สอบถามอยากลองปั่น Randonneurs

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dukdik
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK Emonda ALR5

สอบถามอยากลองปั่น Randonneurs

โพสต์ โดย Dukdik »

รบกวนสอบถาม ผมปั่นมาได้พอประมาณ ปั่นเดี่ยวครับ โดยปกติปั่นตามงานวัดใจมาก็หลายงาน แต่ไม่เคยปั่นแบบ Randonneurs สักครั้ง เลยกังวลว่าจะปั่นแบบนี้ ต้องคำนึงถึงอะไรบ้าง ยังไม่เคยอ่าน Cue Sheet เลยเหมือนกัน ปกติปั่นวันละ 30 – 50 กิโล ส่วน ส – อ 85 – 95 กิโล AV 28 – 30 อยากลองปั่นแบบประเภทนี้บ้าง ตอนนี้อยากจะลอง 100 โลก่อน อีกอย่างควรใช้รถประเภทไหนเหมาะ ผมมีทั้งหมอบ ไฮบริด เสือภูเขา เข้าใจว่าต้องดูสภาพถนนเส้นทาง แต่ก็น่า0tดีบ้างแย่บ้างเป็นช่วง ๆ รบกวนสอบถามท่านที่ประสบการณ์เยอะแนะนำด้วยครับ ...อยากลองสักครั้งเผื่อชอบ ขอบคุณครับ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”