สงสัยเรื่องไซส์จักรยาน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
Wanwan Thiphanma
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สงสัยเรื่องไซส์จักรยาน

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma »

คือผมดูจักรยานของนักปั่นฝรั่ง ที่บอกขายาวตัวสั้น พอดูรูปจักรยานของนักปั่นที่ลงแข่ง ส่วนใหญ่หลักอานสูงมาก แต่ถ้าตัวสั้นจริง สเต็มก็ไม่น่ายาวมาก แต่ที่เห็นสเต็มก็ยาวมากเช่นกันน่าจะระยะ140+ได้เลย หรือว่าเค้าใช้จักรยานไซส์เล็กลงครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: สงสัยเรื่องไซส์จักรยาน

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

ใช่ใช้ไซร์เล็กครับ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

เป็นความนิยมของคนกลุ่มนึงครับ ว่าใช้เฟรมเล็กลงแล้วเบาขึ้น ซึ่งก็เบาขึ้นจริง
แต่การขี่คร่อมไซส์ต้องใช้ทักษะและพละกำลังสูงขึ้น ถ้าสองอย่างหลังนี้มีเหลือเฟือพอที่จะไปแลกกับน้ำหนักแล้ว จะทำให้ขี่ได้เร็วขึ้นครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Wanwan Thiphanma
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Wanwan Thiphanma »

ขอบคุณครับ กำลังคิดจะประกอบเสือหมอบใหม่ซักคัน ปกติใช้เฟรมไซส์53 กำลังคิดว่าจะหาเฟรมไซส์ 50-51ดูครับ จะเน้นไปปั่นขึ้นเขาดูบ้าง ไม่รู้ว่าเหมาะหรือเปล่าครับ ปกติปั่นแต่ทางราบตลอด
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arty118 »

พวกโปรเค้าใช้เฟรมไซส์เล็ก แล้วยืดเสต็มเพื่อความแอโร่ครับ
แต่จะทำอย่างนั้นได้ร่างกายต้องยืดหยุ่นและกล้ามเนื้อลำตัวต้องแข็งแรงมากครับ

คนธรรมดาอย่างเราๆเนี่ย ใช้ไซส์ให้เหมาะกับร่างกายเราดีกว่าครับ ไปลดไซส์ตามโปรมันจะขี่ไม่ได้เอาน่ะครับ
dachamut
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: เลขที่ 88 ถ.แก้วพิจิตร ต.หน้าเมือง อ.เมือง จ.ปราจีนบุรี 25000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย dachamut »

นักปั่นทั่วไป ไม่ไช่โปร หรือนักแข่งแบบอาชีพ อย่าตามเขาเลยครับ ใช้ตรง Size หรือ ต่ำกว่า Size ปกติลงมาสัก 1 Size น่าจะเหมาะกว่าครับ สภาพร่างกายคนปกติทั่วไป ปั่นไม่ได้นานครับ มันจะปวดเมื่อยล้าไปหมด
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”