ขอบคุณนักปั่นเสือหมอบที่พุธมณฑลวันนี้ครับ

กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

กฏการใช้บอร์ด
กระดานนี้จะรวมกระทู้กลุ่มย่อยต่างๆ ใครไร้สังกัดหรือกลุ่มตั้งใหม่ สามารถตั้งกระทู้คุยได้ที่ห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
Popxc
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอบคุณนักปั่นเสือหมอบที่พุธมณฑลวันนี้ครับ

โพสต์ โดย Popxc »

วันนี้เช้าผมพาลูกชายกับภรรยาไปที่พุทธมณฑล และปรากฏว่าตัวผมเองได้เกิดอุบัติเหตุขณะฝึกยกล้อหน้า ซึ่งมันยกสูงเกินจนตั้งฉาก และปลดคลีทไม่ออก ทำให้ผมลงในท่าก้นกระแทกพื้นพร้อมน้ำหนักรถอีก 15 โล ในตอนนั้นมีนักปั่นเสือหมอบ 2 คนเข้ามาถามอาการ และได้ให้ความช่วยเหลือโทรหากู้ภัย พร้อมนำรถไปเก็บให้
ผมอยากจะขอใช้พื้นที่ Thaimtb เพื่อขอบคุณนักปั่นทั้งสองมาก ซึ่งผมไม่ทันได้ถามชื่อ วันนี้ได้เห็นน้ำใจของคนไทย คนรักจักรยาน ที่เมื่อเกิดเหตุก็รีบแวะมาช่วยเหลือในทันที

ขอบคุณมากๆครับ

ภวัต ศีลวัตกุล
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องรวมกระทู้กลุ่มย่อย”