~~~~~~~~~~~~~~~~~สนามปืนใหญ่..หนุกหนาน~~~~~~~~~~~~~~~~~

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Lehrer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike Cracy Club
Bike: Klien Attitude XX 06,Jamis Dakar XC pro 05,Oebea Alma carbon 2009, Orbea Alma DCR Carbon 2011
ตำแหน่ง: กทม,ระยอง(สามย่าน)

Re: <<<<<<<<<<<<<<<สนทนาแทร็กปืนใหญ่ครอส+เนินดรอปพองามในพุทธมณฑล

โพสต์ โดย Lehrer »

เยี่ยมมากครับ
สุดยอด
จะแวะเข้าไปลองบ้างนะครับ
ปั่นเพื่อสุขภาพกายและใจ รักพ่อ-แม่และพี่สาวที่สุดครับ
ทำดีกับพ่อแม่พี่น้องซะก่อนที่จะมานั่งเสียใจภายหลัง
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

Re: <<<<<<<<<<<<<<<สนทนาแทร็กปืนใหญ่ครอส+เนินดรอปพองามในพุทธมณฑล

โพสต์ โดย veenono »

copter43copter43 เขียน:ขอรูปอนาคอนด้าอีกครับพี่ :D
วันที่ไปเอาถุงมือเห็นรถคันงาม...วันนี้จะปล่อยเสียแล้ว เสียดายจังเลยครับ
อนาคอนด้าที่เลื้อยผมถ่ายทันแต่ตอนที่ลงน้ำไปแล้วครับ ตอนดูตื่นเต้นไปหน่อย
คว้ากล้องไม่ทัน :P :P
Mhu_DH เขียน:ว้าว ของดี ๆ ทั้งนั้น ทำเลยพี่ครับ ทำมาก ๆ เลยว่าง ๆ จะไปเที่ยวครับ
ขอขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะครับ
ยินดีครับว่างๆเชิญนะครับ
Lehrer เขียน:เยี่ยมมากครับ
สุดยอด
จะแวะเข้าไปลองบ้างนะครับ
เชิญเลยครับยินดีครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
Katingthon
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสายสี่...
Bike: แอลเอ merida.

โพสต์ โดย Katingthon »

ขอบคุณในน้ำใจคุณ VEENONO และทีมทำแทร็คครับ

ไว้มีโอกาสจะไปลองสนามดูครับ

จะเจออนาคอนด้ามั๊ยเนี่ยยยยย...

:D :D :D
copter43copter43
ขาประจำ
ขาประจำ
team: มะพร้าวเตี้ย
Bike: Kona stinky fix gear

โพสต์ โดย copter43copter43 »

เป้าหมายมีไว้พุ่งชนครับพี่ผมเป็นกำลังใจให้ :D
คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว
men_te
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มี
Bike: INTENSE 5.5 EVP, SPECIALIZED FSR XC, JAMIS DAKAR XCR PRO , OYAMA KIWI 18" ,DG FX55 20"

โพสต์ โดย men_te »

สุดยอดมากๆเลยครับ :D
ผมก็ไปปั่นประจำที่พุทธมณฑล รอแทรคอยู่เหมือนกันครับ
ตอนนี้ก็อาศัยลุยเข้าป่าไปเรื่อยๆแบบไม่มีทางครับ :(

แทรคสวยๆอย่างนี้ผมต้องไปใช้บริการแน่ๆครับ

ปกติพี่เข้าไปทำช่วงไหนครับ ถ้าผมว่าจะได้เข้าไปช่วยทำครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

Katingthon เขียน:ขอบคุณในน้ำใจคุณ VEENONO และทีมทำแทร็คครับ

ไว้มีโอกาสจะไปลองสนามดูครับ

จะเจออนาคอนด้ามั๊ยเนี่ยยยยย...

:D :D :D
มาเลยครับ :lol: :lol:
men_te เขียน:สุดยอดมากๆเลยครับ :D
ผมก็ไปปั่นประจำที่พุทธมณฑล รอแทรคอยู่เหมือนกันครับ
ตอนนี้ก็อาศัยลุยเข้าป่าไปเรื่อยๆแบบไม่มีทางครับ :(

แทรคสวยๆอย่างนี้ผมต้องไปใช้บริการแน่ๆครับ

ปกติพี่เข้าไปทำช่วงไหนครับ ถ้าผมว่าจะได้เข้าไปช่วยทำครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
หลักๆก็วันอาทิตย์ครับวันธรรมดาก็เข้าไปคนเดียวทำได้ไม่เยอะครับ
แทร็กเก่าอักษะ2000 เด็กเยอะครับค่อนข้างอันตรายตรงนี้ยังไม่ได้
ทำทางเข้านะครับ ใช้ทางชั่วคราวตรงถังขยะครับ หากไปแล้วหาทางเข้า
ไม่เจอให้ดูลูกศรทางออกนะครับแล้วปั่นย้อนไปเรื่อยๆจะเห็นทางเข้าครับ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

วันอาทิตย์เข้าไปทำช่วงกี่โมงครับ
อยากไปช่วยครับ
ทางจุดนี้ผมไม่เคยไปเลย
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ

nextstep เขียน:วันอาทิตย์เข้าไปทำช่วงกี่โมงครับ
อยากไปช่วยครับ
ทางจุดนี้ผมไม่เคยไปเลย
อาทิตย์นี้ผมไปรับกลุ่มเทิดพระเกียรติที่มาจากตาก 2 วันครับไม่ได้เข้า
โดยปรกติวันอาทิตย์ผมเข้ากัน 9-10 โมงครับแล้วแช่แป้งอยู่ยันเย็น
puttised
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0836018310
team: fcc
Bike: Trek, Haro

โพสต์ โดย puttised »

เยี่ยมเลยครับพี่ๆ ไว้มีโอกาสขอไปลองนะครับ
Duck_Hell
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Park 53 ผู้พันตึ๋ง บึงรับน้ำ สะพานชายคลอง ร้านลาบเป็ด Extreme Biker Club
Bike: Kona Stinky 2009

โพสต์ โดย Duck_Hell »

สุดยอดเลยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
krawee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 4โทร547อะไรน้อ
team: ปั่นกะแฟน
Bike: giant ขาวๆ

โพสต์ โดย krawee »

ขอบคุณน้ำใจของคุณวีโนโน่ และผองเพื่อนทุกท่านครับ

มีโอกาสเมื่อไหร่จะไม่พลาดเลยครับ
ขอบคุณทุกความสาหัส ที่ทำให้ผมเติบโตขึ้น
crazy-mtb
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o8l~3x4~xxl7
team: Family Bike

โพสต์ โดย crazy-mtb »

ยอดเยี่ยมมากเลยครับพี่วี ชื่นชมครับ (ชื่นชมทุกๆ ท่าน ที่มีส่วนร่วมด้วยครับ) :P

บุกป่า ฝ่าดงร้าง ช่วงแรกๆ อย่างนี้ ดูจากทำเลแล้ว ..ระมัดระวังสัตว์มีพิษกันด้วยนะครับ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย crazy-mtb เมื่อ 02 ธ.ค. 2010, 13:02, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ความสุขจากจักรยาน หาใช่ด้วยสมรรถนะสูงสวยแพง หรือจุดหมายปลายทางไม่ ..หากแต่อยู่ตรงระหว่างทาง : "Bike for Love", "Heart Made Bike"
sddcom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878601568
team: สว่างแดนดิน
Bike: LA-TEAM

โพสต์ โดย sddcom »

เสียสละ และตั้งใจจริง ขอชมครับ :D
หมู..พุทธมณฑล..
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0843253827
team: ..^_^..
Bike: GIANT TCR เก่าๆๆ
ตำแหน่ง: พุทธมณฑล
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หมู..พุทธมณฑล.. »

:D สุดยอดเลยครับพี่ นับถือจริงๆๆ ปั่นทางเรียบทุกวันไม่เคยเข้าไปบริเวณนั้นเลย สุดยอดครับพี่ :D
แพ้ได้ แต่กูไม่ยอม ชีวิตกู ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้ แต่กูเกิดมาเพื่อสู้ กูจะสู้จนกว่าประเทศไทย จะจารึกชื่อกูว่า กูคือคนหนึ่งที่ประสบความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ในชีวิต ไม่สำเร็จ กูไม่เลิก มึงจำคำพูดกูไว้(สมคิด ลวางกูร)
dayong
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กินข้าวปากซอย
Bike: wheeler

โพสต์ โดย dayong »

:D ปรบมือให้เลยครับ น้ำใจมากมายจริงๆ ถ้ามีคนไปเล่นเยอะเจ้าของพื้นที่อาจไม่เอาไปทำอะใรอื่นก็ได้นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”