Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: Dahon Classic Thailand

โพสต์ โดย dum2011 » 02 ส.ค. 2011, 10:08

dum2011 เขียน:ปิดทริปด้วย ท่านประธานขายหัวเราะ ดีที่พา ผบ. มาด้วย ไม่งั้นเกรียมแน่ :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

:lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย lekseason » 02 ส.ค. 2011, 10:29

ตั๋วเดินทางนอนอยู่ในกระเป๋าแล้วครับ........พี่ดำ :D
09/08/54 เวลาย่ำค่ำ
สถานที่........พี่ๆเสนอมาได้เลยครับ
ขอแค่ไม่ต้องตะโกนคุย ถ้าขยายปอดได้ยิ่งดี :P
ขออย่าเข้าซอยลึกลับก็พอ เดี๋ยวหลงทาง :twisted:

โพสต์ โดย lekseason » 02 ส.ค. 2011, 11:18

;) เช็คข่าวแล้วชัวร์ ท่านใดสนใจเชิญลงชื่อเลยครับพี่น้อง
1.dum2011
2.lekseason
3........
4........
5........
6........
ปล.เรื่องเวลา-สถานที่ค่อยว่ากัน(คนที่ชอบของเหมือนๆกันมาเจอกันพบกันที่ไหนเมื่อไรก็มีความสุข)
ว่างๆเชิญนะครับคนคอเดียวกัน :D :mrgreen:

ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

โพสต์ โดย rak monthon2 » 02 ส.ค. 2011, 12:12

dum2011 เขียน: ;) เช็คข่าวแล้วชัวร์ ท่านใดสนใจเชิญลงชื่อเลยครับพี่น้อง
1.dum2011
2........
3........
ปล.เรื่องเวลา-สถานที่ค่อยว่ากัน(คนที่ชอบของเหมือนๆกันมาเจอกันพบกันที่ไหนเมื่อไรก็มีความสุข)

:lol: :lol: :lol: น้าดำ ลงชื่อคนแรกอีกแย้วววว :lol: :lol: :lol:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย Cantona7 » 02 ส.ค. 2011, 12:23

NOK1 เขียน:หลังใส่ครับ :D

อยากเห็นตอนใช่งานมันใช่ยังไงครับ รถของผมได้มาแล้วไม่เห็น รบกวนด้วยครับคุณนก หรือสมาชิกท่านใดมีช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

โพสต์ โดย dum2011 » 02 ส.ค. 2011, 13:39

rak monthon2 เขียน:
dum2011 เขียน: ;) เช็คข่าวแล้วชัวร์ ท่านใดสนใจเชิญลงชื่อเลยครับพี่น้อง
1.dum2011
2........
3........

:lol: :lol: :lol: น้าดำ ลงชื่อคนแรกอีกแย้วววว :lol: :lol: :lol:

:D พี่รักษ์ ลงชื่อช้าแต่มาทุกครั้ง :lol: :lol: :lol: ลูกหายดีแล้วหรือครับ :)
ปล.ไอ้เรามันพวกนักรบอินเดียแดงก็เป็นอย่างนี้แหละครับพี่น้องครับ :lol: :lol: :lol:

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย dum2011 » 02 ส.ค. 2011, 14:04

ปุเลงปุเลง เขียน:ขอลงทะเบียน Dahon Classic ด้วยคนครับ
ของผมรุ่นเกียร์ Sturmey Archer ๓ สปีด
เป็นรุ่นที่ส่งไปขายในญี่ปุ่น
รถรุ่นนี้รู้สึกจะเป็นรุ่นแรกของ Dahon
มีทั้งแบบคอค้ำ คอไม่ค้ำ มีทั้ง ๓ เกียร์และเกียร์เดียว
อายุเยอะแล้ว จะเรียกว่า Vintage ได้ยังก็ไม่รู้

;) คิดถึงอย่างแรง :)
ปล.ภาพจากหน้า2

โพสต์ โดย vanox » 02 ส.ค. 2011, 17:41

lekseason เขียน:;) เช็คข่าวแล้วชัวร์ ท่านใดสนใจเชิญลงชื่อเลยครับพี่น้อง
1.dum2011
2.lekseason
3.vanox
4........
5........
6........
ว่างๆเชิญนะครับคนคอเดียวกัน :D :mrgreen:

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย vanox » 02 ส.ค. 2011, 17:43

dum2011 เขียน:
ปุเลงปุเลง เขียน:ขอลงทะเบียน Dahon Classic ด้วยคนครับ
ของผมรุ่นเกียร์ Sturmey Archer ๓ สปีด
เป็นรุ่นที่ส่งไปขายในญี่ปุ่น
รถรุ่นนี้รู้สึกจะเป็นรุ่นแรกของ Dahon
มีทั้งแบบคอค้ำ คอไม่ค้ำ มีทั้ง ๓ เกียร์และเกียร์เดียว
อายุเยอะแล้ว จะเรียกว่า Vintage ได้ยังก็ไม่รู้

;) คิดถึงอย่างแรง :)
ปล.ภาพจากหน้า2

อ่านตอนแรกตกใจนึกว่าพี่วิทย์เข้ามาทัก เงียบหายไปเลย แท้น้าดำเอามาจากหน้า2 :D
คิดถึงเหมือนกันครับพี่ :)

โพสต์ โดย vanox » 02 ส.ค. 2011, 17:46

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

วันนี้มีพัสดุกล่องใหญ่มาถึงบ้าน...แว้บแรกตกกะใจ...! นึกว่ามีของฝากจากเมืองจีน
แท้ก็คือของฝากจากคุณต้องtonger แห่งครอบครัวดาฮอน( Dahon Family) ซึ่งมีน้ำใจกรุณาแบ่งปันส่งมาให้นั่นเอง :D
ความมีน้ำใจถึงกันอย่างที่พี่ปกรณ์และคุณต๋องได้รับ อย่างที่พี่ต๋องว่า "ชุมชนเสมือน"เล็กๆที่อบอุ่นแบบชาวซอยเดียวกัน
วันนี้เป็นทีของผมบ้างหล่ะ ขอขอบคุณ คุณต้องtongerที่เอื้อเฟื้อล้อทั้ง2ข้างโดยไม่คิดมูลค่าใด
ขอบคุณมากๆครับพี่ :)

โพสต์ โดย อู๋ พัทยาCraZyGang » 02 ส.ค. 2011, 18:43

NOK1 เขียน:ท่านประธานกล่าวถึงคอโครเมี่ยม เลยนึกถึงตัวล็อคคอกับเฟรมหลัง เวลาพับแล้วจะไม่กางออก
คันนี้ไม่มีมาเลยเอาของอีกคันมาใส่ครับ

ที่ตัวรถและบังโคลนหลังมีรูเจาะสำหรับฝังแกนลงไปมาให้แล้ว ใช้น็อตบังโคลนยึดร่วมกันเพียงตัวเดียวครับ

""
....พับแล้วมันล๊อกยังไงครับ ถ่ายตอนล๊อกกับข้างหน้าให้ดูหน่อยซิครับ
ติดตามเฟสบุ๊ค.....https://www.facebook.com/krittekorn.siriprechapong
..เฟสบุ๊ค รวมภาพกีฬาโดยอู๋ พัทยา..https://www.facebook.com/Sportphoto-1571937013074152/

โพสต์ โดย clubfit » 02 ส.ค. 2011, 19:08

รูปภาพ
แอบถ่ายรถคนกันเอง หลังจากแอบไปขี่แถวๆ
ชมใน Facebook หน่อยมั้ย : https://www.facebook.com/ClubfitAndFixed?ref=hl

โพสต์ โดย NOK1 » 02 ส.ค. 2011, 20:29

อู๋ พัทยาCraZyGang เขียน:
NOK1 เขียน:ท่านประธานกล่าวถึงคอโครเมี่ยม เลยนึกถึงตัวล็อคคอกับเฟรมหลัง เวลาพับแล้วจะไม่กางออก
คันนี้ไม่มีมาเลยเอาของอีกคันมาใส่ครับ

ที่ตัวรถและบังโคลนหลังมีรูเจาะสำหรับฝังแกนลงไปมาให้แล้ว ใช้น็อตบังโคลนยึดร่วมกันเพียงตัวเดียวครับ

""
....พับแล้วมันล๊อกยังไงครับ ถ่ายตอนล๊อกกับข้างหน้าให้ดูหน่อยซิครับ

Cantona7 เขียน:
NOK1 เขียน:หลังใส่ครับ :D

อยากเห็นตอนใช่งานมันใช่ยังไงครับ รถของผมได้มาแล้วไม่เห็น รบกวนด้วยครับคุณนก หรือสมาชิกท่านใดมีช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองดูครับต้องพับคอลงแล้วพับครึ่งคัน
จุดล็อคสองจุดจะเข้ามาหากันพอดี และใช้วีธีเกี่ยวกันเพื่อล็อคไม่ให้รถกางออกครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย NOK1 » 02 ส.ค. 2011, 20:33

:D แต่ผมก็ไม่ค่อยได้พับนะครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย tonger » 02 ส.ค. 2011, 20:45

vanox เขียน:ขอบคุณมากๆครับพี่ :)

ด้วยความยินดีครับ จะได้เป็นประโยชน์ต่อๆ ไป ครับ

มีคำถามเรื่อง Dahon ค้ำคอครับ ตอนนี้ประกอบจนขี่ได้แล้ว
แต่เดิมจุดที่ค้ำคอมันแน่นดี แต่ตอนนี้หลังจากถอดไปชุบโครเมี่ยมไม่รู้ว่าใส่อะไรขาดไป
มันขยับได้งอกแงกเลยครับ เวลาขี่แล้วแฮนด์มันโยกได้ มีใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ
แนบไฟล์