แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

รักนกแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7623655
ติดต่อ:

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

โพสต์ โดย รักนกแก้ว »

แตรลม ที่ผมใช้ เวลาเติมลม ด้วยที่เติมลม จะสามารถเติมไปได้แค่60 spi ลองพยายามหลายครั้ง ก็ไม่ได้มากกว่านี้ สูบคงเล็ก แต่พกพาไปสูบไปสะดวกดี มีที่วัดด้วย แต่ สูบอีกอันที่ใหญ่กว่า กลับ ใส่แล้วเติมลมไม่เข้าเหมือนตัวแกนด้านในสูบมันกดไม่ถึง ตัวจุ๊บแตรที่เติมลม ครับ แต่ สูบอันเล็ก ดันเติมได้ปรกติ
การใช้งานแตร ความดัง ในระดับลมเติมๆ ดังได้ใจ น่าจะกดได้ ประมาณ 10 กว่าครั้ง แรงลมจะเริ่มต่ำ ความดัง(ดังพอๆกับรถบรรทุกเลยเสียง) สุดยอดจะหายไป (บ้างที่ผมเลยอาศัยช่วงติดไฟแดงหรือ ช่วงพัก จะสุบลมทันที เพื่อความดัง เสมอต้นเสมอปลาย)
:D ที่ชลบุรีก็ 1100.- ครับ
ไฟล์แนบ
IMG_1337.JPG (71.28 KiB) เข้าดูแล้ว 902 ครั้ง
IMG_1339.JPG (68.45 KiB) เข้าดูแล้ว 902 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
NIGHTRIDER30K
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 4 4 5 0 4 4 5 4
team: ไปคนเดียว มาคนเดียว ว่องไว ว่องไว ไม่ไปไกล ไม่กลับดึก สว่างสดใส ปลอดภัยด้วยรถไฟฟ้า มาหานะเธอ ....ไปกับก๊วนขาอ่อนลั๊นลา ก็ปั่นไปกินไป อ้วนมันฉันรักเธอ รักนะจุ๊บจุ๊บ
Bike: MERIDA MATT5, MERIDA MATT5, MERIDA MATT 40 ดำๆเขียวๆ(DEORE), MERIDA TFS 500-D ขาวๆแดงๆ(XT), Mini JAVA, KHS F20-451

Re: แวะมาบอกราคาไฟที่เค้าขายๆกันอยู่ พูดคุยกันเรื่องไฟและฮาๆเฮๆ

โพสต์ โดย NIGHTRIDER30K »

nattanon เขียน::lol: แวะมาบอกพี่รี่ครับ ผมไปซื้อแตรลมมาแล้วครับจาก 8 Ridar มาแล้วครับพี่ เพราะได้ยินว่าพี่ติดไปแล้วเช่นกัน ส่วนเรื่องราคาก็พอๆๆกันอยู่ที่ความพอใจของเราต่อร้านค้า หวังว่าเราคงเราคงได้ปั่นด้วยกันอีกนะครับ คิดถึงไฟพี่จริงๆๆ ส่วนเมื่อวันอาทิตย์ผมไปปั่นกับกลุ่มบางขุนนท์มาฝนตกระหว่างทาง ลุยฝนแต่ ไฟซูมก็ยังใช้ได้ครับจับมันหงายๆๆหน่อย :lol:
จริงๆหล่ะ พี่ก็คงยังซื้อที่ร้าน8RIDAR อยู่ดีนะ ช่วยอุดหนุนน้องๆเค้าให้กิจการอยู่ได้ 50.-บาทแค่นั้นไม่ได้แตกต่างมากมายอะไรเลย บางทีเงินทอนเล็กน้อย40-50พี่ยังไม่เอาเลยให้น้องๆเค้า ยุคนี้ทำการค้ามันยากนะ ก็พยายามจะเข้าไปอุดหนุนบ่อยๆ แต่ยุ่งมาก งานเยอะก็เลยไม่ค่อยได้ไปเลย ศุกร์-เสาร์ก็ไม่ได้ปั่นแล้วเพราะต้องไปทำงานที่พัทยา เหลือปั่นวันอาทิตย์แค่นั้นเองจ๊ะ
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=147635
ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

กระทู้คนมีไฟ
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203
มีอะไรดีๆซ่อนไว้มากมายจ๊ะ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไปคนเดียว มาคนเดียว ว่องไว ว่องไว ไม่ไปไกล ไม่กลับดึก สว่างสดใส ปลอดภัยด้วยรถไฟฟ้า มาหานะเธอ ....ไปกับก๊วนขาอ่อนลั๊นลา ก็ปั่นไปกินไป อ้วนมันฉันรักเธอ รักนะจุ๊บจุ๊บ
Bike: MERIDA MATT5, MERIDA MATT5, MERIDA MATT 40 ดำๆเขียวๆ(DEORE), MERIDA TFS 500-D ขาวๆแดงๆ(XT), Mini JAVA, KHS F20-451

อันนี้ไงซื้อแจกได้ทุกวัน วันละ2อัน3อัน โหลละ150.-บาท ถูกมากมาย ไฟสว่างดีด้วย
ไฟล์แนบ
giveawaychineselight.jpg (14.09 KiB) เข้าดูแล้ว 855 ครั้ง
เป็นอะไรก็ไม่สู้ ...เป็นตัวของตัวเอง

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=147635
ขาอ่อนลั๊นลา..ปั่นไปกินไปนะจ๊ะ

http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=59&t=125203
ขาประจำ
ขาประจำ

ขออภัยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆด้วยนะตะ เนื่องด้วยงานยุ่งมากกกกกกกเลยคะ ก็เลยไม่มีเวลาไปสำรวจตลาดไฟมาให้ชมกัน ทำงานหัวบวมอยู่ไม่ว่างไปเดินเล่นเลยคะ ...เดี๋ยวว่างจากงานแล้วจะ ไปลุยตลาดมาให้นะคะ

nikich
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมรือเสาะ หนองจอก
Bike: Trek 2010
ตำแหน่ง: หนองจอก

โพสต์ โดย nikich »

รับทราบ ครับ
เลิกปั่นแล้วคร๊าบๆ
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

NIGHTRIDER30K เขียน:อันนี้ไงซื้อแจกได้ทุกวัน วันละ2อัน3อัน โหลละ150.-บาท ถูกมากมาย ไฟสว่างดีด้วย
ตัวนี้แหละครับ ผมซื้อมาสองตัวแล้ว @49 บาท ใช้ถ่าน AA หนักดี ติดหมวกอันนึง ติดหลักอานอีกอันนึง ยังมีที่อีกเหลือเฟือ
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-6889-0444

โพสต์ โดย Triathlete »

รบกวนพี่ๆ ช่วยเลือกไฟหน้าเพื่อใส่รถพับแทนตน.ไฟทับทิมหน้ารถพับ บรอมตัน หน่อยครับ ระหว่าง HL-EL530 ( ประมาณ 1,500 บาท ) กับ HL-EL135 (ประมาณ 600 บาท ) ไม่ทราบว่าตัวแพงมีแค่หลอดเดียว แต่ตัวถูกกว่ามีหลอดมากกว่า ตัวไหนน่าจะได้ความสว่างแบบคุ้มตังค์กว่ากันคร๊าบบบ แล้วเจ้าตัวแพงได้ไฟที่สว่างในระยะไกลแบบความเข้มข้นของแสงไม่ลดลง แบบเห็นหลุมได้ครบๆได้มากน้อยเป็นอย่างไร ช่วยโหวตด้วยนะครับ
รักนกแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7623655
ติดต่อ:

โพสต์ โดย รักนกแก้ว »

Triathlete เขียน:รบกวนพี่ๆ ช่วยเลือกไฟหน้าเพื่อใส่รถพับแทนตน.ไฟทับทิมหน้ารถพับ บรอมตัน หน่อยครับ ระหว่าง HL-EL530 ( ประมาณ 1,500 บาท ) กับ HL-EL135 (ประมาณ 600 บาท ) ไม่ทราบว่าตัวแพงมีแค่หลอดเดียว แต่ตัวถูกกว่ามีหลอดมากกว่า ตัวไหนน่าจะได้ความสว่างแบบคุ้มตังค์กว่ากันคร๊าบบบ แล้วเจ้าตัวแพงได้ไฟที่สว่างในระยะไกลแบบความเข้มข้นของแสงไม่ลดลง แบบเห็นหลุมได้ครบๆได้มากน้อยเป็นอย่างไร ช่วยโหวตด้วยนะครับ
ผมก็เล็งๆ ไฟหน้า HL-EL530 ไม่รุ้ว่าสว่างขนาดไหน แต่อยากได้ ไฟท้ายด้วย ที่เคยเห็นขายคุ่กัน นานแล้ว รอฟังจากท่านอื่นที่เคยใช้เหมือนกัน ครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

CATEYE HL EL 135ก็เป็นไฟพื้นๆนะคะ เกือบทุกคนที่ซื้อรถใหม่พอมีกำลังซื้อก็มักจะเล็งไฟรุ่นนี้คะ ส่องทางเห็นไหม๊ ตอบว่าไม่เห็นคะให้สัญญานดีไหม๊ ....ดีมากคะ ประหยัดถ่านสูง ใช้AA2ก้อน ถ้าเป็นeneloopหล่ะก้อ เหอะๆๆๆใช้ลืมเลย เปิดทิ้งเปิดขว้างถ่านก็ไม่หมดซะที เดือนกว่า2เดือนก็ยังไม่หมด ใช้แล้วงงเลยหล่ะจะบอกให้ โค ตะ ระ ดี ทน สว่างพอควร ประหยัดคะ กันน้ำน้อย หน้าฝนหล่ะก้อมีเช็ดกันทุกวัน มันซึมเข้าทางฝาถ่านจ๊ะ 3หลอดแต่สว่างโอเค ไม่จี๊ดจ๊าด ราคาพอควร

ส่วนCATEYE HL EL 530 เป็นไพส่องหลุมดีคะ มองเห็นจากด้านข้างได้ด้วย สว่างโค ตะ ระ ที่1500แรงเทียน สว่างกว่าUNO3เท่า กันน้ำสูง ตัวอ้วนกลมเพราะใช้AA4ก้อน(หนักนะจ๊ะ) ไม่ค่อยชอบเพราะมันตัวอ้วนอวบนี่แหละคะ สว่างน้อยกว่าไฟซูมแต่คุณภาพย่อมดีกว่า ใช้ถ่าน4ก้อนได้90ชมทีเดียวเชียว ประหยัดมากมายนะจ๊ะ กันน้ำสูง ราคาแพง

ดังนั้นไม่มีอะไรดีกว่ากัน ทั้ง2ตัวก็คุณภาพตามราคาคะ เปรียบเทียบกันได้ยาก ของแพงกว่าย่อมดีกว่าคุณสมบัติมากกว่า ถ้าจะเทียบแบบนี้เทียบไม่ออกคะ ตัดสินที่ความต้องการในการใช้ ปัจจัย และ ความชอบดีที่สุดคะ
ไฟล์แนบ
CATEYE EL530.jpg
CATEYE EL530.jpg (32.05 KiB) เข้าดูแล้ว 736 ครั้ง
CATEYE-EL-135.jpg (10.89 KiB) เข้าดูแล้ว 736 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย NIGHTRIDER30K เมื่อ 05 มี.ค. 2010, 22:56, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

oikosdr
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Mouton Bicycle Club
Bike: Brand of "Ton's Brothers"

โพสต์ โดย oikosdr »

หายไปนานเหมือนกันครับ งานเข้าเยอะแยะเลยครับ จะพยายามมาอ่านเรื่อยๆ
On The Edge
Some dream of worthy accomplishments, while others stay awake and do them
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ

งานเข้าแล้วคร๊าบบ....

เมื่อวานตัดสินใจไปถอยเจ้าตัว 530 จากโปรไบด์ครับ กลับบ้านมาก็ลองใส่ถ่านประกอบดูแต่ไม่สามารถเปิดติดก็ยังงงๆอยู่ตรวจสอบถ่านก็ไม่ได้ใส่ผิดด้านแต่สงสัยว่าสวิทย์เปิด-ปิดทำไมมันโยกแล้วไม่ค้าง อยู่ที่ตน.ใดตน.หนึ่ง เวลามองลงไปในกระบอกโดยไม่ได้ใส่ถ่านแล้วโยกสวิทย์ไป/มาก็ไม่เห็นมีอะไรเคลื่อนไหวในกระบอกเลยครับ พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล.ถ้าผมจะไปเคลมที่ร้านนครไทยซึ่งใกล้บ้านกว่าโปรไบด์จะได้ไหมครับ
bad_attitude
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 2.5
ตำแหน่ง: Bangkok, Siam

โพสต์ โดย bad_attitude »

Triathlete เขียน: ปล.ถ้าผมจะไปเคลมที่ร้านนครไทยซึ่งใกล้บ้านกว่าโปรไบด์จะได้ไหมครับ

ลองคิดดูว่าคุณเองเป็นเจ้าของร้านนครไทย คุณจะให้เคลมหรือปล่าวหล่ะครับ
รักชาติด้วยปากหาง่าย รักชาติด้วยการกระทำหาไม่เจอ
AR-15
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นคนเดียว .... แต่ ไม่เหงา
Bike: Giant , Jamis , KHS , Kuwahara , Merida , Klein และ Trek 2.5 เสือหมอบ . . . . .

โพสต์ โดย AR-15 »

:idea:

บรรดา สินค้ายี่ห้อ Cateye ที่ขายอยู่ในร้าน นครไทย ...... ก็มาจาก โปรไบค์ นั่นแหละ

แต่ ...... ถ้าซื้อจาก โปรไบค์ โดยตรง ก็ ควรจะไปเคลม ที่ โปรไบค์ จะสะดวกรวดเร็วกว่า ครับ

:idea:
Triathlete
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ..ผมได้หิ้วรถพับขึ้น bts เพื่อให้ทางโปรไบด์ตรวจสอบแล้วครับ ปัญหา คือ ผมบิดฝาไม่ตรงตำแหน่งไฟเลยไม่ทำงาน ไหนๆก็เอารถพับมาด้วยแล้วเลยให้ทางโปรไบด์ ช่วยโมดิฟายติดที่หน้ารถเหนือบริเวณล้อหน้าเรียบร้อย เป็นอันว่าโอ.เค ลองพับก็ไม่ติด และไม่ต้องคอยแกะไฟหน้าเข้า-ออกเวลาพับอีกต่อไป เอาไว้ค่ำๆจะออกไปลองความสว่างดูใหม่ .

ปล.ขอบคุณพี่ๆโปรไบด์ และพี่ๆในบอร์ดมากครับ....
jamzkub
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 087-5628569
team: Honda Auto Mobile Racing Team (จ.สุราษฎร์ธานี)
Bike: Bianchi Vertigo
ตำแหน่ง: อ.พุนพิน จ.สุราษฎร์ธานี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jamzkub »

ผมใช้แตรฟ้าผ่าน่ะครับ เป็นแตรไฟฟ้าใช้ถ่าน ให้พลังเสียงดี ขนาดไม่ใหญ่เทอะทะเหมือนแตรลม ซื้อจากในเว็บนี้ราคา 500-600 บาท ใช้มาจะ 6 เดือนแล้ว ถ่านยังไม่หมดเลยครับ ใช้จนลืมเลย เสียงก็ไม่เบาลง ปั่นทุกวันวันละ ชั่วโมงครึ่งถึงสองชั่วโมง ปั่นแต่ละครั้งกดแตรประมาณ 3-4 ครั้ง แนะนำครับตัวนี้

รูปภาพ

รูปภาพ
ไม่มีความสุขชั่วนิรันดร์ที่ใฝ่หา ไม่มีรักอมตะที่ยั่งยืนชั่วกาลนาน ไม่มีความฝันใดที่งดงามในความจริง

MYTHLAND The Mysterious World ดินแดนแห่งศาสตร์ลึกลับและเทพปกรณัม
http://mythland.org/v3/?fromuid=5

รวมเพลงสากล ♡ BOSSANOVA MUSIC ซึ้งๆ เพราะๆ เบาๆ จ้า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไฟส่องสว่าง / อุปกรณ์อิเลคโทรนิคอื่นๆ”