Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย rak monthon2 » 30 ก.ย. 2010, 17:09

mcda เขียน:
OMG เขียน:มีโปรเจคอีกแว้วเหรอครับ....หรือได้อะไรเดดๆมา

ที่จริงจะลงขาย2คัน พี่หน่องมาพอดีเลยโดนไปซะ(คันน้ำเงิน)
รถที่เอาไปทำสีจะได้วันอังคาร+เล็งdahon p18ไว้ จาได้ไปกับดาฮอนคลับด้วย :mrgreen:

งั้นรีบไวๆ :lol: :lol: :lol:
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

โพสต์ โดย mcda » 30 ก.ย. 2010, 18:54

มาอีก2คัน
classic lll ไม่ค้ำคอสีแดงหลักอานดำเกียร์ดุม 5500
classic v ค้ำคอสีบลอนด์ 5000
viewtopic.php?f=241&t=246054
ลองดูนะคร๊าบบบบ

โพสต์ โดย sinsukit » 30 ก.ย. 2010, 21:04

ขอมาดูการเคลื่อนไหว DAHON Classic หน่อย ไม่ได้เข้ามา 2-3 วัน
cnn เป็นยังไงบ้างครับ

ยักษ์เขียวปล่อยของอีกแล้ว หน้าเสียดายจังเลย
เช็คพัสดุทางไปรษณี....ครับๆๆๆ กดตามลิ้งเลยครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

โพสต์ โดย โฟล์กฟาร์ม » 01 ต.ค. 2010, 02:09

ขยันปล่อยจัง เข้ามาไม่ทันน่าเสียดาย... ;)

โพสต์ โดย mcda » 01 ต.ค. 2010, 08:22

โฟล์กฟาร์ม เขียน:ขยันปล่อยจัง เข้ามาไม่ทันน่าเสียดาย... ;)

ไม่ได้ขยันปล่อยหรอกครับพี่ มันจำเป็นจริงๆ
สภาพร้านผมตอนนี้ก็อย่างที่พี่เห็นหล่ะคร๊าบบบ :lol:
ตอนนี้มีเนโอ๊ะไบค์มารอที่สีอีก2คัน(ของเพื่อน) :mrgreen:

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 01 ต.ค. 2010, 15:22

rak monthon2 เขียน:สรุปว่าวันอาทิตย์ที่ 3 นี้ รถคลาสสิกจะเข้าร่วมกี่คันครับเพื่อนๆ

ถ้าฝนไม่ตก ผมไปครับ
แวะกินน้ำแข็งไส ชมดอกไม้ข้างทาง

โพสต์ โดย sinsukit » 01 ต.ค. 2010, 18:23

ปุเลงปุเลง เขียน:
rak monthon2 เขียน:สรุปว่าวันอาทิตย์ที่ 3 นี้ รถคลาสสิกจะเข้าร่วมกี่คันครับเพื่อนๆ

ถ้าฝนไม่ตก ผมไปครับ

ตอนนี้ประมาณการณ์เท่านี้ครับ
-คุณรักษ์
-คุณโจ
-คุณมด
-คุณหน่อง
-คุณต๋อง
มีใครไปอีกรีบลงชื่อด้วยครับ ได้รู้สามาชิกกี่คนครับ
เช็คพัสดุทางไปรษณี....ครับๆๆๆ กดตามลิ้งเลยครับ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx

โพสต์ โดย OMG » 01 ต.ค. 2010, 21:08

มาเช็คชื่อครับ.....

รายงานความคืบหน้า วันนี้ได้ตะแกรงหลังมาอันจะเอามาใส่เจ้าตัวเล็ก(กลายร่างเป็นทัวร์ริ่งน้อย) ไว้เสดแล้วจะเอามาให้ชมครับ

งานวันที่ 3 มีลิงค์ไมครับจะดูรายละเอียดครับเผื่อไปแจมได้จะไปร่วมครับ....

:D :D

โพสต์ โดย mcda » 01 ต.ค. 2010, 21:43

ไปดูที่ลายเซ็นต์คุณรักษ์(บ้านหลังกลาง)

บันไดใหม่สวยนะครับ

โพสต์ โดย mp33 » 01 ต.ค. 2010, 23:22

mcda เขียน:ฝากคุณโจครับ..เดินหาซะเมื่อยเลย.. :lol:

ผมกำลังจะหาสปริงพอดีวันก่อนถอดมาล้างเจอชำรุดไปตัวนึง เห็นภาพนี้แล้วถึงบางอ้อเลย ขอขอบคุณด้วยอีกคนครับ

โพสต์ โดย Tongga » 02 ต.ค. 2010, 14:26

OMG เขียน:ไม่รู้มีที่จอดรถไมครับตรงจุดนัด???

ที่ใต้สะพานราม8มีที่จอดรถครับ เห็นจอดกันเพียบเลย มีรปภ.ชุมชนเดินตรวจเป็นระยะๆ แต่อย่าลืมเอาของมีค่าออกก่อนนะครับ เดี๋ยวนี้โจรชุมจริงๆ :cry:

โพสต์ โดย คากิ 089-1250747 » 02 ต.ค. 2010, 14:26

อาหลั่ยบาทเดียว?

บาทเดียวซ่อมบังโซ่บังจาน Dahon Classic ได้

เพื่อนชาวDahon Classic หลายท่านประสบปัญหา เวลาซื้อรถรุ่นนี้ ดูในภาพก็ดูสวยดีอาหลั่ยครบๆ

แต่พอรถส่งมาให้ถึงบ้านแล้ว พอเปิดออกดู จะมีปัญหาชิ้นส่วนพลาสติก จำพวก บังโคลน และบังโซ่บังจาน แตก :o

ทำไงดีอาหลั่ยใหม่ก็ไม่มีขาย..ผมเองก็เคยเจอปัญหานี้เช่นกัน แตกเยอะชิ้นส่วนครบก็พอซ่อมได้

แต่เมื่อแตกแล้ว หายไม่มีมา ยิ่งชิ้นเล็กๆ อย่างหูยึดบังโซ่บังจานที่เป็นพลาสติก หายไปอาจจะใช้

กาวสังเคราะ 2 หลอดผสมปั้นยึดขึ้นรูปใหม่ก็ได้ แต่ราคากาวชุดละเป็นร้อย ใช้น้อยเหลือเก็บอาจรั่วเลอะเทอะ

:idea: อย่ากระนั้น เดินไปหยิบกระเป๋าตังที่ตุงๆ เพราะนามบัตร เงินไม่ค่อยจะมีหรอก

แล้วเลือกจักรยานคันโปรดที่แสนหวงสักคัน ปั่นไปปากซอย เลี้ยวเข้าร้านขายวัสดุก่อสร้าง

หรือที่เค้าเรียกกันว่า ร้านฮารท์แวร์ นั้นหละ วางมาดให้เข้มๆแล้วถามเจ้าของร้าน....

:mrgreen: เฮียครับมีแผ่นแป้นเหล็กแขวนกรอบรูปขายไหมครับ
:ugeek: จาเอาแผ่นใหญ่ หรือ แผ่นเล็ก ถ้าใหญ่ 2บาท เล็กก็บาทเดียว
:mrgreen: เล็กครับของผมเล็กครับ
:ugeek: ถ้าเล็กก็เอาแผ่นนี้ไป เล็กจริงๆบาทเดียวเท่านั้น ว่าแต่จะเอาอะไรเพิ่มอีกไหม?
:mrgreen: ไม่เอาแล้วครับ ตังหมด คริ คริ :D

รีบออกจากร้าน ปั่นกินลมชมวิว กลับไปลงมือซ่อม บังโซ่บังจานที่มีปัญหาตามวิธีชาวบ้านๆ

รูปภาพ
บังโซ่บังจาน รุ่นนี้จะแตกงี้ประจำ / แผ่นแป้นเหล็กแขวนกรอบรูป แผ่นละบาทเดียว (ผมตุนไว้อีก4แผ่น)

รูปภาพ
ด้านหลังของบังโซ๋บังจาน จะมีหลุมจากการหล่อพลาสติก..เจาะตรงตำแหน่งนี้หล่ะพี่น้อง

รูปภาพ
เอาไอ้เจ้าบาทเดียว ไปเผาไฟให้ร้อนแดงๆ..ยัดมันลงไปตรงหลุมด้านหลังนั้น

รูปภาพ
ยัดด้านหลัง โพล่ด้านหน้าแบบนี้ ครับ

รูปภาพ
เบื้องหลัง

รูปภาพรูปภาพ
ยังใช้ไม่ได้ ไม่เรียบร้อย....ขัดๆถูๆ ก็จะดูดีขึ้น

รูปภาพ
"เรียบ" แต่ไม่ "ร้อย"

รูปภาพ
"พ่นสีดำอีกนิด....เรียบเต็มร้อย"

จบที่มาของ "อาหลั่ยบาทเดียว"
ชมรมจักรยานพับได้ ประเทศไทย TFBC http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=63&t=661775

ร้านค้าออนไลน์ KAKI อะหลัยจักรยาน DIY และ จักรยานมือสอง http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=517