@@@@ จำหน่ายเสื้อทีมจักรยานทางไกล กับ ระยะทาง200กม/วัน และความหมายของจักรยานทางไกล ครับ##

จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440

ผู้ดูแล: เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม

กฏการใช้บอร์ด
จำหน่ายจักรยาน(เก่าญี่ปุ่น) เสือภูเขาโครโมลี-อลูมิเนียมแบบตะเกียบ พร้อมซ่อมและโมดิฟายด์เสือภูเขาทางเรียบ-จักรยานเดินทางไกล โทร. 0814881440
รูปประจำตัวสมาชิก
เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814881440
team: จักรยานทางไกลเอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
Bike: Diamond Back,JT Park,Nishiki,Shogun Cromo,Ritchey P23

@@@@ จำหน่ายเสื้อทีมจักรยานทางไกล กับ ระยะทาง200กม/วัน และความหมายของจักรยานทางไกล ครับ##

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม »

จำหน่ายเสื้อทีมจักรยานทางไกล + ผมขอที่ระยะทาง200กม/วัน ครับ

ผมขอ อธิบาย คำว่า ทีมจักรยานทางไกล ก่อนนะครับ คำนี้เป็น สรรพนาม เหมือนคำว่า ทีมจักรยานแข่งขัน
หรือทีม จักรยานเพื่อสุขภาพ เช่น ทีมจักรยานเพื่อสุขภาพเชียงใหม่ ทีมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดระนอง เป็นต้น

ทีมจักรยานทางไกล ก็จะเป็นทีมแรก ที่จัดตั้ง โดย เอ็ม เจ ไบค์ นครปฐม ที่ผมตั้งใจ ทำมาตั้งแต่ปี
2551 ทักษะวิธี การขี่ ถูกกำหนดให้เป็นสากลเพื่อเป็นบรรทัดฐานในการขี่ ทีมจักรยานทางไกล
เป็นการต่อยอด ของการพัฒนาการขี่ ระหว่าง จักรยานเพื่อสุขภาพ กับ จักรยานแข่งขัน รวมเข้ามา
ด้วยกัน แล้วเดินสายกลาง เพิ่มความสามารถของจักรยานเพื่อสุขภาพขึ้นมา แล้ว ลด ความสามารถทางอแนโรบิค
ของจักรยานแข่งขันลงมา แล้วมาขยายขอบเขตทางแอโรบิค
ทำให้เกืดความทนทานในระยะยาว ความแข็งแกร่ง มาบวกกับทักษะวิธี ทั้งการกิน การอยู่
การเติมอาหาร การเติมน้ำ ทำให้นักจักรยานทางไกลมีความสามารถต่อระยะทาง
สูง โตยสามารถคงสภาพร่างกายใว้เหมือนเดิม
รูปภาพ
http://img42.imageshack.us/img42/1116/pc140001.jpg[/img][/url]
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

คนนี้ออกแบบครับ
รูปภาพ

manop1661 เขียน:
เมธา เปรมแสง เขียน:เสื้อทีม จักรยานทางไกล ที่ออกแบบมาตั้งแต่ต้นปี ใกล้เสร็จสมบูรณ์แล้วครับ

ออกแบบ โดย พี่ เกรียงศักดิ์

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

อยากได้เสื้อจัง จะได้เอามาคู่กับรถ
ถ้าผมผ่านเงื่อนไขของคุณเมธา ผมขอสั่งเบอร์ L ครับ :D
เสื้อทีมจักรยานทางไกล ผมตั้งใจทำมาตั้งแต่ต้นปี 2553 ปรับปรุงแก้ไขมาตลอด
มีหลายแบบหลายความเห็น สรุปรูปแบบมาแล้ว หลายครั้งแต่ผมปฏิเสธรูปแบบมาโดยตลอด
ผมอยากให้เสื้อมีความเป็นสากลมากที่สุด มีความหมายในทุกๆด้านดูมีพลัง ซ่อนใว้ด้วยระเบียบวินัย
ความแข็งแกร่งไม่ก้าวร้าว ดูแล้วมีการศึกษา สะอาดหมดจด ทุกรายละเอียดบอกความเป็นตัวตนของนักจักรยาน
บอกแนวทางการขี่ได้ ก็คือ อุดมการณ์ของผมที่ผมตั้งใจทำทีมนี้มาเพื่อเป็นตัวอย่างแก่ทุกๆท่านครับ

คำว่า ทีมจักรยานทางไกล มีอุดมการณ์ของทีมตามข้างล่างนี้ครับ ซึ่งอุดมการณ์นี้ใช้มา
ตั้งแต่ทริปแรกที่ผมจัดครับ ไม่มีการเปลี่ยนข้อความหรือเพิ่มแต่อย่างใดครับ
แล้วชื่อทีมนี้จะเป็นสากล เหมือนกับคำว่า รถยนต์ จักรยาน ตำบล อำเภอ เพราะว่า
คำว่า ทีม จักรยานทางไกล นี้หมายถึง ที่รวมของนักจักรยานที่ต้องการขี่จักรยาน
ตามอุดมการณ์ แบบข้างล่างนี้ เพราะฉะนั้นท่านจะอยู่ที่ไหน ท่านก็ใส่เสื้อตัวนี้ได้
เพราะไม่ได้บ่งบอกความเป็นเฉพาะ เจาะจง ตัวตน ที่คงความเป็นส่วนตัว ครับ

ทริปการเดินทางนี้ มีวัตถุประสงค์รณรงค์ให้ประชาชนหันมาใช้จักรยานมากขึ้น โดยท่านไม่ต้องเดินทางด้วยจักรยานถึงวันละ100 - 200 ก.ม. เพียงหวังว่าท่านออกมาซื้อของตามหมู่บ้านหรือชุมชนที่ท่านอยู่ ระยะทาง 500 ม. 1 - 2 ก.ม. ท่านควรใช้จักรยานแทนรถยนต์หรือจักรยานยนต์ ก็จะช่วยลดภาระค่าใช้จ่ายและทำให้สุขภาพดีและสร้างจิตสำนึกในการประหยัดพลังงาน เมื่อท่านใช้จักรยานมากขึ้น ท่านค่อยพัฒนาระยะการใช้งานให้ไกลขึ้น
อุดมการณ์ของข้าพเจ้าเมื่อเดินทางท่องเที่ยวด้วยจักรยานจะเน้นการเริ่มต้นออกจากบ้านถึงจุดหมายปลายทางด้วยจักรยาน เพื่อเป็นการประหยัดตั้งแต่ต้น และได้ความตั้งใจ ความมุ่งมั่น และเป็นตัวอย่าง การท่องเที่ยวเชิงประหยัดพลังงาน - ค่าใช้จ่าย พร้อมได้ออกกำลังกายทำให้สุขภาพดี โดยไม่เน้นเชิงสันทนาการ (นำรถจักรยานใส่รถยนต์ไปขี่) เน้นการท่องเที่ยวและสร้างสถิติการเดินทางโดยจักรยาน
[/color][/size]

ตัวหนังสือที่เป็นตัวตรง และแถวตรง บ่งบอกถึงความแข็งแกร่ง และมีระเบียบวินัย

วินัยจักรยานทางไกลแบบนี้ครับ

ปั่นแบบท่องเที่ยวนะครับ ความเร็วเป้าหมาย ลมนิ่ง 25 กม/ชม ครับ(สวนลมจะเป็น20หรือตามลมจะเป็น30 ก็แล้วแต่สถานะการณ๋ แต่จะออกแรงที่ลูกบันไดเท่ากับ 25กม/ชม ตลอดการเดินทางครับ)
- เดินทางเป็นกลุ่มครับ
- ในกลุ่มใหญ่ จะรอสมาชิกทุกคนครับ
-ปั่นเพื่อพัฒนาการขี่ท่องเที่ยวด้วยจักรยานแทนรถยนต์ครับ
-ยางแตก รถเสียหยุดรอทั้งกลุ่มครับ เน้นสามัคคีครับ
-ทุกคนจะปั่นได้ถึงจุดหมายปลายทางแบบสบายและสนุกกับการเดินทาง
ด้วยทักษะการปั่นจักรยานท่องเที่ยวระยะไกลเป็นกลุ่มครับ
-เน้นสามัคคี เดินทางเป็นกลุ่ม ช่วยเหลือกัน เอื้ออาทรต่อผู้ที่มีความสามารถน้อยกว่า ให้โอกาสแก่มือใหม่ๆ
- เวลาหยุดพัก ตามลูกทีมที่มีความสามารถน้อยที่สุดขณะนั้นครับ หรือ
ทุกๆ15 -20กม แต่ไม่เกิน 50 นาที พักครั้งละ5นาที ครับ

การเตรียมตัวก่อนออกเดินทางและขณะเดินทาง
- ท่านต้องพักการขี่จักรยาน 1 วันและกินอาหารมื้อเย็นให้มากกว่าปกติครับ
-ก่อนออกเดินทางตอนเช้าไม่ต้องกินอาหารใดๆทั้งสิ้นครับ
-ก่อนออกเดินทางดื่มน้ำให้เพียงพอ
-อย่าดื่มเกลือแร่ ถ้าท่านยังดื่มน้ำยังไม่หมด 2ขวดที่ติดรถครับ
-เจ็บก้น เหนื่อยล้า หิว ให้บอกครับ จะหยุดทันทีครับ ไม่จำเป็นต้อง
ทนครับ เพราะไม่ได้ให้มาฝึกความอดทนครับ
-สำหรับท่านที่กินน้ำบนรถไม่ได้ เมื่อหยุดพักให้กินน้ำ 1/3ของขวดครับ
-ถ้าทุกท่านเดินทางไป-กลับ แล้วสามารถรักษาสภาพร่างกายได้เหมือน
ก่อนออกเดินทาง แสดงว่าประสบความสำเร็จในการเดินทางแบบจักรยาน
ทางไกล ถ้าไม่ได้ก็แก้ตัวใหม่โอกาสหน้าครับ

ส่วนโลโก้ ตัวจักรยานที่มองเป็นตัว อักษร M หมายถึง ชื่อ ผม เมธา ME-TA ผมเอา ตัว M มาหนึ่งตัว
ส่วนที่มองเห็นเป็นคนขี่จักรยาน มองเป็น อักษร J มาจากชื่อภรรยาผม สมจิตต์ SOM-JIT ผมเอาตัว J มาหนึ่งตัว
แล้วผมเอามารวมกัน แล้วตั้ง เป็นชื่อร้านเครื่องเสียง เอ็ม เจ ไฮไฟ เมื่อปี2526
แต่ ในโลโก้ MJ BIKEที่เสื้อนี้ หมายถึง ผู้ก่อตั้งทีมจักรยานทางไกล ครับ ไม่ได้หมายถึง
เสื้อ ทีมร้าน เอ็ม เจ ไบค์ ครับ แล้ว คำว่า นครปฐม นี้หมายถึง ทีมจักรยานทางไกลนี้
ถือกำเนิดที่ จังหวัด นครปฐม ครับ เพื่อเป็นเกียริตแก่ จังหวัด นครปฐม
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ร้านเราไม่ได้ขายสินค้าในlazadaหรือshopeeหรือเว็บตัวแทนขายสินค้าใดๆทั้งสิ้น
Tel.081-488-1440
ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-1280-2385
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

Re: จำหน่ายเสื้อทีมจักรยานทางไกล + ผมขอที่ระยะทาง200กม/วัน ครับ

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

นี่แหละครับ จักรยานทางไกล เคยสัมผัสบางส่วน จากทริปนครปฐม-เชียงใหม่ ของพี่หน่อย คิดว่าเป็นแนวทางที่เหมาะสมครับ... :P
DraftBeer
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814461178
team: รั้งท้ายทีมลื่นไหล
Bike: Dale-Red, Venge-Red, Titanos-XX1, Tendem, CRF250X, MSX
ตำแหน่ง: 15 ซ.ผาสุก2 ถ.กาญจนวนิช อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
ติดต่อ:

Re: จำหน่ายเสื้อทีมจักรยานทางไกล + ผมขอที่ระยะทาง200กม/วัน ครับ

โพสต์ โดย DraftBeer »

ขายเสื้อ หรือ ชวนปั่นครับ
(ที่ทำงานบล็อกรูป มองไม่เห็น)
>>ห า ด ใ ห ญ่ ลื่ น ไ ห ล ► ► ► ► ที ม เ ร า ไ ม่ ไ ด้ มี แ ค่ จั ก ร ย า น !

ถึงพวกเราจะไม่นำหน้าสุด แต่ก็ไม่เคยหลุดจากขบวน............รั้งท้าย team
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานทางไกลเอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม
Bike: Diamond Back,JT Park,Nishiki,Shogun Cromo,Ritchey P23

โพสต์ โดย เอ็ม.เจ.ไบค์ นครปฐม »

ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ เขียน:นี่แหละครับ จักรยานทางไกล เคยสัมผัสบางส่วน จากทริปนครปฐม-เชียงใหม่ ของพี่หน่อย คิดว่าเป็นแนวทางที่เหมาะสมครับ... :P
วันที่4 ธค ที่เจอกัน ผมว่า คุณ ตี๋เล็ก ผ่านใน ผู้นำทริป
จักรยานทางไกลแล้วครับ ผมถ่ายรูปจากท้าย มาถึงคุณ ตี่เล็ก
เห็นเลยครับ ว่า ด้านหลัง เว้นระยะตามผู้นำ ตัดช่วง จากทีมต้อนรับออกจากกัน
ไม่มีใครหลุดทะลุไปที่ทีมผู้รับ ถือว่า ผ่านแล้วครับ
ร้านเอ็ม.เจ.ไบค์ เราให้คุณมากกว่าจักรยาน
ทางร้านเป็นผู้บุกเบิกจักรยานเสือภูเขาทางเรียบตะเกียบโครโมลีเป็นรายแรก

ร้านเราไม่ได้ขายสินค้าในlazadaหรือshopeeหรือเว็บตัวแทนขายสินค้าใดๆทั้งสิ้น
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชุมชนคนใช้จักรยานจังหวัดตาก
Bike: ฺBianchi , CHARLENGER , TREK SLR

โพสต์ โดย ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ »

ก็จำ ๆ ที่พี่หน่อยเคยสอนเอามาใช้แหละครับ แต่ระยะเวลาในการหยุดพัก และการดูแลขาอ่อนสุด ยังต้องปรับปรุงอยู่... :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

ภาพทีมจักรยานเพื่อสุขภาพจังหวัดตาก ครับ

ภาพข้างล่างที่นาที1.25-1.35 จะเห็นว่า ทีมถูกตัดออกเป็นสองท่อน

ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณครับพี่หน่อย.... :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ เขียน:ขอบคุณครับพี่หน่อย.... :lol:
ผมตั้งใจที่จะทำทีม จักรยานทางไกล ให้ประสบความสำเร็จ
เพื่อ มอบคำว่า ทีมจักรยานทางไกล นี้ให้แก่ ทีมจักรยานทั่วประเทศ
ที่จะใช้ ทักษะ วิธีแบบนี้ เพื่อการจัดตั้งทีม ในอนาตค อาจจะมี
ทีมจักรยานทางไกลจังหวัดตาก ทีมจักรยานทางไกลอำเภอ นครไทย ไม่แน่ ครับ
เป้าหมายอันสูงสุดของความเป็น นักจักรยานของผม คือ จักรยานเดินทาง ซึ่ง
ต้องใช้ทักษะและผ่าน จักรยานทางไกลให้ได้ก่อน

สมมุติ ผมเดินทางไปเที่ยวบ้านคุณตื๋เล็ก หรือไปทำธุระสักระยะทาง ไป กลับ 80 กม
ถ้าผม ไม่ผ่าน จักรยานทางไกล ผมไปบ้านคุณ ตี๋เล็ก ไม่ได้ครับ เพราะ ต้องลด
ความ เหนื่อย อ่อนเพลีย ให้ได้แล้วต้องทำระยะทาง/เวลาให้ได้ครับ

จักรยานทางไกล ผมก็ต้องใช้ ทีมจักรยานเพื่อสุขภาพ มาเป็นเครื่องมือ
ในการพัฒนา จักรยานเดินทาง ผมก็ต้องใช้ทีมจักรยานทางไกล
มาเป็นเครื่องมือ ในการพัฒนาเช่น กันครับ

ความตั้งใจของผม ไม่เคยเปลี่ยนแปลง แม้จะมี
อุปสรรคบ้างก็ตาม แต่ผมพร้อมจะเดินต่อไป ด้วยทุกก้าวที่มั่นคง
ผมจะมอบสิ่งที่ดีที่สุดสิ่งนี้ให้แก่ประเทศ เพราะประเทศจะมั่นคงได้
ประชาชนต้องมีสุขภาพที่แข็งแรง
ไม่ใช่ทุกคนมีเงินเยอะๆครับ

ขาประจำ
ขาประจำ

เชื่อว่าพี่หน่อยทำได้ครับ...อนาคต ผมก็ึคงเป็นคนปั่นจักรยานทางไกล เพื่อท่องเที่ยวเหมือนพี่ ๆ เขาแหละครับ ที่สำคัญต้องทำอย่างที่พี่หน่อยบอก ไปถึงแล้วต้องไม่เหนื่อย ต้องสามารถเที่ยวได้ด้วย... :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

ตี๋เล็ก-เด็กรังสีฯ เขียน:เชื่อว่าพี่หน่อยทำได้ครับ...อนาคต ผมก็ึคงเป็นคนปั่นจักรยานทางไกล เพื่อท่องเที่ยวเหมือนพี่ ๆ เขาแหละครับ ที่สำคัญต้องทำอย่างที่พี่หน่อยบอก ไปถึงแล้วต้องไม่เหนื่อย ต้องสามารถเที่ยวได้ด้วย... :lol:
ผมทำคนเดียวก็คงไม่สำเร็จหรอกครับ ก็ต้องให้ทุกๆ คนช่วยกันผลักดัน เห็นประโยชน์
ของการใช้จักรยานไม่ใช่ที่ออกกำลังกายเพียงอย่างเดียว ครับ

manop1661
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กำแพงเพชร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย manop1661 »

จนถึงขณะนี้ ผมได้ระยะทาง 125 กม.ใน 1 วัน เนื่องจากยังไม่มีทริปไกลๆ ไว้ได้ระยะทาง 200 กม.ต่อวันเมื่อใดจะแจ้งให้ทราบครับ
จะได้ใส่เสื้อนี้ด้วยความภูมิใจ :D
คนดีสำคัญกว่าทุกสิ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ

manop1661 เขียน:จนถึงขณะนี้ ผมได้ระยะทาง 125 กม.ใน 1 วัน เนื่องจากยังไม่มีทริปไกลๆ ไว้ได้ระยะทาง 200 กม.ต่อวันเมื่อใดจะแจ้งให้ทราบครับ
จะได้ใส่เสื้อนี้ด้วยความภูมิใจ :D
ผมรอคุณ มานพ ออกมาคอมเมนท์ หลายวันแล้วครับ ก็ขอปรึกษาว่าเหมาะสมไหมครับ
การที่ผมกำหนดที่200กม/วันนั้น เพราะผมเห็นว่าเป็นระยะที่เหมาะสม
สำหรับการขี่จักรยานทางไกลในช่วง ฝึกการขี่ เพราะว่า ถ้าต่ำกว่านี้เช่น
100กม/วัน การฝึกโอกาศสำเร็จได้ยากมากๆ เพราะเป็นะยะทาง/เวลา
ที่กว้างเกินไป ทำให้นักจักรยานที่แข็งแกร่ง อาจใช้ความเร็วในการขี่โดย
ไม่ต้องคิดถึงการเฉลี่ยกำลัง การเติมพลังงาน การรักษาสภาพร่างกาย

แต่ถ้า 200 กม นี้ ถ้าขี่เร็วก็ไปไม่ถึง ขี่ช้าก็ไม่ถึง ที่หมายใน1 วันครับ
เพราะต้องเฉลี่ยกำลัง ต้องเติมอาหารให้เหมาะสม และต้องกำหนด
แผนการขี่เท่านั้นถึงจะสำเร็จ ครับ เพราะข้อ จำกัดอันเป็นหัวใจ
ของจักรยานทางไกล คือ การที่จะประสบความสำเร็จได้ไม่ใช่ขี่ได้
ตามระยะทาง 200 กม อย่างเดียว แต่ต้องรักษาสภาพร่างกายให้
ได้เกือบจะเหมือนเดิม ตอนก่อนออกเดินทางครับ ถ้าขี่ 200 กม
แล้วถึงจุดหมายแบบหมดสภาพ เหนื่อยล้า อันนี้ถือว่าไม่ผ่านครับ

วิธีขี่ไม่ยุ่งยากทุกคน ทำได้หมดครับ ขอให้มีระเบียบ และมีสมาธิ
ผมขอที่200กม ต่อเวลาในมิเตอร์ 7 ชมครึ่ง - 10 ชม ครึ่งครับ
โดยไม่รวมเวลาหยุดพัก ต่ำกว่า 7 ชมครึ่งผมว่ามีหลายท่านทำได้
แต่ท่านจะไม่ได้เรื่องการเฉลี่ยกำลัง และการรักษาสภาพร่างกายครับ
วิธีขี่ง่ายมาก ครับ
1 . สำหรับมือใหม่ แบ่งเป็น 19 ช่วง ขี่ 10 กมพัก 5 นาที
ขณะพักให้ลงจากรถ ครับ 50 กมแรกอย่ากินอาหารหนัก
ดื่มน้ำทุกครั้งที่พัก ขี่อยู่ในโซน 2 คือเท่ากับเดินเร็ว+ วิ่งมาราธอน
สำเร็จแน่นอน วิธีนี้ เวลาพัก 16x5=80 + 3x30 รวม 2ชม 50 นาที โดยประมาณ ครับ
2 .มือเก่าแบบคุณ มานพ 15 กมแรก พัก 1 ครั้ง 5นาที
ครั้งต่อไป 20 กมหรือไม่เกิน 50 นาที ต่อการพัก1ครั้ง 5นาที
วิธีนี้ เวลาพักประมาณ 2 ชม 30 นาที ครับ
ให้แข็งแรงขนาดไหนก็เท่านี้พอครับ ไม่เกินกว่านี้ครับ

ส่วนที่จะขี่ 35-40 กม/ชมแบบแข่งขัน แล้วพักที่40-50 กม ครั้งหนึ่ง แบบนี้จะช้ากว่าสองวิธีแรก
แล้วร่างกาย จะหมดสภาพ ไม่เหลือ สภาพนักจักรยานทางไกล ครับ

ถ้าเจ็บก้น ล้าให้พักทันทีครับ ทั้ง

เพราะให้ทุกๆท่านจำใว้เลยว่า เรามาขี่จักรยานทางไกลครับ ไม่ใช่มาฝึกความอดทน
ไม่ใช่การแข่งขัน ไม่ใช่การออกกำลังกาย แต่เป็นการขี่จักรยานทางไกล
เพื่อ ก้าวไปสู่นักจักรยานเดินทาง ในที่สุด แล้ว เราก็จะเป็นนักจักรยานที่มี
ความสามารถพร้อมในทุกๆ ด้าน ไม่ใช่เป็นหมอเฉพาะทาง ครับ

ผมเคยฝึกภรรยาขี่จักรยานทางไกล 297 กม นครปฐม-ชะอำ 12.06 ชม ตอนที่เขามาขี่
จักรยานได้แค่ 3เดือน ด้วยวธีนี้ บรรลุ นิพพาน เลยครับ ซึ่ง
ก่อนหน้านั้น มีนักจักรยานแข่งขันพยายามจะทำให้สำเร็จ
ในเส้นทาง 297 กมนี้ แต่ไม่รอดแม้แต่รายเดียวครับ

วันเพ็ญ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมอิสระ
Bike: กำลังหาอยู่
ตำแหน่ง: ปทุมธานี

โพสต์ โดย วันเพ็ญ »

สวัสดีค่ะพี่เมธา โพสได้แล้วค่ะ วันเพ็ญขอเป็นหนึ่งในทีมจักรยานทางไกลนะคะ ตอนนี้ยังไม่ได้รถจากพี่ใช้วิธีซ้อมด้วยรถพับไปก่อน ว่างซ้อมอาทิตย์ละ 3 วัน วันละประมาณ 1 ชั่วโมง แต่ไม่ทราบว่าได้กี่กิโลเมตรขี่บริเวณลานจอดรถในมหาวิทยาลัยวนไปมาค่ะ รอให้ได้รถก่อนแล้วจะออกไปปั่นยาวๆ ข้างนอกค่ะ
ฝากความคิดถึงพี่สมจิตด้วยค่ะ
ปั่นด้วยใจรักและภักดี
manop1661
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กำแพงเพชร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย manop1661 »

เห็นด้วยสำหรับระยะทางที่กำหนด 200 กม. เพราะเป้าหมายของจักรยานทางไกลคงต้องเป็นอย่างที่คุณเมธาคิดและได้ผ่านการพิสูจน์มาแล้วว่าวิธีนี้ถึงจะสามารถเรียกว่าจักรยานทางไกลอย่างแท้จริง ซึ่งผมยังรอโอกาสที่เหมาะสมในการร่วมปั่นกับทริปของคุณเมธาครับ
คนดีสำคัญกว่าทุกสิ่ง
เสือนครไทย
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0812834209
team: อิสระ
Bike: trek 4300

โพสต์ โดย เสือนครไทย »

ขออนุญาตใช้สิทธิพาดพิงครับ...
ผมเห็นด้วยกับโครงการของคุณหน่อย เป็นการเปิดโอกาสอีกด้านหนึ่ง
ให้กับผู้ที่รักการขี่จักรยาน รักการขี่จักรยานเพื่อสุขภาพ และพัฒนาเป็น
การขี่จักรยานทางไกล ท่องเที่ยว คงจะหายากที่จะมีใครทำโครงการดี ๆ
ใส่ใจ และสนใจขนาดนี้
......ผมยังไม่เคยออกทริปในระยะทางขนาดนี้ ตั้งใจและอยากไปร่วมด้วย
แต่อย่างที่เคยคุยกับคุณหน่อยว่า ช่วงนี้กำลังอยู่ในระหว่างรอโผอยู่ ถ้าโผออก
ตามที่ตั้งใจ ไม่ติดขัดเรื่องเวลาจะไปขอแจมด้วยครับ.......
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เอ็ม.เจ.ไบค์-นครปฐม”