เปรียบมวย ล้อ 2ค่ายนี้ครับ ราคามือสองพอๆกัน RAYNOLD SLG VS ล้อ vision metron 40 '

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

เปรียบมวย ล้อ 2ค่ายนี้ครับ ราคามือสองพอๆกัน RAYNOLD SLG VS ล้อ vision metron 40 '

โพสต์ โดย ao111 » 24 ธ.ค. 2019, 14:11

เปรียบมวย ล้อ 2ค่ายนี้ครับ ราคามือสองพอๆกัน ค่ายไหนดี

ล้อ RAYNOLD SLG VS ล้อ vision metron 40
แนบไฟล์

Re: เปรียบมวย ล้อ 2ค่ายนี้ครับ ราคามือสองพอๆกัน RAYNOLD SLG VS ล้อ vision metron 40 '

โพสต์ โดย Fluke1800 » 31 ธ.ค. 2019, 12:31

Vision ใช้ๆไปมันต้องคอยเช็คจี๋ประกบลูกปืนน่ะครับ​ มันชอบคลาย
ส่วน​ Reynold ใช้อย่าง​เดียว​ เช็คลูกปืนบ้างตามระยะ​
ถ้าเป็นคนง่ายๆ​ ไม่ค่อยดูแลของ​ เลือก​ reynold
ทนทานดี​

ความลื่น​ของลูกปืน​ แยกไม่ออกครับ
ฝากกด like กลุ่มเราด้วยนะครับ
ทีมจักรยาน TTC เพชรบุรี.
https://www.facebook.com/TTCbikeclub/

Re: เปรียบมวย ล้อ 2ค่ายนี้ครับ ราคามือสองพอๆกัน RAYNOLD SLG VS ล้อ vision metron 40 '

โพสต์ โดย ao111 » 31 ธ.ค. 2019, 16:35

Fluke1800 เขียน:Vision ใช้ๆไปมันต้องคอยเช็คจี๋ประกบลูกปืนน่ะครับ​ มันชอบคลาย
ส่วน​ Reynold ใช้อย่าง​เดียว​ เช็คลูกปืนบ้างตามระยะ​
ถ้าเป็นคนง่ายๆ​ ไม่ค่อยดูแลของ​ เลือก​ reynold
ทนทานดี​

ความลื่น​ของลูกปืน​ แยกไม่ออกครับ

ขอบคุณครับผม

โพสต์ โดย edonkey » 10 ม.ค. 2020, 13:55

ใช้ Vision Metron 40 อยู่
ผมว่ามันเป็นล้อขอบสูงที่แปลกๆ
ลื่น แต่ไม่ค่อยไหล เทียบกับ Aero 46 แต่ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ
ข้อดีที่ผมชอบหรือ ล้อมันแข็งครับ ถ้าชอบล้อเดียวไปได้หมด ตัวนี้ก็ตอบโจทย์
แถมราคาถือว่าไม่แพงเลย เทียบกับสเปค
ส่วน SLG ไม่เคยลอง แต่ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นรุ่นต่ำกว่า Aero 46
ขอบน่าจะยังเป็นขอบวี แคบๆครับ

โพสต์ โดย compass » 10 ม.ค. 2020, 16:59

edonkey เขียน:ใช้ Vision Metron 40 อยู่
ผมว่ามันเป็นล้อขอบสูงที่แปลกๆ
ลื่น แต่ไม่ค่อยไหล เทียบกับ Aero 46 แต่ไม่ใช่ไม่ดีนะครับ
ข้อดีที่ผมชอบหรือ ล้อมันแข็งครับ ถ้าชอบล้อเดียวไปได้หมด ตัวนี้ก็ตอบโจทย์
แถมราคาถือว่าไม่แพงเลย เทียบกับสเปค
ส่วน SLG ไม่เคยลอง แต่ผมคิดว่ามันน่าจะเป็นรุ่นต่ำกว่า Aero 46
ขอบน่าจะยังเป็นขอบวี แคบๆครับ

Assault SLG เป็นขอบอ้วนแล้วครับไม่ใช่ขอบ V แต่เป็นรุ่นต่ำกว่า Aero 46 มาก เทียบกันไม่ได้

ผมเคยใช้ Assault SLG ก็เป็นล้อกลาง ๆ ดี ทนทาน ข้อเสียคือคลิกมันน้อย ฟรีขาแล้วกลับมาปั่นมีจังหวะไม่ค่อยติดเท้า
สำหรับผมแล้วล้อคาร์บอนขอบ 40 ปั่นไม่ต่างกับล้ออลูขอบสัก 27-30 ดี ๆ แต่ล้ออลูฯ ได้เปรียบกว่าตอนลงเขาและกระชากขึ้นเร็วกว่า (Shamal vs Assualt) ตอนนี้เลยจบที่ล้อ 2 คู่ Shamal กับ Odin ขอบ 50

โพสต์ โดย siamman18 » 12 ม.ค. 2020, 12:20

แอลเอ ไบไซเคิล , culture cyclist นำเข้ามาทั้งคู่ ไปลูบๆคลำๆได้เลย สบายๆ ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นละ

โพสต์ โดย ao111 » 12 ม.ค. 2020, 12:47

siamman18 เขียน:แอลเอ ไบไซเคิล , culture cyclist นำเข้ามาทั้งคู่ ไปลูบๆคลำๆได้เลย สบายๆ ชอบอันไหนก็เอาอันนั้นละ

เยี่ยมเลย