Dahon Classic Thailand

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ"รถพับ" โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Re: Dahon Classic in Thailand

โพสต์ โดย mcda » 16 ส.ค. 2010, 15:17

ดีครับ เห็นด้วย ผมอยู่สาธุประดิษฐ์ ในกลุ่มมี4คันครับ
เคยเจอคุณOMGแล้ว ตัวจริงหล่อมาก :lol:

โพสต์ โดย vanox » 16 ส.ค. 2010, 16:35

rak monthon2 เขียน:แหม..นั่งนึกๆแล้ว อยากจะชวนคนชอบล้อเล็ก ดาฮอนคลาสสิก มารวมๆกัน พบปะพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันสักหน่อย น่าจะดีนะครับ..เพราะดูในกระทู้นี้ก็น่าจะหลายคันแล้วครับ..มีใครคิดเห็นว่าไงครับ... :mrgreen: :mrgreen:

เห็นด้วยครับ ผมอยู่แถวพระรามเก้าแต่ ขอเสนอที่กลางๆกทม ที่สวนลุมไนท์พลาซ่า มีสถานที่จอดรถยนต์ มีร้านค้าให้แฟนเดินชอปปิ้ง มีร้านอาหาร และมีถนนกว้างขวาง ร่มรื่น เผื่อเป็นแหล่งประจำหรืออย่างไรก็ได้ครับ

โพสต์ โดย TheIsland » 16 ส.ค. 2010, 16:52

อยู่สมุย ไปด้วยคนได้ไหมครับ :D
นาย พงษ์พิสุทธ์ เจริญสุข
Bank: กรุงศรี 425-1-11695-2
Bank: กสิกร 800-2-03472-8
Mobile: 081-6341490
www.magforcethailand.com
www.facebook.com/MagforceThailand

โพสต์ โดย mcda » 16 ส.ค. 2010, 17:51

ดีเลยครับอาจปั่นจากบ้านไปเลย :mrgreen:

โพสต์ โดย OMG » 16 ส.ค. 2010, 18:40

ผมขอรับคู่มือด้วยคนนะครับ

โห้คุณ mcda เล่นชมออกอากาศ เดี๋ยวเอาคลาสสิคค้ำคอไปแจกเลยนิ....อิอิ

เริ่มเป็นกลุ่มเป็นก้อนแหละ.....นัดกันเลยครับ

โพสต์ โดย mcda » 16 ส.ค. 2010, 18:47

OMG เขียน:ผมขอรับคู่มือด้วยคนนะครับ

โห้คุณ mcda เล่นชมออกอากาศ เดี๋ยวเอาคลาสสิคค้ำคอไปแจกเลยนิ....อิอิ

เริ่มเป็นกลุ่มเป็นก้อนแหละ.....นัดกันเลยครับ

ที่ชมไม่ได้หวังอื่นใด นอกจาก da bike :lol:
คุณOMGอยู่พญาไท ก็ไม่ไกล ปั่นมาเลยครับ :mrgreen:

ภาพประจำตัวสมาชิก
rak monthon2
โทร โทรโทร ไม่ติดอย่าโทร

โพสต์ โดย rak monthon2 » 16 ส.ค. 2010, 19:24

เริ่มมีเสียงตอบรับมาเรื่อยๆ...ผมไม่มั่นใจว่าท่านอื่นๆได้เข้ามาตามกระทู้นี้บ้างหรือปล่าว..
แต่ตอนนี้มีโจทย์ให้ตอบกันครับ....
1.สถานที่นัดหมาย มีเสนอมาแล้วคือ
- สวนลุมฯ
- ....
2.เรื่องวันที่สะดวก
- เสาร์
- อาทิตย์
- ....
3.เวลาที่สะดวก
- เช้า
- บ่าย
- ....
หรือใครมีอะไรจะเสนอนอกเหนือไปจากนี้ก็เชิญครับ..และอย่ามองผมเป็นตัวตั้งตัวตีนะคร๊าบบบบ :lol: :lol: :lol: มาร่วมกัน และช่วยๆกันครับ เพื่อให้เกิดกลุ่มคนคอเดียวกันและได้พบปะพูดคุยกัน ที่นอกจากคุยกันผ่าน ไทยเอ็มทีบี...
ผมมองว่ากี่ท่านก็ไม่สำคัญ ขอให้เราเริ่มต้น รวมตัวกันให้ได้ แม้ว่าไม่ได้ปั่น มาคุยกันก็ยังดี น้อยที่สุด ก็มีเพื่อนเพิ่มมากขึ้นครับ... :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย rak monthon2 เมื่อ 16 ส.ค. 2010, 19:59, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ความพอดีอยู่ตรงไหน : หากเรารู้จักคำว่าพอ มันก็จะเป็นสิ่งที่ดี
มีคนกล่าวไว้ว่า หากท่าน วิ่งได้ไม่เร็วเท่ากับกระต่าย ก็ขอให้ท่าน จงขยันเดินให้ได้อย่างเต่า

ภาพประจำตัวสมาชิก
num&nong
083-0028820 , 089-4118899

โพสต์ โดย num&nong » 16 ส.ค. 2010, 19:53

ขอร่วมด้วยครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ส.ค. 2010, 20:26

คันสีฟ้า ๒ ที่นั่งข้างบนนี่ก็น่ารักมาก เวลาขี่คงเท่น่าดู

ขอแทรกการนัดพบกัน
ด้วยหนังสือคู่มือ Dahon Classic หน่อนนะครับ
อันนี้ผมเอามาจาก Forum ในเวปของ Dahon
คุณ Rick Fair ฝ่าย Technical Support l ของ Dahon อเมริกาเป็นคนโพสท์
ทั้งหมดที่เค้าโพสท์ก็มีอยู่แค่นี้ รวมปกด้วย ๒๗ หน้า
หน้า ๓ คงเป็นเรื่องความปลอดภัย มีด้วนๆอยู่แค่นั้นเองครับ
แนบไฟล์
แวะกินน้ำแข็งไส ชมดอกไม้ข้างทาง

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ส.ค. 2010, 20:27

--------
แนบไฟล์
แวะกินน้ำแข็งไส ชมดอกไม้ข้างทาง

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ส.ค. 2010, 20:28

-------
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ส.ค. 2010, 20:28

---------
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ส.ค. 2010, 20:29

----------
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ส.ค. 2010, 20:31

-------
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ปุเลงปุเลง » 16 ส.ค. 2010, 20:32

--------
แนบไฟล์