Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย rak monthon2 » 14 ธ.ค. 2010, 12:57

moomoo unlimit เขียน:
rak monthon2 เขียน:เสาร์นี้..หากไม่ผิดพลาดประการใด..คลาสสิค จะรอชม F1 เวลา ห้าโมงเย็น แถวอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย

เค้ามีบ่ายโมงถึงบ่ายสามไม่ใช่หรือครับเพราะจะไปถ่ายรูปเหมือนกัน :mrgreen:

ฟังข่าว ทำไม มันบอกว่าห้าโมงหว่า :lol: :lol: :lol:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย Tongga » 14 ธ.ค. 2010, 14:00

ถ้าทางเจ้าRB6เค๊าจะ พัดผ่านมาแล้วก็ผ่านไป แค่วูบเดียวเองนะครับ
ไม่รู้ว่าจะมีรถอย่างอื่นแจมด้วยรึเปล่า อย่างดริฟโชว์ ตามมาบ้างรึเปล่าน้า..?

ถ้าต้องไปเกาะขอบรอพี่เค๊าผ่านมาวูบเดียว ใครมีกระดานหมากรุกช่วยติดมาด้วยนะ :)

โพสต์ โดย rak monthon2 » 17 ธ.ค. 2010, 20:05

:lol: :lol: :lol: ข้อมูลหายไปสองวัน
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย คากิ 089-1250747 » 17 ธ.ค. 2010, 20:40

DAHON Classic III Stainless steel.ค้ำคอ ...วิ้ง วิ้ง

ผู้ครอบครอง..Nick
:mrgreen:

ไม่รู้จะบรรยายไง!? เพ่งพิศ พิจารณา กันเอาเองเถอะ ครับผม :D

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

เชิญพบตัวจริง ที่สัมผัสได้ที่งาน ปาร์ตี้ รถพับ ครั้งที่ 4 สวนลุมพินี วันอาทิตย์นี้ 10.00น
ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=63&t=661775

ร้านค้าออนไลน์ KAKI อะหลัยจักรยาน DIY และ จักรยานมือสอง http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517

โพสต์ โดย rak monthon2 » 17 ธ.ค. 2010, 20:42

:o :o :o สแตนเลสรวมร่างเสร็จแล้ว :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย คากิ 089-1250747 » 17 ธ.ค. 2010, 22:09

DAHON Classic III Stainless steel.ค้ำคอ
ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=63&t=661775

ร้านค้าออนไลน์ KAKI อะหลัยจักรยาน DIY และ จักรยานมือสอง http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517

โพสต์ โดย หมี่โกเม้ง » 17 ธ.ค. 2010, 22:16

สวยดีครับ ต้องหามาไว้ในครอบครองซักคัน
"สำหรับผม จักรยาน เป็น มากกว่ายานพาหนะ"
กนิษฐ์พงษ์ ฉันทาลุนัย
หมี่โกเม้ง 149 ถ.พังงา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

โพสต์ โดย banknaa » 17 ธ.ค. 2010, 23:48

สุดยอดเลยเฮียจากกองเป็นคัน
พอดีได้มาคันหนึ่งเป็นล้อแม็คไม่้ำค้ำคอ
เอามาแปลงเป็น3เกียร์ได้ไหมครับ
ขึ้นล้อใหม่ดุมปั่นไฟกับเกียร์ดุมเนี้ยต้องหาอะหล่ยที่ไหนครับรบกวนพี่ๆที่รู้หน่อยครับ
(ขอร่วมซักคนได้ไหมครับรายงานตัวมือใหม่ๆ)

โพสต์ โดย crazy-mtb » 18 ธ.ค. 2010, 09:48

Classic Stainless สวยดีครับ :P
ความสุขจากจักรยาน หาใช่ด้วยสมรรถนะสูงสวยแพง หรือจุดหมายปลายทางไม่ ..หากแต่อยู่ตรงระหว่างทาง : "Bike for Love", "Heart Made Bike"

โพสต์ โดย rak monthon2 » 18 ธ.ค. 2010, 09:50

banknaa เขียน:สุดยอดเลยเฮียจากกองเป็นคัน
พอดีได้มาคันหนึ่งเป็นล้อแม็คไม่้ำค้ำคอ
เอามาแปลงเป็น3เกียร์ได้ไหมครับ
ขึ้นล้อใหม่ดุมปั่นไฟกับเกียร์ดุมเนี้ยต้องหาอะหล่ยที่ไหนครับรบกวนพี่ๆที่รู้หน่อยครับ
(ขอร่วมซักคนได้ไหมครับรายงานตัวมือใหม่ๆ)

มากล่าวยินดีต้อนรับแทนเจ้าของบ้านครับ...อย่าลืมแวะเวียนมาบ่อยๆนะครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย MAPLE50 » 18 ธ.ค. 2010, 09:54

ไม่ทราบว่าพรุ่งนี้ชาว dahon classic ไปกันหลายท่านไหมครับ แล้วเอารถไปกันอย่างไรบ้างครับ พอดีผมอยู่แถวตลิ่งชันครับ
ถ้าคนเรารู้จักการให้ สังคมจะน่าอยู่

โพสต์ โดย rak monthon2 » 18 ธ.ค. 2010, 10:06

MAPLE50 เขียน:ไม่ทราบว่าพรุ่งนี้ชาว dahon classic ไปกันหลายท่านไหมครับ แล้วเอารถไปกันอย่างไรบ้างครับ พอดีผมอยู่แถวตลิ่งชันครับ

ผมคงไม่ได้ไป เพราะมีนัดเขาอีโต้ครับ..

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม » 18 ธ.ค. 2010, 12:32

Classic Stainless สวยใสวิ๊งเลยนะครับ เป็นบุญตาจริงๆ ............. :D

ตามคำขอฝากให้คุณโจ และชาวClassic พอดีซื้ออานสปริงสีดำมา หนังอานทรงมันไม่ค่อยสวย
แต่ชอบโครงสปริง และผมมีอานเก่าแบบซาเล้งสีน้ำตาล ตัวหนังอานทรงสวย แต่โครงเหล็กใหญ่เกินไป เลยเอามายำสลับกัน
ใครชอบลองทำดูนะครับ...แต่ถ้าตังค์เหลือก็ Brooks เลยละกัน..... :lol: :lol: :lol:
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย โฟล์กฟาร์ม เมื่อ 24 ธ.ค. 2010, 08:40, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย OMG » 18 ธ.ค. 2010, 13:50

banknaa เขียน:สุดยอดเลยเฮียจากกองเป็นคัน

ยินดีต้อนรับครับผม

เรื่องแปลงล้อมีที่ทำหลายที่ครับ ผมใช้บริการโปรตี๋ปทุมวันครับ ถ้าต้องการรายละเอียดเพิ่มเติมแจ้งมาเลยครับ...

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม » 18 ธ.ค. 2010, 14:00

ดูต่อครับ........... :mrgreen:
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย โฟล์กฟาร์ม เมื่อ 18 ธ.ค. 2010, 14:24, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.