ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bangmod , RR9
Bike: Black Line , RADAC , Nirone7 2014

Re: จักรยานเพื่อสุขภาพ

โพสต์ โดย paitoon_at »

วันนี้ออกทริปมินิแบบมิตรภาพครับ กับคุณสมชายและเพื่อนอีก 2 คน ปั่นเป็นวงกลม เริ่มปั่นมาตามถนนพระราม 2 เข้าแยกพันท้ายฯ วนมาเข้าถนนบางขุนเทียน-ชายทะเล

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

คุณสมชายไม่ค่อยสบายครับ แต่ก็แข็งใจออกมาปั่นเพื่อไล่หวัด... เหนื่อยนักก็พักสักหน่อย...
รูปภาพ

ก่อนกลับพาคุณสมชายแวะเข้าไปถึงชายทะเล ครับ
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

สูดอากาศบริสุทธิ์อยู่พักใหญ่แล้วค่อยพากันกลับครับ
รูปภาพ รูปภาพ

50 กว่ากิโลฯ ได้เหงื่อกันพอสมควร...
คราวหน้าออกปั่นกันอีกน่ะครับคุณสมชาย ออกเช้าอีกนิดอากาศจะดีมากครับ...
>>ปั่นจักรยาน ได้มากกว่าสุขภาพ<<
ชวนปั่น RR9 5PM.
Trakanta
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: อิสระ
Bike: จระเข้ผุๆ,สับถังเก่าๆ

โพสต์ โดย Trakanta »

ไปอีกแน่นอนครับ เริ่มดีขึ้นแล้ว ขอบคุณพี่ แอ๊ดจริงๆ ที่พาผมรู้จักเส้นทางใหม่ วันหลังจะพากันไปหลายๆคน นะครับ :P :P :P :P
มีความสุขทุกครั้งที่ได้ปั่นสองล้อคู่ใจ ไปไหนไปกัน
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Black Line , RADAC , Nirone7 2014

ยินดีครับผม :D :D :D
>>ปั่นจักรยาน ได้มากกว่าสุขภาพ<<
mr.T_Technic
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812730463
team: ไร้สังกัด
Bike: mtb_Giant-innova.....roadbike_bianchi-impulso

โพสต์ โดย mr.T_Technic »

กลับมาแล้วหลังจากหายไปหลายวันไม่ได้ไปไหนครับ
มัวแต่สำรวจเส้นทางใหม่ๆ ตามที่สมาชิกในพื้นที่แนะนำมา
จะนำรูปลงเวปก็ยังไม่มีความสามารถ ใครมีคำแนะนำช่วยอนุเคราะห์ด้วย
จะได้นำบรรยากาศมาให้ชมบ้าง
ร่วมทุกทีม...ไปทุกทริป...ที่มีโอกาส...เพราะเราไร้สังกัด
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ

mr.T_Technic เขียน:กลับมาแล้วหลังจากหายไปหลายวันไม่ได้ไปไหนครับ
มัวแต่สำรวจเส้นทางใหม่ๆ ตามที่สมาชิกในพื้นที่แนะนำมา
จะนำรูปลงเวปก็ยังไม่มีความสามารถ ใครมีคำแนะนำช่วยอนุเคราะห์ด้วย
จะได้นำบรรยากาศมาให้ชมบ้าง
สวัสดีครับผม
ถ้าลงรูปแบบแนบไฟล์ของ thaimtb ก็เลือกช่องด้านล่างตอนที่เราเขียนข้อความโพสต์นั้นแหละครับ
ถ้าลงแบบฝากไฟล์รูปกับเว็บอื่น พี่ลองไปศึกษาดูที่กระทู้เทคนิคเว็บไซต์ได้เลยครับ จะมีเพื่อนสมาชิกเขียนคำแนะนำไว้ให้หมดเลยครับ ผมเองก็ศึกษาจากที่นั่นเหมือนกันครับผม :D :D
ครูแจ๋ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8866081
team: วัดสิงห์-ชัยนาท l 4 สายน้ำ
Bike: Giant 2010

โพสต์ โดย ครูแจ๋ว »

:lol: :lol: หวัดดีท่าน..เราได้ติดตามอ่านบอดร์ของท่านมาตลอด ท่านได้ อาจารย์ดีที่มีประสบการณ์ หรือผู้รู้ขอเป็นกำลังใจให้ท่านประสพผลสำเร็จ ส่วนเราเองขี่จักรยานมา 2 - 3 ปีแล้ว อยู่แถว จ. อุทัยธานี ก็ปั่นอยู่แถวนี้ หายไป 3 เดือนเนื่องจากจักรยานล้มกระดูกเท้าหักตอนนี้เริ่มปั่นได้แล้ว สู้ๆๆๆ :roll: :roll:
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ

ครูแจ๋ว เขียน::lol: :lol: หวัดดีท่าน..เราได้ติดตามอ่านบอดร์ของท่านมาตลอด ท่านได้ อาจารย์ดีที่มีประสบการณ์ หรือผู้รู้ขอเป็นกำลังใจให้ท่านประสพผลสำเร็จ ส่วนเราเองขี่จักรยานมา 2 - 3 ปีแล้ว อยู่แถว จ. อุทัยธานี ก็ปั่นอยู่แถวนี้ หายไป 3 เดือนเนื่องจากจักรยานล้มกระดูกเท้าหักตอนนี้เริ่มปั่นได้แล้ว สู้ๆๆๆ :roll: :roll:
ขอบคุณครับ และยินดีที่ได้รู้จักครับผม... :D :D
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ^_^ ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ ^_^

:D ห่างหายจากกระทู้นี้ไปนานพอสมควรครับ ไปทำงานอีกที่นึง วันธรรมดาก็จะปั่นแถวที่ทำงานครับ ที่เลียบทางด่วนลำลูกกา ส่วนวันหยุดก็มาปั่นเส้นชายทะเล-บางขุนเทียน กับชมรมบางมดครับ. :D
Trakanta
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพ

สวัสดีครับพี่แอ๊ด อาทิตย์หน้าปั่นกันมั้ยเส้นเดิม อาทิตย์ก่อนไปดอนหอยหลอดกับไบค์จอยมา
ขากลับเป็นตระคริวเลย แดดร้อนมาก ยังงัยก็ส่งข่าวนะครับพี่ คิดถึง :lol: :lol: :lol: :lol:
:lol: :lol: :lol:
มีความสุขทุกครั้งที่ได้ปั่นสองล้อคู่ใจ ไปไหนไปกัน
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ

:D ถ้าฝนไม่ตก ได้ปั่นแน่นอนครับผม... :D
Trakanta
ขาประจำ
ขาประจำ

ถ้าฝนตกแบบเช้านี้นี่ แย่เลย อด..............ปั่น :lol: :lol: :lol: :lol:
paitoon_at
ขาประจำ
ขาประจำ

:lol: ถ้าคืนนี้ยังตก แต่พรุ้งนี้เช้าไม่ตก คงปั่นลัดเข้าเส้นในบางขุนเทียน-ชายทะเลเลยครับ ถ้ามีเวลาคงเล่นสัก 2 รอบแล้วค่อยกลับ :lol: :D
ณรงค์ศักดิ์ (ปู)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809471414
team: กลุ่มจักรยานบ้านเนินโมก
Bike: GIANT XTC se2 ปี 2009/Bianchi MUTT.
ตำแหน่ง: 160/6 หมู่8 ต.หนองอิรุณ อ.บ้านบึง

โพสต์ โดย ณรงค์ศักดิ์ (ปู) »

:mrgreen:
XTC
เช็คพัสดุ http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
วิธีปรับตั้งเกียร์จักรยาน http://www.bikeloves.com/mech/mech02_2.shtml
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”