ต้องการความช่วยเหลือ อยากได้จักรยาน mtb

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
phunson
ขาประจำ
ขาประจำ

ต้องการความช่วยเหลือ อยากได้จักรยาน mtb

โพสต์ โดย phunson »

เรื่องมีอยู่ว่า ต้องมาทำงานไต้หวันประมาณ ปีหนึ่ง เห็นเขาปั่นจักรยานกันเยอะมากเลย อยากทราบว่า ถ้าซื้อจากที่นี้ไป แล้วขนกลับบ้านเราต้องเสียค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ เพราะกะว่าจะซื้อสักประมาณราคาไม่เกิน สองหมื่น เลยอยากเอากลับไปด้วยนะครับ

แล้วสองหมื่นนี้ได้ประมาณ สเปคไหนครับ

ผมลองหาคราวๆ ถ้าสเปคประมาณข้างล่างนี้ ที่เมืองไทยราคาเท่าไรครับ

‧車架 隱藏式前管、6061鋁合金
‧前叉 線控可鎖式避震(Travel 80mm)
‧剎車:前後油壓式碟剎
‧大齒盤:Shimano DEORE 44/32/22t
‧變速控制:Shimano DEORE
‧前變速器: Shimano DEORE
‧後變速器:Shimano XT
‧飛輪:CS-HG50-9 11-34t (9S)
‧座管:Carbon SP-968G ∮27.2
‧花古:前後快拆鋁合金
‧外胎:Kenda 26" × 1.75"
phunson
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ต้องการความช่วยเหลือ อยากได้จักรยาน mtb

ขอโทษนะครับ ตัดมาได้แต่ภาษาจีนนะ กำลังสองจิตสองใจ ว่าจะเอาแบบพับได้ หรือแบบ mtb ดี แต่เป็นคนชอบปั่นทางไกลนะครับ แบบขึ้นเขา วันเสาร์ อาทิตย์ นะครับ อยู่คนเดียวเบื่อมาก เลยต้องหาอะไรทำบ้าง กำลังศึกษาอยู่ครับ แต่อ่านแล้วตาลาย มึนไปหมดเหมือนกัน
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: ต้องการความช่วยเหลือ อยากได้จักรยาน mtb

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ถ้าอยู่ไม่นานแค่ปีเดียว แล้วไม่ได้ซื้อรถที่มีลักษณะเฉพาะมากมาย เป็นผมไม่ขนกลับล่ะครับ

จะลองเดินตามร้านจักรยานที่โน่น น่าจะมีมือสองฝากขายไว้บ้าง ซื้อสภาพพอใช้ ขี่ไปปีนึงแล้วขายทิ้ง
เอาน้ำหนักบรรทุกไว้ขนของใหม่ๆ แปลกๆ กลับมาใช้บ้านเราดีกว่าครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
phunson
ขาประจำ
ขาประจำ

ก็เป็นไอเดียที่ไม่เลวเลย แต่ต้องหาตามร้านซ่อมแน่ๆ เพราะไปดูตามร้านเห็นมันขายกันเฉพาะของใหม่เลย จะลองหาทางเน็ทดู ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ยังไงก็ยังอยากรู้ว่า

1) ค่าขนจักรยานทั้งคันเท่าไร ผมกะแยกชิ้นแล้วแพ็ก ทางเครื่องบิน เห็น น้ำหนักมันแค่ 12-13 โล ไม่รู้สายการบินมันจะยอมหรือเปล่า ใครมี ปสก ช่วยบอกที
2) ตามสเปคข้างบนราคาเมืองไทยมันซักเท่าไร ถ้าต่างกันมาก ผมกะจะซื้อที่นี่ แต่ถ้าไม่ต่างกันเท่าไร ก็จะหามือสองแล้วขายทิ้ง

รบกวนเพื่อนช่วยทีครับ อยากมีจักรายานกับเขาแล้ว
charun worachak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +88633110461
team: nk140 taiwan
Bike: roed and mountain bicke/fuji
ตำแหน่ง: taiwan

โพสต์ โดย charun worachak »

: :D [siz :o :o e=200][/size]ช่วยตอบแรกเท่าที่ดูโครงอลูมิเนียม.6061ใช้ใด้มื้อเบรคเกียร์บนกลางของdeoreรวมโช่เผื่องหล้งตัวสับเกียร์หล้งของ..xt,ไม่ทราบยี้ห้อราคาถูกกว่าที่เมื่องไทยเยอะครับถ้าชอบก็ชื้อเลยสำหรับคุณถ้าชอบขี่ทางใกล้ใช้...mtb..ดีกว่ารถพับโครงรถช่วงกลางมีข้อต่อใว้สำหรับพับจึ่งเหมาะสำหรับความสะดวกในการขนและนำติดตัวขึ้นรถจึ่งไม่เหมาะขี่ทางใกล้ ค่าขนส่งถ้าเอาขึ้นเครืองด้วยไม่ต้องแยกชี้นส่วนครับขอกล่องที่ร้านขายมาด้วยเอาขึ้นเครืองใด้ครับไม่เสียค่าใดๆเพี่มถ้าน้ำหนัก ไม่ เกีน..30.ก.ล รว่มกระเป๋าของคุณ อีกอย่างของแถมถ้าถึ่งสนามบินเมื่องไทยคุ็๊ณอาจจะต้องภา๋ษีนำเข้าถ้าเป็นรถที่ย้งไม่ใด้ใช :mrgreen: :mrgreen:
ไฟล์แนบ
調整大小100_0933.JPG (93.79 KiB) เข้าดูแล้ว 246 ครั้ง
phunson
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณ ครับ ยี่ห้อที่โพสต์ไว้ เป็นของ KHS ครับ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ คิดว่าคงซื้อหละครับ วันนี้ไปดูที่ร้าน GT มา เขาก็บอกว่าจะมีกล่องให้ไปด้วย เอาไว้เวลาขนกลับบ้าน เห็นเจ้า GT XTC HB3 ด้วยครับ บ้านเราราคาเท่าไรหรือครับ อยากทราบจัง ดูแล้วชอบล้อโตมันจัง เห็นเขาว่าเป็นหางคาร์บอน แล้วมันดียังไงว่า เจ้าของร้าน GT บอกว่า ดีกว่า KHS ที่หอบสเปคไปให้ดู ฮา ฮา มันก็ต้องบอกของมันดีกว่าอยู่แล้ว เราก็รู้งูๆ ปลาๆ ฟังแล้วมึน จีนผสมอังกฤษ คุยกันหนุกดี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”