สร้างเส้นทางใน Endomondo แล้วเส้นมันไม่ไปตามถนน

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

Moderator: Cycling B®y, spinbike, velocity

สร้างเส้นทางใน Endomondo แล้วเส้นมันไม่ไปตามถนน

โพสต์ โดย machoman » 22 ก.ย. 2017, 17:11

ก่อนนี้เคยเข้าเวป endomondo เพื่อสร้างเส้นทางปั่นอยู่หลายครั้งก็ไม่พบปัญหา แต่ตอนนี้พบว่าพอกำหนดจุดในแผนที่แล้วเส้นมันไม่ไปตามถนนดันเป็นเส้นตรงจากจุดถึงจุดเลย ใล่ขั้นตอนต่างๆดูก็หาไม่เจอว่าทำผิดตรงใหน ขอน้าๆช่วยแนะนำให้หน่อยครับ

Re: สร้างเส้นทางใน Endomondo แล้วเส้นมันไม่ไปตามถนน

โพสต์ โดย PL7624 » 23 ก.ย. 2017, 16:16

ของผมเปลี่ยนมือถือใหม่ก็เป็นครับ แต่เครื่องเก่าไม่เป็นแบบนี้ น่าจะเป็นที่ตัวจับgpsของมือถือมากกว่าครับ

Re: สร้างเส้นทางใน Endomondo แล้วเส้นมันไม่ไปตามถนน

โพสต์ โดย machoman » 25 ก.ย. 2017, 10:38

PL7624 เขียน:ของผมเปลี่ยนมือถือใหม่ก็เป็นครับ แต่เครื่องเก่าไม่เป็นแบบนี้ น่าจะเป็นที่ตัวจับgpsของมือถือมากกว่าครับ

ของผมใช้ในคอมครับ ก่อนหน้านี้ก็ปกติดี

โพสต์ โดย phisanu » 25 ก.ย. 2017, 22:53

ถ้าสัญญาณ จีพีเอส หายมันจะลัดตรงให้เลย แต่อันนี้ทำไมลัดหมด