Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย TheIsland » 15 ต.ค. 2010, 14:29

ทนไม่ไหวแล้ว

ขอไปด้วยคนนะครับ :o
นาย พงษ์พิสุทธ์ เจริญสุข
Bank: กรุงศรี 425-1-11695-2
Bank: กสิกร 800-2-03472-8
Mobile: 081-6341490
www.magforcethailand.com
www.facebook.com/MagforceThailand

โพสต์ โดย OMG » 15 ต.ค. 2010, 15:08

moomoo unlimit เขียน:เอามาฝากเผื่อไม่เห็นกันครับ
DAHON CLASSIC Single Speed 16'
viewtopic.php?f=175&t=251584

ตอนคนขายโพสโทรไปไม่รับสาย (สงสัยสายใหม้)
พอแกโพสเสด รับสาย บอกขายแล้ว
อดอีกตามเคยยยยยยย.......เรา :(
มาแรงมากๆตอนนี้เจ้า classic มาหาย มาหาย หายวับไปกับตา แค่กระพริบตา

:lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย OMG » 15 ต.ค. 2010, 15:09

TheIsland เขียน:ทนไม่ไหวแล้ว

ขอไปด้วยคนนะครับ :o

เครียล์งานแล้วขึ้นมารอเลยคุณยิ่ง มีทั้งทริปสตูฯคุณแว่น ทั้งทริปลูกชิ้นปิ้ง เนี่ยผมปิดร้านรอแล้ว......งานนี้พลาดล่ะเสียดายแย่.....5555+

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 15 ต.ค. 2010, 15:20

:lol: :lol: :lol:
เห็นตัวอย่างทริปที่แย้มๆมาแล้ว
ใครที่มี Dahon Classic อยู่แล้ว
รีบมาเข้าก๊วนด่วนนะครับ พี่ป้าน้าอา
ใครที่ยังไม่มีก็ต้องรีบหาเลยครับทั่น
ขอย้ำ...พลาดไป เสียดายแย่ :lol: :lol: :lol:
แวะกินน้ำแข็งไส ชมดอกไม้ข้างทาง

โพสต์ โดย OMG » 15 ต.ค. 2010, 15:30

รีบๆหา รีบๆซื้อ เอามาปั่นทริปนี้ทริปเดียวก็คุ้มแล้วครับ.......5555+ :lol: :lol: :lol: :lol:

เร่เข้ามาๆ เร่เข้ามาครับ ติดต่อผมได้ครับมี stock ไว้ 10 คันสุดท้าย.......อิอิ

ล้อเล่นนะครับ......ตอนนี้มีกี่คันเก็บหมดแว้ววววววว เริ่มหายาก...หุหุ

ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

โพสต์ โดย rak monthon2 » 15 ต.ค. 2010, 16:17

เรื่องทริปเพื่อนๆคุยตกลงกันได้เลยนะครับ วันเวลาไหนยังไง เลื่อนไม่เลื่อน สถานที่ปั่นที่ไหน..ผมหนีไปเที่ยวสักอาทิตย์หนึ่ง ค่อยกลับมาฟังผลสรุปอีกทีครับ :mrgreen:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย mcda » 15 ต.ค. 2010, 18:04

หนีไปกินลูกชิ้นคนเดียว เป็นอาทิตย์เลยนะพี่เรา.. :lol:

โพสต์ โดย OMG » 15 ต.ค. 2010, 19:22

พี่เค้าคงไปสำรวจเส้นทางให้ชัวร์มั้งครับคุณมด.....555+

โพสต์ โดย makhin » 16 ต.ค. 2010, 00:40

วันนี้มาพร้อมข่าววันใหม่ ;)

10.08 น.วันนี้สายแล้วบอร์ดเงียบจัง
สิ่งที่ควรทำ ความดี
สิ่งที่ควรมี คุณธรรม
สิ่งที่ควรจำ ผู้มีคุณ

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ต.ค. 2010, 11:17

Today Tip
ขนาดแกนบันได Dahon Classic
บอร์ดเงียบๆ เอามาลงหน่อย
เพื่อนๆที่มี Dahon Classic อยู่ คงจะรู้กันอยู่แล้วละ
แต่สำหรับคนที่เพิ่งได้รถมาใหม่ อาจจะไม่รู้ก็ได้นะ

ครือว่า อันบันไดรถทั่วไปสมัยนี้ มันเป็นแกนใหญ่
เส้นผ่าศูนย์กลาง ๙/๑๖ "
แต่บันได Dahon Classic คอไม่ค้ำของผมมันโบราณ
เข้าใจว่ารุ่นคอค้ำก็คงเหมือนกัน
คือเป็นแกนเล็ก เส้นผ่าศูนย์กลาง ๑/๒ "
ตามรูปที่โพสท์ บันไดทั่วไปอันซ้ายเป็นแกนใหญ่ ๙/๑๖ "
เทียบกับ Dahon Classic อันขวาแล้วมันต่างกันจิ๊ดเดียว

ถ้าเกิดไปชอบใจบันไดสวยๆ ก็เช็คขนาดแกนก่อนนะครับ
ซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ เดี๋ยวจะยุ่ง
แนบไฟล์
แวะกินน้ำแข็งไส ชมดอกไม้ข้างทาง

โพสต์ โดย คากิ 089-1250747 » 16 ต.ค. 2010, 18:55

รูปภาพ

"อาฉ่าง ลื้อกลึงแกนอันใหญ่ ให้เป็นอันเล็ก ให้อั๊วหน่อยซิ

เอาเกรียวตามตัวอย่างน๊ะ ไม่ต้องรีบขอให้งานเนี๊ยบ...พรุ่งนี้มาเอา!"
:lol:
ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=63&t=661775

ร้านค้าออนไลน์ KAKI อะหลัยจักรยาน DIY และ จักรยานมือสอง http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ต.ค. 2010, 19:59

ถ้าชอบแบบบันไดจริงๆ
ก็ต้องส่งกลึงอย่างเฮียคากิว่าละครับ
อย่าลืมกำชับช่าง
เกลียวบันไดซ้ายขวาวนคนละทางด้วยเน้อ...

โพสต์ โดย makhin » 17 ต.ค. 2010, 03:27

แจ๋วครับพี่ ความรู้ทั้งน้านฯ
ขอบคุงคร้าบ :D
สิ่งที่ควรทำ ความดี
สิ่งที่ควรมี คุณธรรม
สิ่งที่ควรจำ ผู้มีคุณ

โพสต์ โดย คากิ 089-1250747 » 17 ต.ค. 2010, 11:56

สำหรับท่านที่อาจไม่ชอบในชุดขาจานเดิมที่เป็นแบบ ขาจานเลื้อย
อยากจะเปลี่ยนชุดขาจาน ให้เป็นแบบที่ตัวเองต้องการ หรือ
จะเอาขาจานเก่าๆที่มีอยู่ มาใช้งานแทนของเดิม มีตัวช่วย!

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

คงต้องตามหาซื้อ ตัวทดกระโหลก... กระโหลจานเลื้อย เป็น กระโหลกเหลี่ยม
หน้าตาแบบนี้มาแต่งองค์ทรงเครื่องClassic ให้เทห์ๆ ครับผม

(บอกก่อนผมไม่ได้มีขายน๊ะ)
:mrgreen:
ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=63&t=661775

ร้านค้าออนไลน์ KAKI อะหลัยจักรยาน DIY และ จักรยานมือสอง http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517