ขอสอบถามตีนผี sram etap ไม่เชื่อม

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
F16
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ขอนแก่น
Bike: ตามสถานการณ์

ขอสอบถามตีนผี sram etap ไม่เชื่อม

โพสต์ โดย F16 »

พอดีตีนผีหลังไม่เชื่อมกับชิพเตอร์ สับหน้าใช้ได้

แบตมี
แบตชิพเตอร์มี

มีใครเคยเจอปัญหานี้แล้วแก้ไขได้บ้างครับ
ขอคำแนะนำที
เล่นกีฬา ต้องมีน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
biggysmall
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Domane SLR

Re: ขอสอบถามตีนผี sram etap ไม่เชื่อม

โพสต์ โดย biggysmall »

ลองเช็คยังครับว่ามอเตอร์มันทำงานไหม
กดปุ่มให้มันขยับดู
ถ้าไม่ทำงาน ก็แสดงว่าพังแล้ว

เพราะที่ผมเคยเป็นคือกด แล้วมันก็ไม่ทำงานน แต่มันเชื่อมกับชิฟเตอร์นะ เวลากด ชิฟเตอร์สังเกตุไฟ ที่ตีนผีมันก็กระพริบแต่มันไม่ขยับครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”