อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

K_kogon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ----------
team: เสือแคลาย
Bike: merida mtts 40 2009

อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

โพสต์ โดย K_kogon »

อยากลองปั่นตปั่นไม่ค่อยเร็วเท่าไรอยู่ที่ 25-31อยากปั่นแบบกลุ่มครับ :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
Bear Bin Mum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 099-4545963
team: เสือแคลาย, เสือเมืองนนท์, ฯลฯ
Bike: Merida, Intense, Trek, Neo Bike, Maruishi
ติดต่อ:

Re: อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

โพสต์ โดย Bear Bin Mum »

K_kogon เขียน:อยากลองปั่น ปั่นไม่ค่อยเร็วเท่าไรอยู่ที่ 25-31อยากปั่นแบบกลุ่มครับ
สวัสดีครับ คุณK_kogon
ผมก็ปั่นคนเดียวเหมือนกัน อยู่สนามบินน้ำ ในละแวกนนทบุรีถึงปากเกร็ดปั่นมาหมดแล้วเกือบทุกซอย อยากมีเพื่อนปั่นเหมือนกัน ไม่รู้ว่าออกเวลาไหน วันไหนบ้าง
ผมออกทุกเช้าวันเสาร์-อาทิตย์ ประมาณ 6 โมงเช้า ก็จะไปแถวชลประทาน กลับก็ประมาณ 8-9 โมง ส่วนวันธรรมดาถ้ากลับถึงบ้านเร็วก็ออกประมาณ 5-6 โมงเย็น แต่ถ้ากลับถึงบ้านช้าก็ออกช่วงประมาณ 2 ทุ่ม ครับ กลับก็ประมาณ 3 ทุ่มกว่า ๆ
ปั่นไม่ค่อยเร็วเหมือนกัน 25-31 (ขอซ้อมก่อนให้กำลังอยู่ตัว แล้วค่อยไปเข้ากลุ่มเสือเมืองนนท์)
อยากปั่นเป็นเพื่อน และอยากมีเพื่อนปั่น ไม่รู้เวลาตรงกันหรือเปล่า
น้าหมี สนามบินน้ำ
จิตที่เบิกบาน คือ ไม่พัก และไม่เพียร กับการปั่นจักรยาน
https://www.facebook.com/KaeRaiCyclingTeam?pnref=story
Pea295
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0892198652
team: เสือแคราย
Bike: Mongoose

Re: อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

โพสต์ โดย Pea295 »

สวัสดีครับ ผม พี บ้านอยู่แถวแคราย เสาร์-อาทิตย์ เช้าๆ ก็ออกปั่นแถวแคราย ขี่ Mongoose เหลืองดำครับ เจอก็ทักทายนะแล้วไปด้วยกัน CHEER !!!!!!!
Bear Bin Mum
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 099-4545963
team: เสือแคลาย, เสือเมืองนนท์, ฯลฯ
Bike: Merida, Intense, Trek, Neo Bike, Maruishi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Bear Bin Mum »

ผมขี่มิรินด้า สีบรอนซ์ Whitewater ครับ
น้าหมี สนามบินน้ำ
จิตที่เบิกบาน คือ ไม่พัก และไม่เพียร กับการปั่นจักรยาน
https://www.facebook.com/KaeRaiCyclingTeam?pnref=story
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือแคลาย+เมืองนนท์
Bike: merida tfs 500 D ปี 09

โพสต์ โดย Ton_sg »

ผมอยุ่แถวแคลายอีกคนครับ Merida สีขาวคร้าบบบ
You know me was many thing but not Coward !!!
NaATT
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0843426600
team: Night Bike
Bike: TREK1000, TREK4400, KONA KikapuDeluxe, Bianchi ViaNirone7,Specialized Awol Elite
ตำแหน่ง: Soi PrachaUthit 9 (SorThoranin 1), PrachaUthit rd, HuaiKhwang, BKK

โพสต์ โดย NaATT »

แถวแคลาย มี กลุ่มเสือเมืองนนท์ นัดกันที่ร้านแสงทอง ทุกวันศุกร์ประมาณสองทุ่ม, กลุ่มปากเกร็ดสนามบิน

น้ำ ทุกเช้าวันอาทิตย์
parn-design
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-4467530
team: N/A
Bike: CANNONDALE F1

โพสต์ โดย parn-design »

:D :D เคยเห็นหน้าใคร...ก็ทักทายกันได้ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ
มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม
กอปรกรรมดี มีมานะ พากเพียร
ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด
กระดิ่งทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ๐ ๘ ๑ - ๗ ๕ ๐ ๓ ๒ ๘ ๑
team: ๙๙ City Bike (หมายเลข ๑๓) | กลุ่มตาโชค
Bike: ควายแดงปี ๐๘ | Bike Friday: NW
ตำแหน่ง: บัานพัชราพร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กระดิ่งทอง »

หน้าคุ้นๆ ทั้งนั้น :lol: เอาไว้หายดีกลับมาเมื่อไหร่จะไปแจมด้วยครับ ยังคิดถึงเหล่า ส.ว ทุกๆ ท่านเสมอ
รูปภาพ
. . . . . .~ กระดิ่งทองจอมโจรป่าปั่นรถถีบปล้นล่าหาของกินไปทั่วพงไพรแดนสยามราชธานี ~. . . . . . .
oam
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย oam »

ผมอยู่แถวสนามบินน้ำครับ ปกติปั่นในหมู่บ้าน เสาร์อาทิตย์ค่อยไปปั่นที่พุทธมณฑล อยากหาเพื่อนปั่นเหมือนกันครับ
welcome to Bikeaholics
K_kogon
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ----------
Bike: merida mtts 40 2009

โพสต์ โดย K_kogon »

ขอบคุณมากครับทุกคน ถ้าผมปั่นคงจะเป็นวันอาทิตย์ครับ
ถ้าว่าง จริง ๆ เดียวผมไปด้วยครับผม ตอนนี้ฝึกงานอยู่ครับ :P
อีกนิดนึงครับ ผมใช้ มิรินด้า matts 40 ครับสีขาว ครับ
ไปโรงเรียนผ่าน ติวานนทร์-แคลาย-พระราม5 -โรงเรียนพงษ์สวัสดิ์พณิชยการครับ :mrgreen:
(โปรโมทโรงเรียนหน่อยนึง :mrgreen: )
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

ตั้งทีมเสือแคลาเลยดีไหมครับ อิอิ
You know me was many thing but not Coward !!!
Saaslipknot
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Sirrus, HUMMER
ตำแหน่ง: Melbourne, Australia

โพสต์ โดย Saaslipknot »

ตั้งสิครับ ผมอยู่แถวเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ว่างๆจะไปแจมด้วย :D
เพราะออกเช้าเสาร์อาทิตย์เช่นกัน
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

อิอิ ขอเสียงหน่อยครับ เอาไหมครับเสือแคลาย มันจะได้กี่คนเนี้ย
oam
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย oam »

ลองนัดกันดีไหมครับ
welcome to Bikeaholics
น้าแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขี่ป่าไร้สังกัด
Bike: Ellsworth Cannondale Surly Dahon

โพสต์ โดย น้าแดง »

*ประมาณเดือนต้น พค. จะย้ายกลับไปอยู่ที่ ซ.รัตนาธิเบศ์22แล้ว คิดว่าคงได้ไปแจมด้วยแน่
*เมื่อ10ปีก่อนก็อยู่ที่ม.ศุภาลัย ซ1 ปั่นที่กระทรวงสาธารณะสุขทุกเสาร์-อาทิตย์ มีเพื่อนปั่นเยอะแยะแต่เดี๋ยวนี้
ได้ยินว่าเลิกปั่นไปแทบหมดแล้ว ที่พบเห็นกันตามงานปั่นบ้างครั้ง ก็ยังมีพี่ก้องsantacruzนี่แหละ
* คงได้กลับรื้อฟื้นเส้นทางเก่าในสวนนนท์-เกาะเกร็ด อีกที

น้าแดง 8-)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”