เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันๆ ประจำเดือนกรกฎาคม

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันๆ ประจำเดือนกรกฎาคม

โพสต์ โดย ArtKorat »

พี่ต้อม อาการแบบนี้ระวังเอ็นข้อมือฉีกแล้วไม่ได้จัดรูปข้อมือปล่อยให้มันรักษาตัวเองจะเจ็บยาวกว่าที่คิดนะครับ ผมเคยมาก่อน ตอนนั้นต้องใส่เฝือกอ่อนแล้วมีผ้าคล้องกับคอจากนั้นต้องบดให้ฝ่ามือชี้ออกจากหน้าอก กระดูกข้อถึงเข้าชิดกัน ทำค้างอยู่ประมาณ1-2อาทิตย์แล้วค่อยถอดเฝือกออก กายภาพเบาๆประคบร้อนต่อไปอีก2อาทิตย์ถึงจะหาย90% ตอนนี้ไม่ทราบว่าเจ็บขั้นไหนนะครับ ผมแนะนำได้อย่าเดียวครับว่าข้อมือเป็นอะไรที่ยากมากครับเพราะว่าเป็นเอ็นที่ไม่มีเส้นเลือดไปหล่อเลี้ยงมากนัก เจ็บแล้วจะรักษาตัวมันเองนั้นนานมาก ให้รีบไปหาหมอครับ ซื้อยากินเองไม่เวิร์คครับ
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่าโคราชทวีผลคุยกันมันๆ ประจำเดือนกรกฎาคม

โพสต์ โดย ArtKorat »

ได้ยินเฮียโรจน์เตือนแบบนี้ผมคงไอ้เสือถอย ปั่นไปเชียรแล้วปั่นกลับละกันครับ กรึ๋ย
เสือรถพ่วง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819555673
team: SAHAKIJ JOHO..KORATBIKE... P.C.S.Clycling Team Korat
Bike: KONA KHS TREK GIANT SCOTT ANCHOR

โพสต์ โดย เสือรถพ่วง »

ขอบคุณมากครับเสี่ยอาร์ท บรรยายสรรพคุณได้สุดยอดเลยครับ ต้องไปหาหมอครับ ขอบคุณครับ :o
รูปประจำตัวสมาชิก
Ton TWS
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TWS/Korat Bike
Bike: TREK
ตำแหน่ง: NAKHONRATCHASIMA

โพสต์ โดย Ton TWS »

ขอบคุณเฮียอาร์ตนะครับที่ดูแลการซ้อมด้วยดี บ่ายนี้แวะไปชมCervelo R5caแล้ว สวยน่าขี่มาก จ่ายค่าชมมากกว่าใครเลยครับ :D
dribkiwi
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราช
Bike: Fourteen

โพสต์ โดย dribkiwi »

Ton TWS เขียน:ขอบคุณเฮียอาร์ตนะครับที่ดูแลการซ้อมด้วยดี บ่ายนี้แวะไปชมCervelo R5caแล้ว สวยน่าขี่มาก จ่ายค่าชมมากกว่าใครเลยครับ :D
แวะไปดู R5CA มาเหมือนกัน จัดกล้วยหอมไปหนึ่งลูก :lol: :lol:
รถสวยมากๆ คับ เฮียอาร์ท ;)
เสือเฒ่าโคราชทวีผล20
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818767761
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: gt xcr 3000 haro x7 merida bianchi mosso Hardy 4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเฒ่าโคราชทวีผล20 »

เดือนสิงหาคมหน้าเปิดใหม่แล้วครับไปชม R5CA ได้เลยครับ เปิดเร็วนิดนึง
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”