ชุมพลโพนพิสัย คืนสู่เหย้า เฉลิมฉลองก่อตั้งโรงเรียนครบ 55 ปี ใน เดือนธันวาคม 55...

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือคนคลอง16
Bike: trek6500slr,cannondale f600

Re: ชุมพลโพนพิสัย เมืองหน้าด่านอิสานเหนือขี่เสือมาคุยกันครับ...

โพสต์ โดย เสือหงวน16 »

ขอบคุณท่าน ผ.อ. ถ้าผ่านมาแวะมาได้ครับ ถ้ามาวันไหนได้ส่งข่าวให้ทราบก่อนนะครับเดี๋ยวจะไม่เจอกัน แต่ปกติผมก็ไม่มีธุระที่ไหนหรอกครับ กลัวไปปั่นจักรยานทริปไกลๆๆบ้านนะครับ ส่วนแง่คิดผมก็จะจำนำปฏิบัติครับผม...และงานคืนสูเหย้าถ้ามีโอกาสจะนัดเพื่อนๆสมทบทุนช่วยอีกแรงครับ ขอบคุณครับท่าน ผ.อ.
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek6500slr,cannondale f600

Re: ชุมพลโพนพิสัย เมืองหน้าด่านอิสานเหนือขี่เสือมาคุยกันครับ...

....มีภาพมาต้อน....
รูปภาพ
วันวิสาขบูชาไม่รู้จะทำบุญวัดไหนพอดีมีทริปทำบุญเลยไปร่วมผลพลอยได้+ออกกำลังด้วย สนุก และเหนื่อยใช้ได้
รูปภาพ
รูปภาพ
โลโกทีมเป็นมังกรศาลเจ้า....ไม่ใช่พญานาคนะ...อิอิอิ...
รูปประจำตัวสมาชิก
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0810522800
team: Phonphisai Cycling Team
Bike: Wheeler 7900zx + KHS Cromo

โพสต์ โดย nakabike »

สวัสดีสงวนศักดิ์ ช่วงนี้โพนพิสัยฝนตกแทบทุกวันแถมงานแต่งงานงานประเพณี
ทริปยาวๆ แทบจะไม่มี ส่วนใหญ่รอบๆเมืองไม่เกิน 30 กม.
ที่โพนพิสัยทุกคนสบายดีตามอัตภาพ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

nakabike เขียน:สวัสดีสงวนศักดิ์ ช่วงนี้โพนพิสัยฝนตกแทบทุกวันแถมงานแต่งงานงานประเพณี
ทริปยาวๆ แทบจะไม่มี ส่วนใหญ่รอบๆเมืองไม่เกิน 30 กม.
ที่โพนพิสัยทุกคนสบายดีตามอัตภาพ
ขอบคุณครับท่าน ผอ.ที่นี่ก็มีบ้างประปราย ดูอากาศและว่างเมื่อไร จะจับล้อหมุนเหมือนกันครับ เหมือนกับแข่งเวลายังงัยงั้นครับ...รักษาสุขภาพครับท่าน...
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

เสาร์ที่ 28 พ.ค.2554 ไปปั่นทานผลไม้เมืองปราจีนบุรีมา สนุกได้เหงื่อและอิ่มนานาผลไม้ อาทิ ราชาผลไม้(ทุเรียน),ราชินีผลไม้(มังคุด),ลองกอง,เงาะโรงเรียนสดๆจากต้น,มะไฟ.กะท้อน,กล้วยไข่,ส้มโอ เมืองปราจีนบุรีอุดมสมบูรณ์ด้วยนานาผลไม้จริงๆครับ ได้ออกกำลังกายและท่องเที่ยวและอิ่มท้องไปพร้อมกันกัน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
[URL=http://imageshack.us/photo/my-images/8/sdc193741.jpg/]รูปภาพ[/URL
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Wheeler 7900zx + KHS Cromo

เรียนสงวนศักดิ์
วันอาทิตย์ 29 ไปเหล่าโพธิ์ศรี-เหล่าทุ่งหลวง-เหล่าต่างคำ
อ้อมกลับโนนศิลา-ปากสวย รวม 50 กม.
เจอถนนทุกรูปแบบ ก็สนุกไปอีกแบบหนึ่ง
วันที่ 12 มิ.ย. ว่าชวนคณะไปลุย บึงกาฬ
เพราะยังไม่มีชมรมจักรยานเลย
คิดว่าคงสบายดีนะ
เส้นบ้านนานัง - บ้านโพธิ์ - บ้านปัก
อ้อมกลับเซิม- บ้านผือ ประมาณ 80 กม.
น่าขี่มากโดยเฉพาะเสือหมอบ(รถยนต์ไม่ค่อยมี)
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

ครับท่านผ.อ. คงอีกนานครับกว่าผมจะได้กลับโพนพิสัย ก็หวังว่าสักวันคงได้ร่วมปั่นท่องเที่ยวชมภูมิทัศน์บ้านเราครับ ตอนนี้หน้าฝน มีเวลาและทริปใกล้ๆบ้านจะกระโจนหาทันทีเหมือนกันครับ รอโอกาสดีๆช่วงนี้ไม่ได้เลย ไม่ชอบฝนครับ ปั่นสนุกและรักษาสุขภาพครับท่าน
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีเสือหงวน
วันที่ 4 มิถุนา ไปหาเพื่อนที่นครนายก
ถนนหนทางบ้านเมืองเขาน่าขี่เล่นมากๆ
ได้แต่นั่งกินดื่มกับเพื่อนเก่าเมื่อ พ.ศ. 13 - 17
เช้าวันที่ 5 ต้องรีบกลับ หลังเลือกตั้งคงได้ไปแถวเมืองฉะ
วันที่ 12 นำคณะหนองคาย,ท่าบ่อ,โพนพิสัย
ไปปลุกกระแสจักรยานที่บึงกาฬ (91 กม. ขาเดียว กลับไม่ได้)
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

nakabike เขียน:สวัสดีเสือหงวน
วันที่ 4 มิถุนา ไปหาเพื่อนที่นครนายก
ถนนหนทางบ้านเมืองเขาน่าขี่เล่นมากๆ
ได้แต่นั่งกินดื่มกับเพื่อนเก่าเมื่อ พ.ศ. 13 - 17
เช้าวันที่ 5 ต้องรีบกลับ หลังเลือกตั้งคงได้ไปแถวเมืองฉะ
วันที่ 12 นำคณะหนองคาย,ท่าบ่อ,โพนพิสัย
ไปปลุกกระแสจักรยานที่บึงกาฬ (91 กม. ขาเดียว กลับไม่ได้)
ท่าน ผ.อ.ครับ ที่นครนายกน่าปั่นครับมีหลากหลายสไตลืที่ให้เลือกปั่นแบบสนุกครับ มีชมรมฅนครยกนำโดยพี่ป๊อก เสือเอ๋ เสือวี แกนนำหลักๆทีพร้อมนำทัวร์ในเขตพื้นที่ครับ ก็สนิทกันบ้างครับเพราะจัดกิจกรรมในเขตเลยได้ขอคำแนะนำเส้นทางและพาท่องสนุกครับและมีไมตรีดีเยี่ยมครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อยได้ออกบ้างบางครั้ง ไม่มีเทรนเนอร์ปั่นคอยอากาศอย่างเดียวครับ
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีเสือหงวน
กลุ่มนครนายกก็สนิทกับกลุ่มท่าบ่อ ไปมาหาสู่กันทุกปี
เพราะพี่อยู่นครนายก น้องอยู่ท่าบ่อ
หลังไปบึงกาฬกลับมาเจอทริปกินดื่มตลอดเดือน
กรกฎาเลือกตั้งสส.และสจ.
วันที่ 17 จะชวนสมาชิกไปดูแข่งขันเสือทางเรียบที่ลาว
24 คาดจะจะทริปวงกลม โพนพิสัย - หนองคาย - อำเภอเพ็ญ
สร้างคอม - ก่องขันธ์ - โพนพิสัย น่าจะ 140 กม.
หวังว่าคงสบายดีนะ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

nakabike เขียน:สวัสดีเสือหงวน
กลุ่มนครนายกก็สนิทกับกลุ่มท่าบ่อ ไปมาหาสู่กันทุกปี
เพราะพี่อยู่นครนายก น้องอยู่ท่าบ่อ
หลังไปบึงกาฬกลับมาเจอทริปกินดื่มตลอดเดือน
กรกฎาเลือกตั้งสส.และสจ.
วันที่ 17 จะชวนสมาชิกไปดูแข่งขันเสือทางเรียบที่ลาว
24 คาดจะจะทริปวงกลม โพนพิสัย - หนองคาย - อำเภอเพ็ญ
สร้างคอม - ก่องขันธ์ - โพนพิสัย น่าจะ 140 กม.
หวังว่าคงสบายดีนะ
ขอโทษครับท่าน ผ.อ.ช่วงเวลาที่ผ่านมาหลบไปทำภาระกิจของอนาคตครับ ไม่ได้เข้าเล่นเน็ตตลอดมาเลยครับ ...วันนี้เสร็จสิ้นไปเปราะหนึ่ง และเมื่อจบภาระกิจจะรีบรายงานให้ท่าน ผ.อ.ทราบเป็นทางการอีกครั้งครับ...ขอท่าน ผ.อ.สุขภาพแข็งแรง และมีความสุขมากๆครับ พักผ่อนบ้างนะครับ...ศิษย์ ช.พ.ปี2528 ครับ
nakabike
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีสงวนศักดิ์
เป็นอย่างไรบ้างได้ติดดาวกับเขาหรือเปล่า
ที่โพนพิสัยได้ 2 - 3 คน
ช่วงนี้ฝนตกชุกมากออกทริปไม่ค่อยได้ออก
มีแต่ดื่มกินใกล้หมดสภาพแล้ว
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

nakabike เขียน:สวัสดีสงวนศักดิ์
เป็นอย่างไรบ้างได้ติดดาวกับเขาหรือเปล่า
ที่โพนพิสัยได้ 2 - 3 คน
ช่วงนี้ฝนตกชุกมากออกทริปไม่ค่อยได้ออก
มีแต่ดื่มกินใกล้หมดสภาพแล้ว
กราบสวัสดีครับท่าน ผ.อ.ตอนนี้ภาระกิจกำลังจะเริ่มครับช่วงที่ผ่านมาเข้าดูห้องอยู่ครับ แต่ไม่ได้ออน แต่จะพยายามมาตอบกระทู้เท่าที่มีเวลามากที่สุดครับ
เสือหงวน16
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ชุมพลโพนพิสัย คืนสู่เหย้า เฉลิมฉลองก่อตั้งโรงเรียนครบ 55 ปี ใน เดือนธันวาคม 55...

ได้รับแจ้งจากท่าน ผ.อ.นภดล ผดุงศรี ซึ่งเป็น ผู้อำนวยการซึ่งดำรงตำแหน่งคนปัจจุบัน ว่าปลายปี 55 นี้ จะมีงานเฉลิมฉลองอาคารเรียนหลังใหม่ที่สร้างเสร็จและการครบรอบ 55 ปีของการก่อตั้งโรงเรียนชุมพลโพนพิสัยพร้อมกับการจัดงานคืนสู่เหย้าชาวชุมพลโพนพิสัย(ลูกน้ำเงิน-เหลือง)ศิษย์เก่า+ปัจจุบันทั้งหลายเรามีนัดกันนะครับ ครบรอบ 55 ปี เฉลิมฉลอง ปี 55 เลขสวยและเป็นมงคลครับ ในโอกาสนี้เป็นการรวมพลของเราชาวชุมพลฯที่เป็นความยิ่งใหญ่และปลื้มปิติที่จะได้แสดงความศรัทธาคารวะคุณครู-อาจารย์ที่เป็นผู้ให้ความรู้+ความเมตตาอบรมสั่งสอนเรามา สานุศิษย์ชาวชุมพลโพนพิสัยได้รับบทบาทเป็นบุคลากรดำรงตำแหน่งที่สร้างคุณประโยชน์แก่ประเทศชาติเรามากมาย เป็นโอกาสดีที่เราจะได้พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ดีๆระหว่างศิษย์เก่ารุ่นพี่-รุ่นน้อง กับประวัติศาสตร์บทหนึ่งที่สร้างเราและเราร่วมเขียนไว้กับวันเวลาที่ผ่านมาในภาพวันวาน ทุกท่านอาจจะจำภาพเก่าๆแต่ละบทแต่ละตอนที่ท่านสัมผัสมา เราจะมาย้อนสัมผัสบรรยากาศเก่ากันอีกครั้ง อย่าลืมนะครับ เตรียมตัวไว้ ผมในนามศิษย์เก่า ช.พ.รุ่น 29 (คณะ ไทย-สังคม) เลขที่31 ห้อง ม.6/5 จะเตรียมตัวรวมพลกับศิษย์เก่าทาง กทม.มาร่วมงานแน่นอนครับ เบอร์โทรติดต่อ 086-8396516 สำหรับศิษย์เก่าท่านใดที่ยังไม่ทราบช่วยประชาสัมพันธ์ให้ทราบต่อๆไปด้วยครับ
ชญานนท์ บุตรดา
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0846773517
team: -
Bike: mtb

Re: ชุมพลโพนพิสัย คืนสู่เหย้า เฉลิมฉลองก่อตั้งโรงเรียนครบ 55 ปี ใน เดือนธันวาคม 55...

โพสต์ โดย ชญานนท์ บุตรดา »

เราชพ.รุ่น29 (ปีจบ)สายวิทย์-คณิต ชื่อดอกไม้ มูลเชษฐา ถ้าอยู่รุ่นใกล้เคียงกันคงพอคุ้นๆหน้านะ ลูกชายอายุ 15 ปี กำลังสนใจกีฬาปั่นจักรยานแต่ยังไม่เคยปั่นกับทีมไหนเลย เห็นมีทีมของชุมพลเค้าก็สนใจ รีบมาเล่าให้แม่ฟัง ถ้ามีโอกาสได้พาลุกกลับไปบ้าน อาจจะไปขอปั่นแจมๆกับชุมพลนะคะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”