หยุดยาวสงกรานต์จะไปปั่นที่จันทบุรี พี่ๆชาวจันท์แนะนำหน่อยครับ

ผู้ดูแล: ชินโนะสุเกะ

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

หยุดยาวสงกรานต์จะไปปั่นที่จันทบุรี พี่ๆชาวจันท์แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย breezent »

พอดีมีบ้านญาติอยู่ที่สอยดาว เลยวางแพลนไว้ว่าจะชวนเพื่อนๆเอาจักรยานขึ้นรถไฟไปลงอรัญ เที่ยวตลาดโรงเกลือแล้วปั่นมาที่จันท์
จัดตารางเวลาไว้ตามนี้ อยากให้พี่ๆเจ้าถิ่นช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

breezent เขียน:ตารางทริปปั่นไปจันท์ หยุดยาวสงกรานต์นี้ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

14 เม.ย.
05.55 ขึ้นรถไฟหัวลำโพง
12.00 ถึงอรัญประเทศ เที่ยวตลาดโรงเกลือ
15.00 ปั่นเข้าตัวเมืองสระแก้ว (40km)
18.00 ถึงที่พัก

15 เม.ย.
6.00 ออกเดินทาง ปั่นไปเขาฉกรรจ์ (35km)
8.00 ถึงเขาฉกรรจ์ ปีนเขาเที่ยวถ้ำเขาทะลุ สักการะพระพุทธบาทจำลอง
12.00 ออกเดินทางไป อ.สอยดาว (60km)
15.00 ถึงบ้าน

16 เม.ย.
7.00 ออกเดินทาง ปั่นไปตัวเมืองจันทบุรี (70km + เขาชันๆ)
12.00 ถึงตัวเมืองจันทบุรี
13.00-15.00 ปั่นเที่ยวในเมือง ชมโบสถ์คาทอลิกที่สวยที่สุดในประเทศ
15.00 ปั่นไปทะเล (60km)
18.00 ถึงที่พัก

17 เม.ย.
10.00-12.00 ปั่นจักรยานชมวิวเลียบทะเล
13.00 เดินทางไปท่ารถที่ตัวเมืองจันทบุรี
16.00 ถึงท่ารถ เหมารถกลับกรุงเทพ
20.00 เดินทางถึงบ้านโดยสวัสดิภาพ

จากตัวเมืองจันท์ จะปั่นไปทะเลนี่ไม่ทราบจะไปพักที่หาดไหนดีครับ กะว่าวันรุ่งขึ้นจะปั่นชมวิวริมทะเล
ถ้าเป็นแหลมสิงห์ไปคุ้งกระเบนนี่จะไหวเปล่าครับ

แล้วถ้าจะเหมารถกลับกรุงเทพ ขนจักรยานไป3-4คัน มีที่แนะนำหรือเปล่าครับ

ปล. พอจะมีที่พักแนะนำด้้วยไหมครับ ขอแบบราคาสบายกระเป๋าหน่อย :D :D :D
ปล.อีกที ถ้าจะปั่นแบบทัวริ่งจากโรงเกลือ ไปสอยดาวแบบไม่แวะพักจะโหดไปหรือเปล่าครับ ใช้เวลาประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
กสิณ สาลี่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897482001
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพเทศบาลเมืองจันทนิมิต
Bike: JAVA RED .. SPECIALIZED RED

Re: หยุดยาวสงกรานต์จะไปปั่นที่จันทบุรี พี่ๆชาวจันท์แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย กสิณ สาลี่ »

วันที่ 14 เม.ย.ที่จะเข้าพักที่ จว.สระแก้วคิดว่าหน้าจะใช้เส้นทางสาย อ.วัฒนานคร - อ.คลองหาดจะดีกว่าสายนี้มีทางเข้า อ.เขาฉกรรจ์แล้วรถน้อยทางลาดยางตลอดยาวจาก อ.คลองหาดมาออก ต.ทุ่งขนานแล้วเข้า อ.สอยดาวครับ ระหว่าทางมีที่พัก อ.วังน้ำเย็นหรือ อ.วังสมบูรณ์ก็มีครับ....ลองศึกษาเส้นทางใหม่ดีกว่าครับ.....เพราะว่าถ้าไปพักที่ตัง จว.สระแก้วต้องปั่นเข้าไปหาตัว จว.ครับ
กระทำการด้วยปัญญา รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต
breezent
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089.109.6334
team: Cham SQ.
Bike: เสือดำ Trek3900 | เสือเขียวเหลือง Specialized Allez Comp hTC
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย3
ติดต่อ:

Re: หยุดยาวสงกรานต์จะไปปั่นที่จันทบุรี พี่ๆชาวจันท์แนะนำหน่อยครับ

โพสต์ โดย breezent »

กสิณ สาลี่ เขียน:วันที่ 14 เม.ย.ที่จะเข้าพักที่ จว.สระแก้วคิดว่าหน้าจะใช้เส้นทางสาย อ.วัฒนานคร - อ.คลองหาดจะดีกว่าสายนี้มีทางเข้า อ.เขาฉกรรจ์แล้วรถน้อยทางลาดยางตลอดยาวจาก อ.คลองหาดมาออก ต.ทุ่งขนานแล้วเข้า อ.สอยดาวครับ ระหว่าทางมีที่พัก อ.วังน้ำเย็นหรือ อ.วังสมบูรณ์ก็มีครับ....ลองศึกษาเส้นทางใหม่ดีกว่าครับ.....เพราะว่าถ้าไปพักที่ตัง จว.สระแก้วต้องปั่นเข้าไปหาตัว จว.ครับ
ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองดูเส้นทางใหม่ :D :D :D
BIKE YOUR LIFE.
--------------------------------------------------------------
น สิยา โลก วฑฺฒโน ไม่ควรเป็นคนรกโลก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ชมรมจักรยานจันทบุรี”