*** ปากเซ - ปากซ่อง ในมุมมองที่แตกต่าง ***

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0890414478
team: Top Cycle
Bike: Merida

Re: *** ปากเซ - ปากซ่อง ในมุมมองที่แตกต่าง ***

โพสต์ โดย หางแฮ้ม »

hs6qe เขียน:สวัสดีคุณ"หางแฮ้ม" ขอนั่งชมด้วยคนครับ
สวัสดีปีใหม่ครับพี่สมศักดิ์ :mrgreen:
mju เขียน:พี่หางแฮ้มขอนั่งชมด้วยคนครับ
คราวหน้าไปด้วยกันนะครับ อยู่ใกล้ๆแค่นั้น
Sea Falcon Pattaya เขียน:
หางแฮ้ม เขียน:เราตั้งใจจะไปกินเข้าเที่ยงที่เล่างามเพราะเป็นตลาดใหญ่แต่ยังไม่ถึงก็หิวกันซะก่อน
จึงพากันกินเฝอข้างทาง อิ่มแล้วก็นั่งพักกันสักครู่จึงเดินทางต่อ

รูปภาพ
สงสัยจะอิ่มมากเห็นคนนึงนั่งหงายท้องอยู่......สวัสดีปีใหม่ครับพี่..แวะเข้ามาเยี่ยมชม ปีที่แล้วไม่มีโอกาศได้ออกทริปจักรยานทางใกลไปใหนเลย....ทำได้แค่เข้าไปอ่านเกือบทุกกระทู้ที่คนอื่นเขาไปเที่ยวกันทั้งใหม่ทั้งเก่า...คิดไว้ว่าปีนี้คงได้สักทริป สองทริป....ติดตามชมอยู่ครับพี่ HAPPY HAPPY NEW YEAR คร้าบบบบบบ
สะบายดีปีใหม่ครับพี่หมาย คนที่หงายท้องอยู่นั่น ผมเองแหละ นอนผึ่งพุงย่อยอาหาร :mrgreen:
samanemith เขียน:ที่นั่งเต็มๆ หมด .. ขอยืนดูห่างๆ ๆ ก็ได้.. มาช้าก็งี้แหละ พี น้อง !!! :mrgreen: :mrgreen:
เสือหมานบ่ไปนำ พลาดดอกาสสำคัญเด้อ :mrgreen:
oddo เขียน:
samanemith เขียน:ที่นั่งเต็มๆ หมด .. ขอยืนดูห่างๆ ๆ ก็ได้.. มาช้าก็งี้แหละ พี น้อง !!! :mrgreen: :mrgreen:

ไห่ข่อยยืนเบิ่งนำแหน่เด้อ
นั่งก็ได้ครับคุณ oddo ที่นั่งยังว่าง :mrgreen:
โส(เสือดำ)
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086 - 205-9422
team: *ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพตาก / เสือ 5 ภาค จังหวัดตาก*
Bike: *VOO DOO*SOMA SAGA*TREK*
ติดต่อ:

Re: *** ปากเซ - ปากซ่อง ในมุมมองที่แตกต่าง ***

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) »

:twisted: ติดตามชมอยู่..ครับ..เป็นถิ่นเป้าหมายที่อยากไปเยือนมาก..
..ทุกอย่างคงเปลี่ยนแปลงไปมากมาย..เพราะเจริญขึ้นมาก..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=433 ♠♠♠
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ

โส(เสือดำ) เขียน::twisted: ติดตามชมอยู่..ครับ..เป็นถิ่นเป้าหมายที่อยากไปเยือนมาก..
..ทุกอย่างคงเปลี่ยนแปลงไปมากมาย..เพราะเจริญขึ้นมาก..
สวัสดีปีใหม่ครับพี่โส
ปากเซเปลี่ยนแปลงเร็วมากจริงๆ ตอนนี้กลายเป็นเมืองใหญ่อันดับสองของลาวแทนที่สะหวันนะเขดไปเรียบร้อย
มีนักลงทุนจากไทยและเวียดนามเข้าไปทำธุรกิจมากมาย คงเนื่องจากมีศักยภาพสูงในด้านการท่องเที่ยวและเกษตรกรรมครับ :mrgreen:
vanpheng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 8562055510933
team: soukngadai/captain
Bike: schwinn

โพสต์ โดย vanpheng »

Many thanks Mr.Vee/Hangham for nice photos and note of trip.
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ

แขวงสาละวันได้รับสัมปทานการสำรวจบ่อน้ำมันดิบจากรัฐบาลลาว บริษัทน้ำมันจากจีนมาตั้งแคมป์สำรวจบริเวณน้ำตกตาดเลาะ มีทั้งคนงานชาวจีนและลาวจำนวนมาก วันนั้นเป้นวันขึ้นปีใหม่แต่คงไม่ได้มีความสำคัญอะไรมากนักสำหรับชาวจีน เพราะเขายังตื่นแต่เช้าแต่งตัวไปทำงานกันทุกคนรวมทั้งคนงานลาวด้วย
ไฟล์แนบ
nl18.jpg (73.1 KiB) เข้าดูแล้ว 329 ครั้ง
nl17.jpg (73.66 KiB) เข้าดูแล้ว 329 ครั้ง
เอส-เมอร์ริด้า
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-818-9071
team: Bike Joy/ทีมล้างตา/ทีมอกาลิโก
Bike: MERIDA Karahari 510, rocky moutain,แหม่ม Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า »

ทิวากร เขียน::D
ผมขออนุญาตปาดหน่อยนะ อยากให้รู้ว่าผมรอชมอยู่ครับ

ไม่เป็นไรครับ พี่ทิวากร วงการกล้องเค้าห้าม ถึงขนาดยึดล็อกอินกันเลย แต่วงการจักรยานเราไม่ห้ามครับ
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ป้าขุนหาญกับคำได (ภาพเซ็ทข้างบนเป็นของคำไดครับ)
หางแฮ้ม
ขาประจำ
ขาประจำ

เอส-เมอร์ริด้า เขียน:
ทิวากร เขียน::D
ผมขออนุญาตปาดหน่อยนะ อยากให้รู้ว่าผมรอชมอยู่ครับ

ไม่เป็นไรครับ พี่ทิวากร วงการกล้องเค้าห้าม ถึงขนาดยึดล็อกอินกันเลย แต่วงการจักรยานเราไม่ห้ามครับ
สะบายดีปีใหม่ครับคุณเอส :mrgreen:
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขุนหาญ
Bike: MISSILE STOUT, thorn sherpa

โพสต์ โดย khunhan »

เสือรุ่งริ่ง เขียน:
หางแฮ้ม เขียน: สวัสดีปีใหม่ค่ะ พี่หางแฮ้ม...
ขอเข้ามาตามชมด้วยคน นะค่ะ... 8-) 8-) 8-) 8-)
สะบายดีปีใหม่ครับรุ่งริ่ง อย่าลืมพาแม่บักฯมาด้วยเด้อ
สวัสดีอีกครั้งค่ะ...แม่บักฯหายจากหน้าจอไปฝึกงานค่ะ...นั่นแน๊...ป้าขุนหาญ แอบหนีเที่ยวอีกแล้วนะค๊า..สวัสดีปีใหม่ค่ะ ป้าขุนหาญ ที่น่ารัก... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
สวัสดีปีใหม่ค่ะ น้องเหมียว รุ่งริ่ง และลุงป้าน้าหลานทุกท่าน

แม่บักฯ หนีไปฝึกงาน ส่วนป้าหนีไปฝึก ความอึด กับพี่หางแฮ้ม :D ความจริงตั้งใจไปกัมปูเจีย แต่สุดท้ายกลับไปนับดาวที่ ปากซองซะเนี่ย
รูปภาพ
อ.ดำ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897183786
team: ทีมกลิ่นลำดวน
Bike: ราเลห์ Haro ARAYA
ตำแหน่ง: 528ถ.ศรีสะเกษอ.เมืองจ.ศรีสะเกษ33000

โพสต์ โดย อ.ดำ »

เข้ามามุงด้วยคนครับ :mrgreen: สวัสดีปีใหม่ครับคุณหางแฮ้ม ทริปลาวใต้นี่ผมถือเป็นทริปครูของผมเลยครับ เร็วๆนี้ทางกลุ่มก็อยากให้พาไปลุยเหมือนกันพอดีจะได้อัพเดท ข้อมูลไปในตัว อิจฉาป้าขุนหาญได้ออกทริปบ่อยๆครับ เสาร์ที่จะถึงนี้จะปั่นไปร่วมงานวันเด็กแถวๆกันทรอมคงปั่นผ่านหน้าบ้านช่วง 8 โมงกว่าครับ ถ้าว่างไปร่วมงานวันเด็กกันนะครับ
vanpheng
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 8562055510933
team: soukngadai/captain
Bike: schwinn

โพสต์ โดย vanpheng »

Pa Khounhan Brava!!!!!!!!!!!!!!!!!!
See you next.
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MISSILE STOUT, thorn sherpa

อ.ดำ เขียน:เข้ามามุงด้วยคนครับ :mrgreen: สวัสดีปีใหม่ครับคุณหางแฮ้ม ทริปลาวใต้นี่ผมถือเป็นทริปครูของผมเลยครับ เร็วๆนี้ทางกลุ่มก็อยากให้พาไปลุยเหมือนกันพอดีจะได้อัพเดท ข้อมูลไปในตัว อิจฉาป้าขุนหาญได้ออกทริปบ่อยๆครับ เสาร์ที่จะถึงนี้จะปั่นไปร่วมงานวันเด็กแถวๆกันทรอมคงปั่นผ่านหน้าบ้านช่วง 8 โมงกว่าครับ ถ้าว่างไปร่วมงานวันเด็กกันนะครับ
สวัสดีปีใหม่ค่ะ อ. ดำ
โปรดอย่าได้อิจฉาเลยนะคะ ป้าแค่เป็นนักฉวยโอกาส หยุด 4 วัน ให้เวลาตัวเองไปกับรถถีบทั้งหมด ไม่เหลือให้ใครเลย
:D
vanpheng เขียน:Pa Khounhan Brava!!!!!!!!!!!!!!!!!!
See you next.
สบายดี๊ อ้ายเพ็ง :)
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ

เดินทางจากขุนหาญในเวลา 2 ชม.เศษ ด้วย VIGO ก็ถึงด่านช่องเม็ก ในเวลา บ่ายห้าโมงเศษ เย็นวันที่ 30 ธันวาคม 53
รูปภาพ
ผู้คนเดินทางในเวลานั้นบางตา เราเอาจักรยานเข้าไปในสำนักงาน ตม.ด้วย
รูปภาพ
หลังจากขอออกจากแดนไทยเรียบร้อยแล้ว ก็ปั่นเข้าไป ขอเข้าลาวบ้าง วันนี้ จ่ายค่าธรรมเนียม 40 บาท มีใบเสร็จค่ะ
รูปภาพ
จากข้อมูลที่ ตุ๊ให้มา บอกว่า ด่านปิดทุ่มนึง และมีรถโดยสาร ข้ามมาแล้ว พบว่า ยังมีรถตู้รอผู้โดยสารอยู่หลายคัน หากแต่จะออกเมื่อไหร่ ต้องรอ ผู้โดยสารให้ได้อย่างน้อย 5-6 คนเสียก่อน
รูปภาพ
เลยต้องรอจนมืด สำหรับใครที่ไม่เคยเดินทางแบบนี้ บรรยากาศอาจดูไม่น่าไว้ใจ แต่เท่าที่สังเกตก็เห็นคนที่นี่เค้าคุ้นเคยกันดี
รูปภาพ
เพื่อคลายความกังวลใจ เรายืมโทรศัพท์หนุ่มลาว โทรแจ้งอ้ายคำไดและพี่หางแฮ้ม ไว้ก่อนแล้วว่า ไม่เกิน 1 ชม. ข้างหน้า ป้าจะไปถึง
ขณะที่อ้ายหางแฮ้ม ไปยืนรอรับเราที่เชิงสะพาน
จุ่มปลากับผักสด อาหารมื้อแรก ในค่ำคืนวันนั้น กับบรรยากาศที่เย็นสบาย ในร้านอาหาร ในย่าน
แคมของ ที่พี่น้องร่วมทริปรอกันที่นั่น
รูปภาพ
รูปภาพ
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ

เราพักที่ โรงแรงอุดมสมหวัง ที่พักยอดนิยมของคนปั่นรถถีบ อัตรา 300- 350 บาท/คืน
รูปภาพ
เช้า 31 ธันวาคม 53 ทุกคนตื่นด้วยความรู้สึกสดชื่น
รูปภาพ
ปั่นไปกิน ข้าวเปียกเส้น
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
khunhan
ขาประจำ
ขาประจำ

อาหารเช้าของคนเดินทาง ข้าวต้ม เฝอ ข้าเปียกเส้น กับแคบหมูทอดใหม่ ๆ กับกระเทียมเจียว หมู ไก่ เนื้อ มีให้เลือกตามชอบใจ และที่ถูกใจป้าที่สุดก็ตรงมีผัดสด มะนาว และบักเผ็ด แนมด้วยทุกครั้งนี่แหละ :)
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”