Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย banknaa » 19 ธ.ค. 2010, 12:28

โฟล์กฟาร์ม เขียน:
banknaa เขียน:สอบถามครับสลักค้ำคอหายไปเนี้ยมีอะหล่ยเปลี่ยนใหมครับ
พอดีเจอะอยู่คันหนึ่งร้านเขาขายแต่ไม่มีตัวนี้เขาใช้น็อตขันปิดไว้ทั้งบนและล่างเลย

มีครับอะหลั่ยต้องดัดแปลงเอาครับ....รถถ้าโดยรวมโอเค ถูกใจก็จัดมาเลยครับ........... :mrgreen:

ไม่ได้ดูละเอียดด้วยครับมีสองแบบหรือครับสังเกตแต่ว่าเขาไช้น๊อตขันปิดไว้แล้วสปิงก็ไม่มี
ทางร้านบอกว่าตัวกดปลดล็อกหายน่ะครับ

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม » 19 ธ.ค. 2010, 14:03

banknaa เขียน:
โฟล์กฟาร์ม เขียน:
banknaa เขียน:สอบถามครับสลักค้ำคอหายไปเนี้ยมีอะหล่ยเปลี่ยนใหมครับ
พอดีเจอะอยู่คันหนึ่งร้านเขาขายแต่ไม่มีตัวนี้เขาใช้น็อตขันปิดไว้ทั้งบนและล่างเลย

มีครับอะหลั่ยต้องดัดแปลงเอาครับ....รถถ้าโดยรวมโอเค ถูกใจก็จัดมาเลยครับ........... :mrgreen:

ไม่ได้ดูละเอียดด้วยครับมีสองแบบหรือครับสังเกตแต่ว่าเขาไช้น๊อตขันปิดไว้แล้วสปิงก็ไม่มี
ทางร้านบอกว่าตัวกดปลดล็อกหายน่ะครับ

ค้ำคอที่แตกต่างกัน และเคยเห็นมาครับ.... :idea:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย banknaa » 19 ธ.ค. 2010, 14:20

ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องกลับไปดูใหม่แล้วล่ะว่าเป็นแบบไหน

โพสต์ โดย sinsukit » 20 ธ.ค. 2010, 09:32

เจ้าDAHON Classic III Stainless steel.ค้ำคอ.. เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่าน ได้เจอะเจอเจ้าของ พี่Nick พี่เค้าใจดีมากๆ
และได้เยี่ยมชมคลังแสงของ พี่Nick เรียกว่าสุดยอดจริงๆ และของที่ระลึกที่มอบให้ครับ:P :P และพี่nick ได้พาไปรับประทานอาหารอร่อยๆ ในย่านเก่าแก่แจ๋วจริง
และได้รู้จักกับเพื่อนพี่อีกหนึ่งคน คุณเปี๊ยก ผมยินดีที่รู้จักครับ :P :P โจ :P :P

คอยดูรูปงานวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ที่สวนลุม :mrgreen: :mrgreen:
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย sinsukit เมื่อ 20 ธ.ค. 2010, 12:38, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
เช็คพัสดุทางไปรษณี....ครับๆๆๆ กดตามลิ้งเลยครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

โพสต์ โดย rak monthon2 » 20 ธ.ค. 2010, 11:49

เสียดายจังที่ไม่ได้ไปงานรถพับ...แต่ได้ไปดิ่งแทน อย่างมันส์์ :mrgreen:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย mcda » 20 ธ.ค. 2010, 11:57

เกิดมาเพิ่งเคยพบเคยเห็น dahon classic เยอะขนาดนี้

ขอบคุณพี่nickที่พาไปเที่ยวชมบ้านและของที่ระลึกที่มอบให้ครับ(เสียดายพลาดหมูเต๊ะ10สลึง คุณโจบอกอร่อยมาก :( )

*คุณแว่นครับ ทริปอยุธยาจะมีน้องๆไปล้างจักรยานด้วยรึเปล่าครับ :lol:

โพสต์ โดย rak monthon2 » 20 ธ.ค. 2010, 12:41

รอชมภาพงานรถพับครับ ยังไม่มีใครยอมอัพภาพกันเลยรึ :mrgreen:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย คากิ 089-1250747 » 20 ธ.ค. 2010, 15:55

รูปภาพ
ตามหนูมาเลยค่ะพี่...คลิ๊กเบาๆน๊ะจ๊ะ ที่ภาพอ่ะ
บอกว่าให้คลิ๊กที่ภาพ..พี่ขา
ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=63&t=661775

ร้านค้าออนไลน์ KAKI อะหลัยจักรยาน DIY และ จักรยานมือสอง http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517

โพสต์ โดย JOKER1555 » 20 ธ.ค. 2010, 18:55

หวัดดีกก๊าบ ยินดีที่รู้จักทุก ทุกคน โอกาสหน้าคงมีวันฟ้าใสได้เจอกันนะจ๊ะ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 20 ธ.ค. 2010, 20:54

คลิ๊กสาวของเฮียคากิเข้าไปดูดาฮอนคลาสสิคที่สวนลุมมาแล้ว ไปกันเยอะนะ
ปีที่แล้วผมก็ไป เค้าออกจากสวนลุม ขี่กันไปถึงเยาวราชแล้ว
ผมอยู่ท้ายสุด ติดไฟแดงอยู่แยกอังรีดูนัง เหอๆ
ไม่เคยขี่ถนนรถเยอะๆ ไม่กล้าไป กลับบ้านเลย
แวะกินน้ำแข็งไส ชมดอกไม้ข้างทาง

โพสต์ โดย rak monthon2 » 20 ธ.ค. 2010, 21:04

ปุเลงปุเลง เขียน:คลิ๊กสาวของเฮียคากิเข้าไปดูดาฮอนคลาสสิคที่สวนลุมมาแล้ว ไปกันเยอะนะ
ปีที่แล้วผมก็ไป เค้าออกจากสวนลุม ขี่กันไปถึงเยาวราชแล้ว
ผมอยู่ท้ายสุด ติดไฟแดงอยู่แยกอังรีดูนัง เหอๆ
ไม่เคยขี่ถนนรถเยอะๆ ไม่กล้าไป กลับบ้านเลย

สวัสดีครับพี่วิทย์ เงียบหายไปนานเลยครับ...ผมกะว่า หลังปีใหม่ไปแล้วจะโทรฯไปตามให้มาทริป 3 แน่นอน...คาดว่าน่าจะมีสมาชิกมากมายครับ :lol:

โพสต์ โดย I AM A-LO » 20 ธ.ค. 2010, 23:23

ดีใจที่ได้มาพบปะกับรถพับเยอะแยะ มากหน้าหลายตาดีครับ
คลาสสิคของเราก็ไม่น้อยหน้า นับได้เกือบ 20 คันเชียว
แนบไฟล์
จอดเรียงโชว์ความเท่ห์
ยี่ห้อไรไม่สน ขอปั่นไปจนกว่า จะเหนื่อยก็พอ

โพสต์ โดย I AM A-LO » 20 ธ.ค. 2010, 23:27

นาน ๆ จะได้เอา ปู่ ย่า ดาฮอน คลาสสิค ค้ำคอ มาวิ่งคู่กัน
ติดภารกิจ ดูแลเจ้าตัวเล็ก สองคันนี้เลยไม่ได้ปั่นคู่กันเลย
แนบไฟล์
ปู่ย่าดาฮอน ปั่นคู่กันนาน ๆ ที
ยี่ห้อไรไม่สน ขอปั่นไปจนกว่า จะเหนื่อยก็พอ

โพสต์ โดย I AM A-LO » 20 ธ.ค. 2010, 23:29

รถค้ำคอมั่ง ไม่ค้ำคอมั่ง มารวมกันแล้วแจ่มทุกคัน