ถามเรื่องจักรยานเสือภูเขาบนเทรนเนอร์ กับ Spinbike ค่ะ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
kpblue
สมาชิก
สมาชิก

ถามเรื่องจักรยานเสือภูเขาบนเทรนเนอร์ กับ Spinbike ค่ะ

โพสต์ โดย kpblue »

พอดีต้องการซื้อจ้กรยานไว้ออกกำลังกล้ามเนื่อเข่่า เนื่องจากเข่าเสื่อม แต่สภาพแถวบ้านไม่่เอื้อให้ขี่ออกนอกบ้านค่ะ
ลังเลระหว่าง การซื้อ จักรยานเสือภูเขา กับ trainer และ Spinbike

เหตุที่คิดว่าซื้อ Spinbike น่าจะดีกว่า เพราะว่าแฟนจะขี่ด้วย คิด่ว่าถ้าสองคนใช้งานมันน่าจะปรับระยะเบาะ ระยะมือจับง่ายกว่า
ในกรณีต้องปรับกันบ่อยๆ

ไม่เคยขี่จักรยานเสือภูเขามาก่อน เคยแต่ขี่จักรยานธรรมดา แต่เท่าที่ดูใน คลิป เวลาปรับก็ค่อนข้างยากและใช้เวลามากกว่า Spinbike ใช่ไหมคะ
หรือจะมีรุ่นที่ปรับง่ายๆบ้างมั้ยคะ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”