ด่วนที่สุด ภาพจากสนาม โขงเจียม ชิงแชมประเทศไทยสนามที่ 5

เชิญรายงานประสบการณ์แข่ง/รูป/ผลการแข่งขัน
รูปประจำตัวสมาชิก
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bikenet
Bike: Trek
ติดต่อ:

Re: ด่วนที่สุด ภาพจากสนาม โขงเจียม ชิงแชมประเทศไทยสนามที่ 5

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง »

:arrow: บรรยากาศหลังการแข่งขันเสร็จสิ้นและรับรางวัล
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ลูกเจี๊ยบ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0813911971

Re: ด่วนที่สุด ภาพจากสนาม โขงเจียม ชิงแชมประเทศไทยสนามที่ 5

โพสต์ โดย ลูกเจี๊ยบ »

กำลังมัน ขออีก
^_^แม้เข็มนาฬิกาจะไม่เดินถอยหลัง
ให้คนเราย้อนเวลากลับไปได้
แต่นาฬิกาเดินหน้าเพื่อสอนให้เรา
เรียนรู้ว่าจะเข้มแข็งที่จะอยู่กับปัจจุบัน :)

ja-dy_@hotmail.com
chalarat.sriwipun@facebook.com
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) หลังจากนักกีฬาและทีมงานทุกคนเสร็จสิ้นภาระกิจที่สำคัญแล้ว
พวกเราพากันไปกินอาหารมื้อเย็นที่ร้านอาหาร ครัวริมโขง ซึ่งอยู่ติดแม่น้ำโขงห่างจากที่พักไม่มากนัก
เดินเล่นไปเรื่อยๆสักครู่เดียวก็ถึง บรรยากาศเมื่อมองออกไปจากบนร้าน จะเห็นแสงจันทร์สาดส่อง
จากฝั่งลาวสะท้อนลำน้ำโขง ผ่านเข้ามากระทบเลนส์กล้องตัวน้อยของผม :D
เป็นภาพที่สวยงามน่าประทับใจมากๆ ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
pomutp
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0856994535
team: การบินไทย..
Bike: scott.jamis.khs.ducati corse.bianchi.wheeler.giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pomutp »

:mrgreen: :mrgreen: ภาพคมชัดดีครับ..ขอบคุณมากครับ..ลพบุรีเจอกันครับรูปภาพ
[youtube][/youtube]
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ลูกเจี๊ยบ เขียน:กำลังมัน ขออีก
:shock: อูย...หมายความว่ายังไงเนี่ย เดี๋ยวชาวบ้านเค้าก็เข้าใจผิดหรอก :lol:
ขอบคุณครับที่เข้ามาชมแล้ว รู้สึกมันส์
เดี๋ยวพรุ่งนี้ต่อให้ครับ :P
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

pomutp เขียน::mrgreen: :mrgreen: ภาพคมชัดดีครับ..ขอบคุณมากครับ..ลพบุรีเจอกันครับรูปภาพ
:) ครับ...พี่ป้อม แล้วเจอกัน
อย่าลืมพาคนในรูปไปเจอกันด้วยนะ :P
เสือสองแคว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-9488-099
team: อิสระ
Bike: giant xtc team

โพสต์ โดย เสือสองแคว »

ภาพสวย ถูกใจ โดยเฉพาะภาพที่พี่ป้อมเอามาลง :lol: :lol: :lol: ปีนี้ตำแหน่งแช้มป์คงไม่หนีไปไหนแน่ ๆ เห็นแรงทุกสนามเลย แล้วคุณชัยไม่ได้ลงแข่งหรือครับ ยังไงเจอกันที่ลพบุรี จะไปร่วมสนุกด้วยครับ
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) วันนี้จะกลับบ้านแล้ว ขอขึ้นไปชมพระอาทิตย์ขึ้นอีกครั้งหนึ่ง
ตีห้า...เสียงปลุกจากโทรศํพท์ที่ตั้งไว้ดังขึ้น รีบจัดการตัวเอง แล้วคว้าจักรยานออกไปกับพี่แดง
เช้านี้จุดหมายอยู่ที่วัดถ้ำคูหาสวรรค์ เป็นจุดชมพระอาทิตย์ขึ้นอีกแห่งหนึ่ง หลังจากที่เมื่อวาน
ไปชมที่ริมน้ำโขงบริเวณวัดโขงเจียม แม่น้ำสองสี ผมกับพี่แดงขึ้นไปบนหอระฆังเพื่อเฝ้าดู
...แต่แล้วก็ผิดหวังเช่นเคย เมฆหมอกยามเช้าของหน้าฝนบดบังพระอาทิตย์ทั้งดวง ทำให้
เห็นแค่แสงทองรำไรบนท้องฟ้า ลมเย็นพัดมาโดยร่างกายสบายดี.....

บนนั้นได้พบกับหลวงพี่ที่คอยเวลาตีระฆังในทุกๆตอนเช้าของวัน
รูปภาพ
ทิวทัศน์ยามเช้าฝั่งลาว มองจากที่เรายืนอยู่
รูปภาพ
นกน้อยโผบินออกจากรังเพื่อหาอาหารไปให้ลูก(รู้ได้ไงเนี่ย) :mrgreen:
รูปภาพ
เจดีย์ภายในวัดถ้ำคูหาสวรรค์
รูปภาพ
แสงสีช่วงพระอาทิตย์ขึ้นยามเช้า มักจะเปลี่ยนแปลงเร็วมาก อยากได้ภาพสวยๆต้องคอยเฝ้าดูทุกวินาที
เพื่อจะหาจังหวะกดชัตเตอร์ นักถ่ายภาพส่วนใหญ่จะทราบดี (แต่ผมไม่ใช่นะ) :mrgreen:
รูปภาพ
กลับลงมาในตัวอำเภอ เห็นชาวบ้านกำลังตักบาตรข้าวเหนียว
รูปภาพ
รถของนักจักรยานแวะจอดกินกาแฟและอาหารเช้า ก่อนเดินทางกลับภูมิลำเนา
รูปภาพ
พี่แดงกับผมแวะที่ร้านไข่กะทะ ที่เล็งไว้ตั้งแต่วันมาถึงแล้ว
รูปภาพ
แค่นี้ก็อิ่มแล้วสำหรับเช้านี้ แต่สายๆหน่อยก็คงหิวอีก
รูปภาพ
กลับไปที่พักเพื่อเตรียมตัวกลับบ้าน ป้าเล็กขอภาพหน่อย จัดไปครับ
รูปภาพ
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

เสือสองแคว เขียน:ภาพสวย ถูกใจ โดยเฉพาะภาพที่พี่ป้อมเอามาลง :lol: :lol: :lol: ปีนี้ตำแหน่งแช้มป์คงไม่หนีไปไหนแน่ ๆ เห็นแรงทุกสนามเลย แล้วคุณชัยไม่ได้ลงแข่งหรือครับ ยังไงเจอกันที่ลพบุรี จะไปร่วมสนุกด้วยครับ
:) สวัสดียามเช้าครับ พี่เสือสองแคว
สำหรับการแข่งขันนั้นช่วงเวลานี้ผมคงไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่ ชอบหนะชอบแต่ด้วยเวลาการซ้อมไม่แน่นอน
โดยเฉพาะงานชิงแชมป์ของสมาคมทั้ง6สนาม ไปทำหน้าที่ช่วยทีมครับ
ได้ปั่นออกกำลังกาย ออกทริป และร่วมกิจกรรมกับเพื่อนๆพี่น้องชาวจักรยานบ้าง
ตามแต่โอกาสจะเอื้อ ก็มีความสุขแล้วครับ แล้วพบกันที่ลพบุรีนะพี่.
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) มีภาพเก็บตกจากขอบสนามดาวน์ฮิลล์มาฝากอีกนิดหน่อยครับ
ต้องขอขอบคุณ พี่เชา จากหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ ที่เอื้อเฟื้อภาพด้วยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

:) บรรยากาศช่วงสุดท้ายที่ตัวเมืองอุบลฯ ก่อนเดินทางกลับชลบุรี

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อนาคตสองคนนี้อาจได้ขึ้นไปเป็นนายแบบชุดจักรยานแบบภาพข้างหลังนั้นก็ได้นะ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
รถถีบสยาม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 027050454
team: no
Bike: la

โพสต์ โดย รถถีบสยาม »

ขอบคุณภาพสวยๆครับพี่ชัย
เข้ามาหาความรู้ครับ ยังไมจักยานเลยครับ
ไอ้มดแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083-000 2260
team: DINO BIKE ...กาฬสินธุ์
Bike: กำ-ลัง-มอง-หา-อยู่
ตำแหน่ง: ธนันชัย พูนสุขศิริวัฒนะ 152/30 ถ.กาฬสินธุ์ อ. เมือง จ. กาฬสินธุ์ 46000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ไอ้มดแดง »

...ขอบคุณครับ ที่ เก็บภาพสวยๆมาให้ชม :D
กว่าจะได้ภาพมา คงเหนื่อย เอาการทีเดียวเลยนะครับ ..แล้วต้องมาลงอีก :!:
สนาม หน้า หวังว่าคงได้ดูอีกนะครับ :mrgreen:
ไฟล์แนบ
HandICON-1[1]-640.jpg (23.58 KiB) เข้าดูแล้ว 532 ครั้ง
ซ้อมตามเวลาที่มี แรงหรือไม่แรง ก็ตามเวลา ที่ได้ซ้อม...

เมื่อก่อน รถต้องเป๊ะๆ...แต่เดี๋ยวนี้อะไรก็ได้...ขอให้มีเวลาปั่นก็พอ...

วันนี้คุณใช้ชีวิตอย่างมีความสุขหรือยัง ?

คุยสนุกๆกับผมที่ https://www.facebook.com/profile.php?id ... ef=tn_tnmn
ชัย บ้านบึง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ไอ้มดแดง เขียน:...ขอบคุณครับ ที่ เก็บภาพสวยๆมาให้ชม :D
กว่าจะได้ภาพมา คงเหนื่อย เอาการทีเดียวเลยนะครับ ..แล้วต้องมาลงอีก :!:
สนาม หน้า หวังว่าคงได้ดูอีกนะครับ :mrgreen:
----------------------------------------------
:) :) :)
สนามหน้าพบกันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “รายงานการแข่ง / สรุปผลการแข่งขัน”