Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย OMG » 07 มิ.ย. 2011, 22:03

Tongga เขียน:เหมือนเล่นเกมส์จับผิดตามห้างเลย..พี่รินน่าจะทำเป็นสองช่องให้มาจิ้มเล่นกันนะครับ :)
อึ๊ย!ผมเจออีก..อันนึง :x หลักอานท่อนบน เอาอะไรมาเสียบไว้แทนก็ไม่รู้ :lol:

เสาร์ที่ผ่านมา..ผมก็ เพิ่งไปเดินตลาดรถไฟมา..ตลาดอารายก็ม่ายรุ!? ยิ่งดึกก็ยิ่งสว่างไปด้วยขาวโอโม่..เดินแล้ว
แทนที่จะเมื่อยขา แต่ดันเป็นว่า..เมื่อย"คอ"มากๆ :lol: เดี๋ยวนี้เค๊าขยายเวลาทำการเป็นคืน ศ. ส. อ.แล้วด้วยนะครับ

จัดทริปกลางคืนซักหน่อยไมคัรบคุณต๋อง.....ไหนๆก็ไป survey มาแล้ว..... :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย vanox » 07 มิ.ย. 2011, 23:07

OMG เขียน:
Tongga เขียน:เหมือนเล่นเกมส์จับผิดตามห้างเลย..พี่รินน่าจะทำเป็นสองช่องให้มาจิ้มเล่นกันนะครับ :)
อึ๊ย!ผมเจออีก..อันนึง :x หลักอานท่อนบน เอาอะไรมาเสียบไว้แทนก็ไม่รู้ :lol:

เสาร์ที่ผ่านมา..ผมก็ เพิ่งไปเดินตลาดรถไฟมา..ตลาดอารายก็ม่ายรุ!? ยิ่งดึกก็ยิ่งสว่างไปด้วยขาวโอโม่..เดินแล้ว
แทนที่จะเมื่อยขา แต่ดันเป็นว่า..เมื่อย"คอ"มากๆ :lol: เดี๋ยวนี้เค๊าขยายเวลาทำการเป็นคืน ศ. ส. อ.แล้วด้วยนะครับ

จัดทริปกลางคืนซักหน่อยไมคัรบคุณต๋อง.....ไหนๆก็ไป survey มาแล้ว..... :mrgreen: :mrgreen:

คุณแซมเราไม่ได้ปั่นด้วยกันเลยน๊ะ
เจอกันที่งานรถพับ ได้เจอกันแป๊ะเดียวเอง

โพสต์ โดย vanox » 07 มิ.ย. 2011, 23:21

อู๋ พัทยาCraZyGang เขียน:เสร็จจนได้ ทั้งกอดทั้งรัด ทั้งฟัดทั้งเหวี่ยง....55555....รถแปลงร่าง มันมีข้อปลีกย่อยให้แก้ให้ย้ายให้ทำทุกจุด เพื่อให้มันเข้าที่เข้าทาง ทำให้ดีขึ้นจากประสบการณ์การแปลงเจ้าคลาสสิคคันก่อน แล้วรายเอียดจะตามมาอีกที ว่ามีอะไรบ้าง ตอนนี้มันพร้อมจะเดินทางแล้ว
.รูปภาพ

สวยมากครับ...(จริงๆ) ซี่ลวด...ชอบๆ
ขี่เป็นไงครับคันนี้พี่อู๋

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม » 08 มิ.ย. 2011, 07:32

ฝากกระเป๋าสวยๆ.............เรียบง่าย แต่โดนครับ :mrgreen:
แนบไฟล์
DahonBag (3).jpg
DahonBag (2).jpg
DahonBag (1).jpg
DahonBag (4).jpg

โพสต์ โดย kampeerapaappat » 08 มิ.ย. 2011, 07:54

vanox เขียน:ขอเสนอรวบไปเป็นวันเสาร์ที่ 16 ก.ค. 54 ครบ 1 ปีพอดี
มีใครสะดวกและเห็นด้วยมั๊ยครับ

ปล.อ.โต้งสะดวกมั๊ยครับ

ผมได้อยู่แล้ว เพราะเป็นวันเกิดผมพอดี แต่มันเป็นสัปดาห์ที่มีวันหยุดยาวนะครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย kampeerapaappat เมื่อ 08 มิ.ย. 2011, 07:56, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Life's Possible and Update every time

ความสำเร็จในปัจจุบันคือ ความตั้งใจในอดีต ไม่ใช่เกิดขึ้นโดยบังเอิญ
...............................
อย่า..เป็นนักจับผิด
อย่า..มัวแต่คิดริษยา
อย่า..เสียเวลากับความหลัง
อย่า..พังเพราะไม่รู้จักพอ
..ว.วชิรเมธี..

โพสต์ โดย kampeerapaappat » 08 มิ.ย. 2011, 07:55

kampeerapaappat เขียน:
vanox เขียน:ขอเสนอรวบไปเป็นวันเสาร์ที่ 16 ก.ค. 54 ครบ 1 ปีพอดี
มีใครสะดวกและเห็นด้วยมั๊ยครับ

ปล.อ.โต้งสะดวกมั๊ยครับ

ผมได้อยู่แล้ว เพราะเป็นวันเกิดผมพอดี แต่มันเป็นสัปดาห์ที่มีวันหยุดยาวนะครับผม

จริงๆๆแล้วผมวันใหนก็ได้ครับท่านๆทั้งหลาย
ขอให้บอกครับผม
Life's Possible and Update every time

ความสำเร็จในปัจจุบันคือ ความตั้งใจในอดีต ไม่ใช่เกิดขึ้นโดยบังเอิญ
...............................

โพสต์ โดย kampeerapaappat » 08 มิ.ย. 2011, 08:18

vanox เขียน:
อู๋ พัทยาCraZyGang เขียน:เสร็จจนได้ ทั้งกอดทั้งรัด ทั้งฟัดทั้งเหวี่ยง....55555....รถแปลงร่าง มันมีข้อปลีกย่อยให้แก้ให้ย้ายให้ทำทุกจุด เพื่อให้มันเข้าที่เข้าทาง ทำให้ดีขึ้นจากประสบการณ์การแปลงเจ้าคลาสสิคคันก่อน แล้วรายเอียดจะตามมาอีกที ว่ามีอะไรบ้าง ตอนนี้มันพร้อมจะเดินทางแล้ว
.รูปภาพ

สวยมากครับ...(จริงๆ) ซี่ลวด...ชอบๆ
ขี่เป็นไงครับคันนี้พี่อู๋

สวยครับ โมมากี่คันครับ สนใจนะครับ จะได้ปั่นไม่เหนื่อยมาก

โพสต์ โดย kampeerapaappat » 08 มิ.ย. 2011, 08:34

โฟล์กฟาร์ม เขียน:
dum2011 เขียน::D เพื่อนๆมาช่วยกันสรุปที คุณbankneeเสนอมา3ก.ค.54ตามนโยบายของกลุ่มเรา(เหมาเอาเอง)เราให้เกียรติคนที่มาจากต.จ.ว.ถ้าเพื่อนในก.ท.ม.ไม่ขัดข้องก็ช่วยกันสรุป เีสียงส่วนใหญ่ว่าอย่างไรก็ว่าตามกันแต่อยากให้เห็นใจคนมาไกลบ้าง :D
เรามีเพื่อนก็เหมือนมีประตูและหน้าต่างเพิ่มอีกหนึ่งบาน ถ้าเรามีศัตรูเราจะมีกำแพงเพิ่มอีกหนึ่งด้าน(จากภาษิตจีน)

ช่วยกันโหวตวันหน่อยครับ ว่าจะเอาวันใหนดี
ก็มีวันดังนี้ครับท่านๆทั้งหลาย

1] วันที่ 25 มิ.ย. 54
เห็นด้วย
1. โต้งครับ
2. .......
3. ......

2] วันที่ 2 ก.ค. 54
เห็นด้วย
1. ......
2. .......
3. ......

3] วันที่ 3 ก.ค. 54
เห็นด้วย
1. ......
2. .......
3. ......

4] วันที่ 16 ก.ค. 54 เห็นด้วย ....
(ครบรอบ 1 ปีกระทู้ Dahon Classic in Thailand[18 ก.ค. 53] )
เห็นด้วย
1. โต้งครับ
2. .......
3. ......
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย kampeerapaappat เมื่อ 08 มิ.ย. 2011, 08:44, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย dum2011 » 08 มิ.ย. 2011, 10:04

โฟล์กฟาร์ม เขียน::D วันเสาร์ ที่ 2 กรกฎาคม 2554 ครับ ;)

:D +1 :Dเวลา น่าจะแถวๆ14:00น. :D

โพสต์ โดย พจน์ 555 » 08 มิ.ย. 2011, 10:46

.รูปภาพ

สวยมากครับ :D
Ride Alloy เพื่อนนักปั่น ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

โพสต์ โดย rak monthon2 » 08 มิ.ย. 2011, 11:19

dum2011 เขียน:
โฟล์กฟาร์ม เขียน: :D วันเสาร์ ที่ 2 กรกฎาคม 2554 ครับ ;)

:D +1 :Dเวลา น่าจะแถวๆ14:00น. :D

กว่าจะั่ปั่นเสร็จ ก็เลยเวลา 18.00 น. อด หมดเวลาร่ำ...นะซิครับน้าดำ :lol: :lol: :lol:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย kampeerapaappat » 08 มิ.ย. 2011, 12:34

kampeerapaappat เขียน:
โฟล์กฟาร์ม เขียน:
dum2011 เขียน::D เพื่อนๆมาช่วยกันสรุปที คุณbankneeเสนอมา3ก.ค.54ตามนโยบายของกลุ่มเรา(เหมาเอาเอง)เราให้เกียรติคนที่มาจากต.จ.ว.ถ้าเพื่อนในก.ท.ม.ไม่ขัดข้องก็ช่วยกันสรุป เีสียงส่วนใหญ่ว่าอย่างไรก็ว่าตามกันแต่อยากให้เห็นใจคนมาไกลบ้าง :D
เรามีเพื่อนก็เหมือนมีประตูและหน้าต่างเพิ่มอีกหนึ่งบาน ถ้าเรามีศัตรูเราจะมีกำแพงเพิ่มอีกหนึ่งด้าน(จากภาษิตจีน)

ช่วยกันโหวตวันหน่อยครับ ว่าจะเอาวันใหนดี
ก็มีวันดังนี้ครับท่านๆทั้งหลาย

1] วันเสาร์ที่ 25 มิ.ย. 54
เห็นด้วย
1. โต้งครับ
2. .......
3. ......

2] วันเสาร์ที่ 2 ก.ค. 54
เห็นด้วย
1. คุณโฟล์กฟาร์ม
2. คุณลุงดำ
3. คุณrak monthon2
4. โต้งครับ
5. .......

3] วันอาทิตย์ที่ 3 ก.ค. 54
เห็นด้วย
1. ......
2. .......
3. ......

4] วันเสาร์ที่ 16 ก.ค. 54 เห็นด้วย ....
(ครบรอบ 1 ปีกระทู้ Dahon Classic in Thailand[18 ก.ค. 53] )
เห็นด้วย
1. โต้งครับ
2. .......
3. ......
แนบไฟล์

โพสต์ โดย dum2011 » 08 มิ.ย. 2011, 12:55

rak monthon2 เขียน:
dum2011 เขียน:
โฟล์กฟาร์ม เขียน: :D วันเสาร์ ที่ 2 กรกฎาคม 2554 ครับ ;)

กว่าจะั่ปั่นเสร็จ ก็เลยเวลา 18.00 น. อด หมดเวลาร่ำ...นะซิครับน้าดำ :lol: :lol: :lol:

ของมีอยู่ท้ายรถขอให้มาเถอะห้ามจำหน่าย18:00น.แต่ไม่ได้ห้ามดื่ม :lol: :lol: :lol:หรือจะงดซักวันก็ได้ คราวหน้าค่อยให้คุณต๋องจัดหนัก :lol: :lol: :lol: :mrgreen:

โพสต์ โดย crazy-mtb » 08 มิ.ย. 2011, 14:21

ฝากวาง User's Manual อีกสักหนึ่งฉบับ (ไม่แน่ใจว่ามีแล้วหรือยัง) ..รวมๆ ไว้ เผื่อเป็นข้อมูลสำหรับท่านที่สนใจครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

credit : Dahon Folding Bicycle Forums
ความสุขจากจักรยาน หาใช่ด้วยสมรรถนะสูงสวยแพง หรือจุดหมายปลายทางไม่ ..หากแต่อยู่ตรงระหว่างทาง : "Bike for Love", "Heart Made Bike"