吃饱没事 never dies

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

toasathon9
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: 吃饱没事 sunday ที่ 2 enjoy @ อัมพวา By น้าเต่าสาทร 9

โพสต์ โดย toasathon9 »

ampawa sunday 5 AM
รูปประจำตัวสมาชิก
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: 吃饱没事 sunday ที่ 2 enjoy @ อัมพวา By น้าเต่าสาทร 9

โพสต์ โดย akega »

พรุ่งนี้ตีห้า สถานีรถไฟวงเวียนใหญ่ นะครับ
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mini

โพสต์ โดย Khaw_Pad »

ส.ค.ส. 2554 ขอให้มีความสุขในปีกระต่ายทอง นะครับ ^^

รูปภาพ Thanks: เกมส์ ฟังวิทยุออนไลน์
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ

toasathon9 เขียน:ampawa sunday 5 AM
akega เขียน:พรุ่งนี้ตีห้า สถานีรถไฟวงเวียนใหญ่ นะครับ
น้าเต่า น้องเอ๋
พรุ่งนี้ถ้าตืนทัน ขอไปลดไขมันฉลองปีใหม่ด้วยนะครับ ^__^
pom za
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย pom za »

รูปภาพ

สักวาปีเถาะ หัวเราะรื่น
แสนสดชื่นเปลี่ยน พศ. ขอสุขสันต์
ต่างอวยชัยให้พรกันและกัน
ปีใหม่พลันส่งความสุขหมดทุกข์ไป

สักวามาพวกเรามาร่วมสนุก
ส่งความสุขให้กันขึ้นวันใหม่
มีปัญหาสิ่งใดให้คลายใจ
เรื่องเก่าๆทิ้งไปอย่าไยดี

นับแต่นี้เริ่มต้นใหม่ให้มีโชค
หมดทุกข์โศกเสียทีมีสุขศรี
ขอให้ร่ำ.. ขอให้รวย.. ตลอดปี
ให้ชีวี ยืนยาว ตลอด..เอย..

โดยถนนนักเขียน ;)
์์์์์Be strong enough to face the world each day.
สะมะชาย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-103-4274
team: จอยแอนด์แจม
Bike: sugar3+/adept_ pro/fg_light
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สะมะชาย »

สว้สดีปีใหม่ครับพี่ ๆน้อง ๆที่รักการปั่นทุกท่าน
พรใดว่าเลิศพรใดที่ว่าประเสริฐขอจงเกิดกับทุกท่าน

..ฝันดีตลอดปีนะ....พรุ่งนี้เจอกันตีห้าหน้าด่านสาทร..ไม่ทื้งกันอยู่แล๊ว..ว :) :D :lol:
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

พรจากพี่ๆผู้ใหญ่ ผมน้อมรับไว้หมดเลยครับ ชอบคุณครับ

:lol: :lol: :lol:

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....
n263
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-1620661
team: หอยทากเรซซิ่ง+สมาคมชมน้องแหล่ม
Bike: KHS อะไร 3000

โพสต์ โดย n263 »

ชาวเจี๊ยป้าฯ กลับถึงบ้านกันยังเอ่ย
ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้เป็นไกด์นำเที่ยวครับ
แบบว่าอยากให้แอดเวนเจอร์กันเองครับ น่าจะมันไปอีกแบบ :mrgreen:
ครั้งหน้ามากันอีกนะครับ ยินดีต้อนรับเสมอ ;)
wvit
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Mu P8

โพสต์ โดย wvit »

สวัสดีครับ

วิทย์รายงานตัวครับ ถึงบ้านน่าจะประมาณทุ่มนึงได้ เพราะแวะกินไอติมก่อน ปั่นเหนื่อยดีวันนี้ ระยะทางได้ประมาณ 160 KM (ไกลสุดที่เคยปั่น)

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันทำให้ทริปนี้สนุกและเป็นที่น่าจดจำนะครับ

ส่วนสรุปทริปจะตามมาอีกทีนะครับ

ขอตัวไปวางแผนซื้อจักรยานคันใหม่ก่อน ฮา
แก้ไขล่าสุดโดย wvit เมื่อ 02 ม.ค. 2011, 21:32, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
denimboy6
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 02891-3093
team: boom cycling
Bike: 081-7217340

โพสต์ โดย denimboy6 »

สะใจ คน ซาดิส มากครับวันนี้ เหมือน วิญญาหลุด ออกจาก ร่างเลย เหนื่อยมากครับ ของผม น่าจะได้อยู่ 180-190 มั้งครับ มองแท็กซี่ ตลอด เห้อ ในที่สุดก็ถึงบ้าน :oops: :oops: :oops:
เสือพุงกาง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida matts5, Tokyo bike , สับถัง bridgestone

โพสต์ โดย เสือพุงกาง »

ถึงบ้านแล้วเหมือนกันครับ 555+ ไม่หน้าตื่นสายเลย -*-
Khaw_Pad
ขาประจำ
ขาประจำ

อะ วิทย์ 160 เลยเหรอ งั่นก็เท่ากันเลยนะ เพราะ วิทย์ปั่นจากบ้าน ไปสถานีรถไฟ วงเวียนใหญ่
ขากลับพี่ก้อปั่นต่อจากจุด บ้านวิทย์ กลับบ้าน

ถึงบ้าน เลย 2 ทุ่ม ช้าจากวิทย์ เนื่องจาก น้องเจ ยางซึม ต้องปะ ไปสองรอบ
แต่ในที่สุด ก็ปะไม่อยู่ ต้องขึนรถแทกซี กลับไป แถวดาวคนอง
เจ บอกเป็นครั้งแรกที่ต้องขึ้น ครับ

ขอบคุณ สมาชิกทุกท่าน ที่พักจอดรอล้อเล็ก
ทีปัมน้ำมัน และจุดต่างๆ ด้วยนะครับ

เหนี่อยดี สนุกดี เสียดายเป็นตะคริว ช่วงกลางถึง ปลายพระราม 2
กะ เรียกแทกซีกลับ เหมือนกัน
แต่ก้อยังปั่นต่อไปได้ จนเข้า win จนได้ 55+
แต่ไม่รู้จะลดไขมันได้มากน้อยเท่าไหร่
toasathon9
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย toasathon9 »

กลับมาสลบ เพิ่งลุกไหว ฉลองการปั่นศกนี้เริ่มต้นได้ดีมาก ด้วยระยะทางไปกลับกรุงเทพฯ อัมพวา และขากลับ คนรู้จักบอกว่ารถเต็ม ก้มหน้าปั่นวันเดียว สองร้อยกิโล ตอนขึ้นสะพานสาทรขากลับแทบขาดใจ กลับมาอาบน้ำนอนยาว ขอบคุณคนที่มาร่วมปั่นเปิดทริปแรกแห่งปี เจี๊ยะป้าฯ ดินแดง สว.สวนลุม ซันเดย์ ร่วมสามสิบคน ออกจากบ้านตีสี่สี่สิบห้า กลับบ้านหกโมงสี่สิบห้า อ.ชาย เอา ฟรีโนไป ปั่นแบบมอไซค์เรียกพี่
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: 吃饱没事 ศูนย์รวมความบันเทิงทังก่อน-หลังและขณะปั่นจักรยาน

ถึงบ้านแล้วเหมือนกัน สนุกจิงๆ เสียดาย ร่วมทริปได้ไม่ตลอด

เอาอีกๆ
akega
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”