เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

ผู้ดูแล: nott0209

กฏการใช้บอร์ด
381 ถนนจอมพล ตำบลในเมือง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา
รูปประจำตัวสมาชิก
บ้านเสือภูเขา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0807391295
team: pm8rider
Bike: Pinarello-Cannondale-trek
ตำแหน่ง: PHimai-KORAT
ติดต่อ:

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

โพสต์ โดย บ้านเสือภูเขา »

....ซ้อมขนาดนี้ กลุ่มกำลังพร้อม สร้างนักกีฬา แต่เน้นแข็ง แรงหนึบ ปีนี้ผมว่าน่าจะครึกครื้นแน่ๆครับพี่ๆหมอบโคราช
.......อาทิตย์นี้ติดอบรม ที่เฮอร์มิเธท มา2คืนแล้ว เสาร์นี้มีแข่งกีฬาสาสุข ที่สนามกีฬา มธส.อีก....งานนี้มีห้อยท้ายแน่เรา
.........เสาร์นี้เช้าเปิดกีฬาสาสุข ที่สนามกีฬามทส. เช้าๆมีใครแอบไปดูสาวพยาลไหมหนอ....สนใจเจอที่สนามได้ครับบบบ

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Line@ kaipcanond
Facebook @ Kaip canond
tel:0807391295
ธ กรุงไทย prompay 0807391295 Prajuk changmai
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team
Bike: Colnago Master 55

Re: เสือเฒ่า(ตัณหากลับ)โคราชทวีผลคุยโม้เดือนมกราคม 2554

โพสต์ โดย ArtKorat »

น้าอ้วน
น้าอ้อน
เฮียอ้อและเพื่อนเป็น3คน
เฮียซัน
เฮียไก่ เมล์ และเพื่อนอีกเป็น4คน
ผมเอง
เบ็ญ
กอล์ฟ
หม่า
บอล
คุณกบนิสซิน(โดนรับน้องไปแล้วที่บัวใหญ่ทริปนี้สบาย)

เซโนโอ๊ะซังยังไม่คอนเฟิร์มแต่คิดว่าไป
เสือเอกรอคอนเฟิร์มเสาร์นี้

คึกคักดีจังเร้ย เรียนเพื่อนที่จะมาเพิ่มกรุณาแจ้งชื่อเร็วๆนะก๊าบ เพราะว่าต้องเตรียมรถอ่ะก๊าบ ทริปนี้ขอเตือนความจำครับว่าถ้าโดนทุบหรือรับน้องอย่างท้อนะครับ โดนกันมาถ้วนหน้าแล้วจริงๆ ผ่านทริปแรกไปได้กัดฟันอีกไม่เกินสองสามทริปจะเข้าที่ครับ อย่างที่เรียนให้ทราบนะครับ ขาแรงขาไม่แรงการปั่นไกลขนาดนี้โดนรับน้องกันแน่นอนครับ คนที่จะรับน้องเวอร์ชั่นสะจรายโหดมันส์ฮาก็เป็นหน้าที่ของเจ้าชิงกังเซ็นภายใต้การสั่งการของน้าอ้อนรถปูน :lol: :lol: เค้าล่ะครับ ขาดคนรับน้องไปอีกคนคือเสือต้อมไตรกีฬา แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ ถ้าจะเอาเวอร์ชั่นโหดมันส์ฮาตอนนี้มีรุ่นพี่มาเพิ่ม หม่า กะ บอล และ เซโนโอ๊ะซังอีกคนจะคอยต้อนรับด้วยอีกคน :lol: ฟังชื่อก็สยองแล้วผมปั่นข้างหลังกะน้าอ้วนดีกั่ว

ส่วนถ้ามาทางด้านเอาแค่ถึงไปสบายๆก็จะเป็นน้าอ้วนกับเจ็กแก้วครับ คราวนี้ขาดเจ็กแก้วไปคนนึงเหลือผมกะน้าอ้วนทำหน้าที่ดูแลรักษาลากรถสเบียง :lol:
Maa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0841686552
team: PCS CANNONDALE MTB

โพสต์ โดย Maa »

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=45694
ลองเปิดดูครับ ปี48
รับซ่อม จักรยาน ทุกชนิด และซ่อมมอเตอร์ไซค์ ให้คำแนะนำต่างๆฟรี
เพื่อความสะดวก กรุณาโทรติดต่อล่วงหน้า 084-1686552 ช่างหม่า line id: marmotorbike
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล / PCS Cycling Team

เห็นภาพแต่ละท่านช่วงพีคสุดๆเวลาปั่นTTห่างจากทีมแชมป์แค่15วินาทีสุดยอดจริงๆครับ กลับมาแบบนี้ได้อีกครั้งก็เยี่ยมเลยครับ แต่ว่าถ้าได้เกาะกลุ่มกันเหนียวแน่นปั่นด้วยกันทุกอาทิตย์ อาทิตย์ละ40-50คันเราจะเยี่ยมกว่านี้ครับ ขอให้เพื่อนๆทุกคนช่วยกันแนะนำนะครับ ทีมงานเสือเฒ่าจะนำไปปรับปรุงพัฒนาให้ดีกว่าเดิมครับ ขอบคุณเจ็กเหียนที่ให้ใช้กลุ่มเสือเฒ่ารวมตัวเพื่อนสมาชิกเสือหมอบทางไกลนะครับ โคราชใจเดียวหนึ่งเดียวครับ อยากให้วงการจักรยานกลับมาคึกคักอีกครั้ง อากให้พวกเราชวนเพื่อนๆคนรู้จักกันออกมาปั่นจักรยานกันครับ

ซักวันถ้าฝันอาจเป็นจริงที่ทุกๆอาทิตย์มีออกรอบกันทีละ40-50คัน เมื่อนั้นก็จะยิ่งกระตุ้นให้คนตื่นตัวครับ เรียนเพื่อนๆทุกท่านถ้าได้แว๊ะเวียนเข้ามาเปิดเว็บดูหรือว่ากระจายข่าวก็เรียนเช่นนี้นะครับ ซึ่งผมทำการปรับแผนนิดหน่อยสำหรับปีนี้ครับ

อาทิตย์ที่1ของเดือนเราจะปั่นกันใกล้ๆครับ ระยะทางจะประมาณ100กิโลเมตร อาจปั่นกลับมาจุดเดิมหรือไม่ก็กลับมาด้วยรถเซอร์วิสกันอันนี้แล้วแต่ครับ แนะนำสำหรับคนที่จะเคาะสนิมหรือจะออกรอบไกลๆครั้งแรกครับ ขอความร่วมมือพี่เลี้ยงอย่าทุบน้องใหม่สนามนี้เลยนะครับ เดี๋ยวเค้าจะไม่กลับมาอีก :(

อาทิตย์ที่2ของเดือนจะปั่นกันทางไกลครับ เส้นทางจะเข้มข้นครับ มือใหม่หัดปั่นเสือหมอบผมไม่อยากแนะนำครับ มือเก่าเคาะสนิมปั่นได้ครับถ้าเหนื่อยก็ขึ้นรถครับ เน้นสนุกสนานแกมทรมารครับ :D

อาทิตย์ที่3ของเดือนจะปั่นกันสั้นๆเช่นเดิมครับ ระยะทางจะประมาณ100กิโลเมตร หรือว่าอาจเปลี่ยนเป็นระยะทางที่สั้นลงแต่จะเข้มข้นเรื่องการปั่นความเร็วครับ อาทิตย์นี้จะเน้นเพื่อที่จะให้นักจักรยานบางท่านที่อาจจะแข่งอินไลน์เรซในอนาคตได้ประลองเชิง ประลองอาวุธกันเต็มที่เลยครับ แต่อยากให้เน้นความปลอดภัยซักนิดนะครับ มือใหม่มาปั่นได้ครับแต่อยู่กลุ่มหลังอย่างผมไว้ก่อนนะครับ อยู่รอดปลอดภัยนะครับ

อาทิตย์ที่4ของเดือนจะออกรอบไกลๆครับ ระยะทางก็แล้วแต่ล่ะครับ หนักบ้างเบาบ้างก็ไปเรื่อยๆครับ ใครหมดแรงก็ขึ้นรถครับ มีแรงก็ลุยต่อครับ ใครไม่เคยออกรอบไกลๆอยากลองก็จัดให้ครับ ท่านที่จะปั่นโหดซาดิส์เพื่อจะไปแข่งแถวไหนก็จัดให้ได้ครับ แต่เส้นทางจะเน้นท่องเที่ยวนะครับไปกันเรื่อยๆ สนุกสนานครับ

อันนี้ไม่ได้ขู่นะครับแต่จะบอกว่าถ้าวันที่ปั่นกันไกลๆนี่หลายๆท่านในกลุ่มนี่แกร่งมากครับ แกร่งแบบสุดๆเลยนะครับไม่ได้พูดเล่น ดังนั้นถ้าไม่เคยออกไกลขนาดนี้กรุณาเลยครับห่อหมกได้ห่อหมกครับ หมกไม่ไหวก็ไม่ต้องฝืนครับ ไปหมกกับกลุ่มแรงเมื่อไหร่ปั่นชั่วโมงแรกมีกัดฟันแล้วรับรองได้ครับว่าอีกห้าชั่วโมงที่เหลือนี่ฟันกร่อนแน่นอนครับ เพราะว่ากลุ่มหน้าจะพาลากจนกรามล้าเลยล่ะครับ ยิ่งกว่านั้นทริปเสือเฒ่านี่ไปกันแบบไม่ค่อยได้หยุดนะครับปั่นกันยาวๆพักเติมน้ำบ้าง ส่วนมากเติมกันขณะปั่นนี่แหละครับ กินยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับปั่นกันนี่อย่าหวังว่าจะได้มีจอดนั่งกินข้าวเป็นเรื่องเป็นราวนะครับ รับรองได้ว่าไม่มีครับที่จะนั่งจอดหนึ่งชั่วโมงกินข้าวนอนหลับแล้วกลับมาปั่นต่อนี่ลืมได้เลยครับ จะได้กินเป็นพระราชาก็ตอนเสร็จศึกเท่านั้น

คนที่ไม่เคยปั่น6ชั่วโมงมาก่อนถ้าไปปั่นกับกลุ่มหน้ารับรองได้ครับว่าเห็นหัวมันข้าวโพดข้างทางได้จอดลงไปแทะแน่ๆครับ ไม่ใช่ว่าจะมาปั่นไกลๆไม่ได้นะครับ มาได้ครับ เรามีกลุ่มที่ปั่นช้าๆอยู่ซึ่งลากรถสเบียงตลอดเวลา เช่น ผม กับ น้าอ้วน นั่นหมายความว่าคุณจะไม่ได้ปั่นคนเดียว จะไม่มีการหลุดกลุ่มแน่ๆ เพราะว่าถ้าหลุดผมจะตามไปรับเอง และรถเซอร์วิสก็พร้อมที่จะให้เกาะหน้าต่างครับ และแน่นอนว่าอาหารน้ำถึงท้องแน่นอนครับ

ขอให้เพื่อนๆที่จะมาออกรอบไกลเตรียมตัวดังที่น้าอ้อนเคยแนะนำผมก็คือว่ากินให้เยอะ นอนให้มาก พักผ่อนสองวันให้เพียงพอก่อนวันปั่น และอย่าฝืนไม่ไหวก็ขึ้นไปพักบนรถได้เลยครับ แอร์เย็นๆข้าวเหนียวร้อนๆไก่ย่างนุ่มๆรอท่านอยู่บนรถ หายเหนื่อยแล้วลงมาต่อได้เลยครับ ไม่มีผิดกติกาแต่อย่าใด ฝืนปั่นจนง่ายรัปทานหัวเราะไม่ออกจะต้องโดนปรับด้วยการพาเพื่อนไปเลี้ยงอาบน้ำตื้นที่กินซ่านะครับจะบอกให้!!! :D

ส่วนเพื่อนๆที่มาปั่นครั้งแรกแล้วรู้สึกว่าโดนรับน้อง (รู้สึกว่ากลุ่มนี้ปั่นกันโหด ขอให้พยายามอีกนิดครับ เพราะว่าเมื่อทะลุหรือผ่านมาได้แล้วเส้นทางเดิมมันจะง่ายขึ้นครับ ที่สำคัญถ้ามากับผมหรือน้าอ้วน เราถึงไหนถึงกันครับแต่ช้าหน่อยก็แค่นั้น ปั่นกับกลุ่มหลังซักสองสามทริปก็สามารถไปลุยกับกลุ่มแรกได้แล้ว) ดังนั้นเป็นกำลังใจให้ครับ ต้องมีครั้งแรกครับ ถ้ามีแล้วจะพบว่าครั้งต่อไปมันไม่ได้ยากขนาดนั้นครับ และถ้าผ่านมาได้แล้วก็จะมั่นใจครับ อยู่ที่ความมั่นใจ ;)
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเบ็ญชิฟเตอร์ดูราเอส10สปีดได้แล้วนะ มาเอาไปด้วยเด้อ อุ อุ อุ จะได้แรงๆ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

นี่ครับเบ็ญ DI2ของทีมเทรคเลพาร์ด
รูปภาพ

ฟาเบียนจะได้ปั่นคันนี้ครับ

รูปภาพ

สุดๆจริงๆครับ
เสือ SALSA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818791196
team: เสือเฒ่าโคราชทวีผล
Bike: SPECAILIZED S-WORK CARBON

โพสต์ โดย เสือ SALSA »

จั๊กเด่ะ - ไม่รู้

ตะเหลิด - เลยไป, เกินไป

อึน - อับชื้น

บักเอ๊บ - ใหญ่โต

เดิ้ง - ด้วย

โหง่ย - ล้มไม่เป็นท่า

กิ๋น,จิ๋น - กิน

ไป๋ - ไป

เข่า - ข้าว

เคียด - โกรธ

พูดเดิ๋ม - นินทา

ลุกนอน - ตื่นนอน

เจ้บขี่ - ปวดอึ, ปวดอึสส์ หรือ ปวดขี้!!!

เจ้บเยี่ยว - ปวดฉี่, ปวดซี๊สส์, ปวดเยี่ยว!!!

เจ้บ - เจ็บ

ประตู๋ - ประตู

บ่อนนอน - ที่นอน

พ่อใหญ่ - ตา

แม่ใหญ่ - ยาย

หมู่ - เพื่อน

น่ำ - น้ำ

บ๋อล - บอล

เต้ะ - เตะ

คับรถ - ขับรถ

หน่า - หน้า

นิ - เหรอ

โอ๊ะ - โอ๊ย

เรียนรู้เอาไว้ไปจีบสาวโคราชครับ คริกๆ
โคราชจ๋ารอชั้นก่อนนนนนนน

เหน่อโคราช

ถึงสระบุรีแล้วเลี้ยวขวา เลี้ยวขวาไปก็ถึงโคราช
เมืองหญิงกล้าเก่งกาจ ประวัติศาสตร์งดงามหนักหนา

จะเป็นลาวก็ไม่ใช่ เป็นไทยเปิ้งกะต๊ะกะเติ้งดูกวนตา
เขาเรียกพวกฉันว่า คนอีสาน คนบ้านนอกคอกนา

ถึงโคราชบ้านเอง บ้านเอง ไม่ต้องเกรงใจกันดอก
แต่อย่ามาลวงหลอก มาหลอนหลอก มาล้อกันเถิดหนา

มาสูบยา มากินเหล้า มากินข้าว ให้สนุกเฮฮา
แล้วร้องเพลงสามช่า คาลิปโซ่ จังแม่นโก้แท้หนอ

คนบ้านนอกคอกตื้อ สะดือต้อ แต่หัวใจไม่ตู้
มีแต่ควายอีตู้ เขามันตก อยู่ตามทุ่งตามหนอง

มันไม่เก่งไม่กร่าง เขาไม่กางแค่ แหงนเบิ่ง แหงนมอง
แต่ว่าอยากเป็นนักร้อง เป็นหมอเพลง ชอบร้องเพลงเดือนเพ็ญ

คนโคราชกันเอง กันเอง ไม่ต้องเกรงใจกันดอก
อย่าเหมือนคนบางกอก คนบางกอก ชอบหลอกพวกกันเอง

มาโคราชดูทั่ว มาเดินเที่ยว มาดูถิ่นหมอเพลง
มาดูทางนักเลงเมืองย่าโม ไม่ย้อมแมวก็แล้วกัน

คนบ้านนอกคอกตื้อ สะดือต้อ แต่หัวใจไม่ตู้
คนบ้านในใช่หวาน น้ำตาลหม้อ แต่หัวใจมันตื้อ

คนบ้านนอกเดินหนีบ ไม่ขี้เหนียว เขาเว้ากันซื่อซื่อ
คนบ้านในเดินหน้า แต่เดินหนี ครับเท่านี้นั่นแหละเด้อ
คนที่ชอบคอยจ้องจับผิดคนอื่น....คนคนนั้นมักคิดว่าตัวเองถูกเสมอ
คนดีชอบแก้ไข..คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมมันไม่ใช่พวกชอบสร้างภาพ
เสือ SALSA
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818791196
Bike: SPECAILIZED S-WORK CARBON

โพสต์ โดย เสือ SALSA »

เพลงโคราชซิ่ง
http://www.youtube.com/watch?v=o67OLRFl ... re=related
อีกเพลง
http://www.youtube.com/watch?v=u0RljWIx ... re=related
http://www.youtube.com/watch?v=UdSE0uK4 ... re=related
เกิดเป็นคนโคราช บางคนยังไม่เคยฟังเพลงโคราชเลย
เกิดโคราช โตโคราช ลูกโคราช 100 เปอร์เซนต์
คนที่ชอบคอยจ้องจับผิดคนอื่น....คนคนนั้นมักคิดว่าตัวเองถูกเสมอ
คนดีชอบแก้ไข..คนจัญไรชอบแก้ตัว
ผมมันไม่ใช่พวกชอบสร้างภาพ
ไมเคิล ชุง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 044 256041
Bike: trek

โพสต์ โดย ไมเคิล ชุง »

ART KORAT เป็นทัศนะที่ยอดเยี่ยมเลยครับ :mrgreen:
AUN9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9674348
team: pcs cycling
Bike: pinarello , giant xtc team

โพสต์ โดย AUN9 »

[quote="ไมเคิล ชุง"]ART KORAT เป็นทัศนะที่ยอดเยี่ยมเลยครับ :mrgreen: [/quote]เห็นด้วยอย่างยื่ง..ครับ..
เอก(แจ่มใสโฟน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846055575
Bike: KHS,Colnago

โพสต์ โดย เอก(แจ่มใสโฟน) »

Maa เขียน:http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=45694
ลองเปิดดูครับ ปี48

เปิดดูไปเปิดดูมา เห็นรูปตัวเองตกใจ :o :o :o
ลืมไปแล้วว่าได้เข้าร่วมแข่งเสือภูเขากับเขาเหมือนกันรายการนี้ หุหุ :shock: :shock: :shock:
พอดีช่วงนั้นทำงานอยู่ที่ กทม. เลยได้ไปแข่งอยูกับทีมสวนธนครับ เอิ๊กๆ:P :P :P

รูปภาพ
รูปภาพ

ไม่น่าเชื่อ 555+ มันนานมากแล้ว - -
ฝันที่อยู่ไกล..ในใจมี แม้นานกี่ปีจะไปถึง ยากเย็นแค่ไหนไม่คำนึง จะไปเจอวันที่สวยงาม
เหมือนจักรยานขี่เอง ไม่มีใครลากไป ทางเดินของใคร..ของมัน
และฉันกับเธอจะไปด้วยกัน ขี่ไปพร้อมกัน
จักรยานสีแดง
เอก(แจ่มใสโฟน)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846055575
Bike: KHS,Colnago

โพสต์ โดย เอก(แจ่มใสโฟน) »

มีรายการแข่งมานำเสนอครับ เป็นการแข่งเสือหมอบระยะทางสั้นๆ ประมาณ 65 กม.(งานแข่งเสือหมอบยิ่งหาแข่งยากๆอยู่ครับ)
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=280333

การแข่งขันอยู่ไม่ไกล จ.อุดรธานี น่าพาเด็กเยาวชนและผู้ที่สนใจ ไปเก็บเกี่ยวประสบการณ์เกมส์การแข่งขันครับ อิอิ
ส่วนผมอยู่สกลยิ่งใกล้มากๆเลยครับ

เสือเฒ่าโคราช สู้...สู้...
ฝันที่อยู่ไกล..ในใจมี แม้นานกี่ปีจะไปถึง ยากเย็นแค่ไหนไม่คำนึง จะไปเจอวันที่สวยงาม
เหมือนจักรยานขี่เอง ไม่มีใครลากไป ทางเดินของใคร..ของมัน
และฉันกับเธอจะไปด้วยกัน ขี่ไปพร้อมกัน
จักรยานสีแดง
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือเอกดูท่าซีม่าโลชั่นเอาไม่อยู่ยังไงก็คงไปลองของแน่ๆ มีเพื่อนท่านใดจะไปช่วยเสือเอกแก้คันมั๊ยครับ น้าอ้อน อ.ชวง รุ่นใหญ่สนมั๊ยครับ หม่า บอล ไซโคลน เมล์ 65โลเองไม่ลองเหรอ มีกันหลายคนน่าจะเวิร์คอยู่นะ ส่วนชิงกังเซ็นไม่รู้จิ ท่าทางจะยุ่งหรือเปล่าเห็นมีชิงแชมป์แห่งประเทศไทย

ถ้าจะไปกันเดี๋ยวเตรียมปัจจัยจำเป็นบางส่วนและอาหารลิงอาหารเหลวให้ครับ ส่วนผมยังไม่ตัดสินใจว่าจะไปลองหรือเปล่า เพราะว่าต้องดูก่อนตอนนี้ไม่ไปมากกว่าไปครับ เจียมเนื้อเจียมตัวครับ มิกล้าพอ รอตัวเบาๆก่อนนะครับ ตอนนี้กลมกลิ้งกลับมาหนักเกือบจะเท่าเดิมอีกแระ
Korapat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-961-9051
Bike: fastrax
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Korapat »

เมื่อปั่นมากก็เกิดอาการคันไม้คันมืออยากลงแข่งจริงๆ อิ อิ อิ :D
ArtKorat
ขาประจำ
ขาประจำ

27มีนาใครคิดว่าซีม่าโลชั่นเอาไม่อยู่ให้ชูสองจั๊กกะแร้ด้วยครับ เดี๋ยวผมจัดให้ :mrgreen:
ล็อคกระทู้

กลับไปยัง “กลุ่มเสือเฒ่าโคราชทวีผล”