONE
Giro3388
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 7-6211999
team: TAPEE BIKE _ Surat.
Bike: Scott&Specialzed&Java mini

Re: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี ชวนคุย ชวนปั่น

โพสต์ โดย Giro3388 »

สวัสดีทุกๆท่านครับ เช้านี้ที่สุราดฝนยังตกอยู่หรือเปล่า
เสือเษฐ์ แล้ววันอาทิตย์นี้มาร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆด้วยหรือเปล่าครับ
ใจ...เกินร้อยกับทุกสิ่งที่ทำ
TAPEE TEAM
Roll With it
เชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ

Giro3388 เขียน:สวัสดีทุกๆท่านครับ เช้านี้ที่สุราดฝนยังตกอยู่หรือเปล่า
เสือเษฐ์ แล้ววันอาทิตย์นี้มาร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆด้วยหรือเปล่าครับ
ไปไม่ได้ครับ รถไม่สมบูรณ์(แกนปลดล้อหน้าไม่มี) 8-)
เมื่อเขามา ฉันจะไป............
k3-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1397-8517
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: trek mosso polygon

โพสต์ โดย k3-bike »

เชษฐ์ เขียน:
Giro3388 เขียน:สวัสดีทุกๆท่านครับ เช้านี้ที่สุราดฝนยังตกอยู่หรือเปล่า
ไปไม่ได้ครับ รถไม่สมบูรณ์(แกนปลดล้อหน้าไม่มี) 8-)
ไปเอาที่เสือเบส เห็นว่ามีอยู่หลายอันอิอิ
สุขบนหลังอานและเส้นทางข้างหน้า....
เชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ

k3-bike เขียน:
ไปเอาที่เสือเบส เห็นว่ามีอยู่หลายอันอิอิ
ของร้ายร้ายไม่เอา อิอิ
dekbandon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-569-0940
team: - ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: -TREK

โพสต์ โดย dekbandon »

jjtata เขียน:ยศอาทิตย์นี้ปั่นไปมอบจักรยาน ที่ท่าข้ามด้วยกันหรือเปล่าระยะทางไม่ไกล ผมเอา bike friday ไป เอ่ยยศเสาร์นี้ไปร้านไหนบอกมังไม่ค่อยว่างติดตามเลยช่วงนี้ กำลังวิ่งเรื่องเตนท์จัดงานคาร์ฟรีเดย์ :mrgreen:

วันอาทิตย์ถ้าฝนไม่ตกเจอกันครับพี่ไช้

:arrow: เรายังไม่มีเงินทุนพอที่จะดำเนินงานใหญ่ ๆ ได้ จำเป็นต้องของบจากรัฐวิสาหกิจ หรือหน่วยงานขององค์กรสนับสนุน ในทุก ๆ ครั้ง จึงเป็นอุปสรรค์ในการทำงานของชมรม

:arrow: เรายังขาดบุคคลากรหลาย ๆ ตำแหน่ง ที่พร้อมจะสละเวลามาทำงานให้กับชมรม

สุราษฎร์เป็นเมืองที่มีเศรษฐกิจดี ติดอันดับต้น ๆ ของภาคใต้และของประเทศ นอกจากภาคราชการที่ยินดีสนับสนุนแล้ว ผมเชื่อว่าบริษัท ห้างร้านต่าง ๆ ที่มาเปิดกิจการอยู่ที่นี่ น่าจะยินดีที่จะสนับสนุนกิจกรรมของ ชจส.นะครับ

หรือยกตัวอย่างกิจการที่ใกล้ตัวพวกเรามากที่สุด ก็คือ ร้านจักรยานที่พี่เทียรี่ว่า ตอนนี้ขยายตัวจนมีถึง 8 ร้าน ในบ้านดอน ถ้าทาง ชจส. เข้าไปขอรับการสนับสนุน ในเรื่องของงบประมาณในการจัดกิจกรรม ผมเชื่อว่า ร้านจักรยานทุก ๆ ร้าน น่าจะให้ความร่วมมือ เพราะส่วนนี้ถือเป็นการคืนกำไรกลับมาให้กับสังคมที่เค้าเข้ามาอาศัย ทำมาหากิน

ในเรื่องของบุคคลากร ผมเชื่อว่าพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวจักรยานในจังหวัดสุราษฎร์เค้ายินดีที่จะช่วยนะครับ เพราะไม่มีใครที่จะไม่รัก บ้านของตัวเอง อยู่ที่ว่า เราจะปลุกพลังเงียบเหล่านั้นให้ลุกขึ้นมาได้ยังงัยเท่านั้นเอง ผมเชื่อว่าพี่เทียรี่คงเห็นเหมือนผม ว่า คนเก่ง ๆ ในสุราษฎร์มีอยู่มากมาย จริงมั้ยครับ

สุพรรณ เค้ามีอะไร ที่สุราษฎร์เรา ยังไม่มี ???

มีนายกแต่บ้านเราไม่มีที

สวัสดีครับน้าหลวง เรื่องนายกนี่คงต้องยอมสุพรรณ แต่เรื่องอื่นนี่ผมว่าบ้านเรา สู้ได้ นะครับน้าหลวง
ธีระพล
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ธีระพล »

dekbandon เขียน:
jjtata เขียน:ยศอาทิตย์นี้ปั่นไปมอบจักรยาน ที่ท่าข้ามด้วยกันหรือเปล่าระยะทางไม่ไกล ผมเอา bike friday ไป เอ่ยยศเสาร์นี้ไปร้านไหนบอกมังไม่ค่อยว่างติดตามเลยช่วงนี้ กำลังวิ่งเรื่องเตนท์จัดงานคาร์ฟรีเดย์ :mrgreen:

วันอาทิตย์ถ้าฝนไม่ตกเจอกันครับพี่ไช้

สุราษฎร์เป็นเมืองที่มีเศรษฐกิจดี ติดอันดับต้น ๆ ของภาคใต้และของประเทศ นอกจากภาคราชการที่ยินดีสนับสนุนแล้ว ผมเชื่อว่าบริษัท ห้างร้านต่าง ๆ ที่มาเปิดกิจการอยู่ที่นี่ น่าจะยินดีที่จะสนับสนุนกิจกรรมของ ชจส.นะครับ

หรือยกตัวอย่างกิจการที่ใกล้ตัวพวกเรามากที่สุด ก็คือ ร้านจักรยานที่พี่เทียรี่ว่า ตอนนี้ขยายตัวจนมีถึง 8 ร้าน ในบ้านดอน ถ้าทาง ชจส. เข้าไปขอรับการสนับสนุน ในเรื่องของงบประมาณในการจัดกิจกรรม ผมเชื่อว่า ร้านจักรยานทุก ๆ ร้าน น่าจะให้ความร่วมมือ เพราะส่วนนี้ถือเป็นการคืนกำไรกลับมาให้กับสังคมที่เค้าเข้ามาอาศัย ทำมาหากิน

ในเรื่องของบุคคลากร ผมเชื่อว่าพี่ ๆ น้อง ๆ ชาวจักรยานในจังหวัดสุราษฎร์เค้ายินดีที่จะช่วยนะครับ เพราะไม่มีใครที่จะไม่รัก บ้านของตัวเอง อยู่ที่ว่า เราจะปลุกพลังเงียบเหล่านั้นให้ลุกขึ้นมาได้ยังงัยเท่านั้นเอง ผมเชื่อว่าพี่เทียรี่คงเห็นเหมือนผม ว่า คนเก่ง ๆ ในสุราษฎร์มีอยู่มากมาย จริงมั้ยครับ

:arrow: คุณยศพูดได้ตรงจุด ผมเลยถือโอกาสประชาสัมพันธ์ เชิญชวนให้ร้านจักรยาน มาเปิดบู๊ท ขายสินค้าเกี่ยวกัยจักรยานที่สนามกีฬาในวัน car free day ซะเลย
:arrow: ใครที่พอสนิท หรือ สนิทกับเจ้าของร้านจักรยาน ก็ช่วย บอกกล่าวให้นำสินค้ามาขายในงานได้นะครับ หรือจะสนับสนุนเป็นของรางวัลเพื่อแจก ชาวจักรยานในวันงาน
ก็จะช่วยเราได้มาก ครับ
สติคือความระลึกได้ สัมปชัญญะคือความรู้ตัว เป็นธรรมมีอุปการะอย่างยิ่ง
ถ้าหากขาดสติแล้ว ไม่ว่าทางโลกและทางธรรมจะดำเนินไปในทางที่ดีไม่ได้"
Kan-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แสงเพชร
Bike: TREK 2.5 TREK 8500 TREK 8900 Specialized SL3 tamrac S-Work กำลังหา TREK 6.9 SSL

โพสต์ โดย Kan- »

รูปภาพ
ทำงานเห็นแก่หน้า...!จะต้องตามแก้ปัญหาไม่รู้จบ...!

บันทึก VDO การปั่นของผมครับ http://goo.gl/DCNt3D
bank16395
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0801454XXX
team: สังกัดทีมสัจธรรม/สังกัดทีมตาปีไบค์
Bike: เออ้านเหม็ด
ตำแหน่ง: 2/36หมู่3ต.มะขามเตี้ย

โพสต์ โดย bank16395 »

อิอิ
เห็นควนเป็นลม เห็นหนมเป็นแรง อิอิ
พงษ์สุวรรณ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815974466
Bike: garyfitcher

โพสต์ โดย พงษ์สุวรรณ »

สวัดดีครับผมเป็นสมาชิก ชจส มาประมาณเกือบ 1 ปีแล้วครับจำได้สมัครสมาชิก ชจส เมื่อ car free day ปีที่แล้ว
ผมจะช่วยประชาสัมพันธ์งาน car free day ด้วยอีกคนครับ (เดี่ยวครับ)
เชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ

พงษ์สุวรรณ เขียน:สวัดดีครับผมเป็นสมาชิก ชจส มาประมาณเกือบ 1 ปีแล้วครับจำได้สมัครสมาชิก ชจส เมื่อ car free day ปีที่แล้ว
ผมจะช่วยประชาสัมพันธ์งาน car free day ด้วยอีกคนครับ
ดีครับ ช่วยๆกันหลายฝ่ายหลายคน งานจะสำเร็จไปได้ด้วยดี.....สามัคคีคือพลัง.....ขอบคุณครับ
k3-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1397-8517
team: ชมรมจักรยานสุราษฎร์ธานี
Bike: trek mosso polygon

โพสต์ โดย k3-bike »

พงษ์สุวรรณ เขียน:สวัดดีครับผมเป็นสมาชิก ชจส มาประมาณเกือบ 1 ปีแล้วครับจำได้สมัครสมาชิก ชจส เมื่อ car free day ปีที่แล้ว
ผมจะช่วยประชาสัมพันธ์งาน car free day ด้วยอีกคนครับ
ดีครับ ช่วยๆกันหลายฝ่ายหลายคน งานจะสำเร็จไปได้ด้วยดี.....สามัคคีคือพลัง.....ขอบคุณครับ
เช้าได้ข่าวว่าไชยาน้ำมาก ตอนนี้ท่วมยัง
สุขบนหลังอานและเส้นทางข้างหน้า....
juk
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894714888
team: อิสระ
Bike: GIANT ATX เก่าๆ TCR

โพสต์ โดย juk »

ธีระพล เขียน:
คุณขวัญแก้ว เขียน:
ธีระพล เขียน:สรุปงานคืบหน้า car free day ที่ได้ทำไปแล้ว
เยี่ยมไปเลยค่ะท่านรองเธียรี่....เหนื่อยหน่อยนะคะ...เรื่องการแจกใบปลิวเชิญชวนเรายังคงมีอยู่รึเปล่าคะ... :P
แล้วจะนัดปั่นเชิญชวนกันวันไหนคะพี่..... :D
:arrow: แจกใบปลิวคงยังมีอยู่ :arrow: ป๋ากำลังเขียน wording ใบปลิวอยู่ พรุ่งนี้จะไปหารือกับ ป๋า ส. เพื่อสรุปเข้า meeting :arrow: วันที่ 30 นี้ห้องประชุม Honda บ.สสุ ตรงข้าม รร.ไดมอนด์ แยกโลตัส
ถ้ายังมีเหลืออยู่ รับได้ที่ไหนครับ จะให้ลูกไปช่วยแจกที่โรงเรียน
เชษฐ์
ขาประจำ
ขาประจำ

k3-bike เขียน:
เช้าได้ข่าวว่าไชยาน้ำมาก ตอนนี้ท่วมยัง
ยังไม่ท่วมมมมมมมมมมมมม
n_bird
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869515777
team: Fuji let's bike Thailand/ /Tapee Bike Suratthani
Bike: FUJI ALTAMILA GEOX ,slm 2.0

โพสต์ โดย n_bird »

ขออย่าท่วมสวนเดี๋ยวไม่มีเงินผ่อนรถอิอิ-
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สุราษฎร์ธานี (SURATTHANI)”