สอนทำแผนที่บ้างครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
taoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA MATT5 / Infinite space comp

สอนทำแผนที่บ้างครับ

โพสต์ โดย taoat »

ผมเห็นตามงานปั่นต่างๆ เช่น ออแดกซ์ จะมีการทำแผนที่ออกมาก่อนเพื่อใช้ดูเส้นทางและระยะทาง ไม่ทราบว่าใช้โปรแกรมอะไรทำกันครับ หรือ ทำกันที่เวปไหน มีใครพอจะสอนหรือบอกวิธีการทำให้ได้บ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ :shock: :shock:
รถอะไรๆก็ปั่นด้วยกันได้...ถ้ามันคือ จักรยาน
unnero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Allez E5 2015
ติดต่อ:

Re: สอนทำแผนที่บ้างครับ

โพสต์ โดย unnero »

ในเว็บ garminconnectครับ ล็อกอิน /สร้าง/ แล้วเซฟไว้
มาเปิดใน app garminconnect เพื่อดูหรือเชื่อมต่อแล้วอัพลง เครื่อง garmin ก็ได้ครับ

ส่วนเว็บ strava ก็สร้างได้ เซฟไว้แล้วไว้เปิดดูในมือถือเวลาปั่นได้เลยครับ
ไฟล์แนบ
ภาพประกอบสำหรับgarmin
ภาพประกอบสำหรับgarmin
IMG_8592.PNG (587.69 KiB) เข้าดูแล้ว 3391 ครั้ง
strava
strava
IMG_8595.PNG (869.47 KiB) เข้าดูแล้ว 3391 ครั้ง
LINE : siwawut83
STRAVA : siwawut
มื อ ใ ห ม่ ค รั บ
taoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA MATT5 / Infinite space comp

โพสต์ โดย taoat »

เวป strava สมัครสมาชิกแล้วต้องเสียเงินรายปีใช่มัยครับ
รถอะไรๆก็ปั่นด้วยกันได้...ถ้ามันคือ จักรยาน
minginho
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย minginho »

taoat เขียน:เวป strava สมัครสมาชิกแล้วต้องเสียเงินรายปีใช่มัยครับ
ไม่จำเป็นครับ แค่ใช้ฟีเจอร์เสริมไม่ได้แค่นั้น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”