ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
maxz_daduang
สมาชิก
สมาชิก
Bike: NOname

ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

โพสต์ โดย maxz_daduang »

Nok_Tri
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

โพสต์ โดย Nok_Tri »

มันจะเกิดออกซิเดชั่น ทำให้หมอง เกิดเป็นคราบดำ โดยเฉพาะตอนโดนเหงื่อโดนความเค็มแล้วปล่อยทิ่งไว้
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

Re: ถ้าเราลอกสีออกทั้งหมดจากเฟรมอลู โดยไม่พ่นสี พ่นเคลือบ มันจะเป็นไรไหมครับ

โพสต์ โดย leeo »

ลอกออกขัด และพ่นเคลือบเงาก็จะได้สีเนื้ออลู ต้องพ่นเคลือบเงา
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
รูปประจำตัวสมาชิก
vodovodo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไม่เน้น เน้นตั้งวง
Bike: Chevrollet

โพสต์ โดย vodovodo »

แนะนำพ่นเคลือบเงาเป็นฟิลม์ไว้ครับ ถ้าอลูเปลือยไปโดนกรดเข้มข้น หรือด่างเข้มข้น พวกน้ำที่ไหลออกจากถ่านทั้งหลายจะทำให้ผุได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”