สรุปรายชื่อร้านและแผงในคลองถมวรจักรครับ

ข่าวสาร หรือ พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานกู้ภัยอิสระ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

สรุปรายชื่อร้านและแผงในคลองถมวรจักรครับ

โพสต์ โดย Rush »

ที่ผมเคยบอกว่า สินค้าเจ้านั้น ถูกอย่างนั้น ดีอย่างนี้ ก็เป็นการช่วยกันทดสอบของเพื่อนนักปั่น กับทดสอบด้วยตัวเอง
ส่วนเรื่องร้านจักรยานและอุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง ผมก็อาศัยหน้าด้าน ถามโดยซื้อบ้าง ไม่ซื้อบ้าง จนพนักงานขายจำผมได้หมดทุกร้านแล้วล่ะ การทดสอบสินค้าแล้วแต่กำลังทรัพย์ของมนุษย์เงินเดือนไม่เกินสองหมื่น อะไรที่ราคาสูงจนเกินความจำเป็น หรือคุณภาพต่ำตามราคามากไป ผมก็จะไม่แนะนำให้ซื้อ แม้เป็นแบรนด์ในประเทศหรือนครปฐมบ้านตัวเองที่มีอยู่ถึงสี่ยี่ห้อ

วันนี้ ผมมานั่งนับดูจำนวนร้านกับแผงในวรจักร ต่อเนื่องถึงคลองถม พอนับได้ มีเกินกว่า 30 ร้านเลยล่ะครับ
ถ้าตลาดนัดคลองถมไม่ปิด ก็จะมีเกือบสี่สิบเจ้าเลย

คริสต์มาสนี้ ผมจึงขอสรุปรายชื่อร้านจักรยานและอุปกรณ์ในสองย่านติดกันนี้ ให้ท่านนักปั่นนำไปเป็นข้อมูลเพื่อใช้ในการเดินเลือกซื้ออุปกรณ์กันนะครับ

ส่วนข้อมูลเบื้องต้นของแต่ละร้าน ผมจะนำเสนอไปครั้งละร้านในโอกาสถัดไป
ขอบคุณทุกท่านที่อ่านกระทู้ของเด็กติดรถหกล้อส่งของมาตลอดนะครับ
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fuji Newest 4.0, รถพับ 16' Ireton single speed , เสือภูเขาอลูสีลอกเกือบหมดแล้ว 8 เกียร์ , เสือหมอบเหล็กเกียร์เดี่ยว , Cronus รุ่น Soldier, Trinx จักรยานปั่นสองคน

1.ธนายง ถนนวรจักร สี่แยกวรจักร

2.นิยมจักรยาน ถนนวรจักร สี่แยกวรจักร

3.ศรีวรจักรจักรยาน ถนนหลวง สี่แยกวรจักร

4.สปีดไบค์ ถนนหลวง ข้างอาคารศรีวรจักร

5.ฮะฮงพาณิชย์ ถนนหลวง ข้างอาคารศรีวรจักร

6.สปอร์ตเวิร์ค ถนนหลวง ข้างอาคารศรีวรจักร

7.ปุ้ย บ้านนอก ในรั้วอาคารศรีวรจักร

8.ร้านอุปกรณ์จักรยานในชั้นใต้ดินอาคารศรีวรจักร

9.Advance ปากซอยขวัญ ถนนหลวง

10.หงี่ฮง ในซอยขวัญ ถนนหลวง

11.โต็กเซ้งจักรยาน ถนนหลวง

12.ก้วงฮวด ถนนหลวง

13.Cycle sport ถนนหลวง

14.ฮั้วออโต้ ถนนหลวง

15.พิพัฒน์จักรยาน ถนนหลวง

16.เจริญวัฒนา ซอยสวนมะลิ 1 ถนนหลวง

17.ฮะฮงจักรยาน ซอยสวนมะลิ 1 ถนนหลวง

18.ชาญเจริญยนต์ ซอยดิสมาร์ค ถนนหลวง

19.สหจักรยาน ถนนหลวง หน้าโรงพยาบาลกลาง

20.Bike center ซอยสวนมะลิ 2

21.BG backpack ตรอกหลังอาคารศรีวรจักร

22.อาลี่ ตรอกหลังอาคารศรีวรจักร

23.ร้านหน้าซึบูญ่า ถนนเจ้าคำรพ

24.Bring BB & bicycle ถนนเจ้าคำรพ

25.Title (อาฮาว) ถนนยมราชสุขุมเ

26.JCT (กิมเซ้งจักรยาน) ถนนยมราชสุขุม

27.LA & A อิเล็กทรอนิกส์ ถนนมหาจักร

28.เฉลิมกิจเจริญ ถนนมหาจักร

29. กับ 30.สองร้านไร้ชื่อในคลองถมเซ็นเตอร์

31.ร้านขายหมวกมอเตอร์ไซค์กับหมวกจักรยาน ถนนเจ้าคำรพ ข้างรั้วโรงพยาบาลกลาง ปากซอยศรีธรรมาธิราช

32.แผงที่ซอยจึงเจริญพานิช สี่แยก S.A.B.

33.แผงขายเสื้อกับหมวกจักรยาน ปากทางเข้าคลองถมคอร์นเนอร์ 2 สี่แยก S.A.B

34.ร้านสุดท้ายเป็นร้านขายไฟฉาย ชื่อ ML ในคลองถมเซ็นเตอร์ ที่ควรซื้อแต่ไฟฉายกับไฟกระพริบ แต่สูบลมกับอุปกรณ์จักรยาน ไม่ควรซื้อนะครับ
Toshi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.2 2011, Cycle Life Style M, Bridgestone X3, Chevrolet FDB166 CY, Chevrolet CSF167 Classic
ตำแหน่ง: 46 ซอยรามคำแหง 27 ถนน รามคำแหง แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
ติดต่อ:

Re: สรุปรายชื่อร้านและแผงในคลองถมวรจักรครับ

โพสต์ โดย Toshi »

ถ้ามีแผนที่ประกอบจะเยี่ยมมากเลยครับ ขอบคุณครับ
Toshi Bike & Service
https://www.facebook.com/toshibike.th/
GoPee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-9877957
Bike: ็Haro Trail 29 inc
ตำแหน่ง: ประชานิเวศน์3
ติดต่อ:

Re: สรุปรายชื่อร้านและแผงในคลองถมวรจักรครับ

โพสต์ โดย GoPee »

ขอบคุณครับ
GoPee-โกปี๊-กระแฟโบราณชนิดหนึ่ง
http://jbcolorlab.webiz.co.th/
http://beemyshop.webiz.co.th/
pomroland
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized

โพสต์ โดย pomroland »

เยี่ยมเลยครับ ;) ;) ;)
O'Pern
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-813-6627
team: Authentic Bike Packer / Travelling Solo
Bike: ธนูไฟ
ตำแหน่ง: Bkk, TH
ติดต่อ:

โพสต์ โดย O'Pern »

แผนที่ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
fear is a mind killer
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ

mr.cool
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089155xxxx
team: อิสระ
Bike: Performer Recumbent 3 Wheel
ตำแหน่ง: 16110

โพสต์ โดย mr.cool »

ขอบคุณ
"ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
นิคม สร้างตนเอง
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 076453904
team: _
Bike: format
ติดต่อ:

โพสต์ โดย นิคม สร้างตนเอง »

ร้านไหนที่ขายกรุปเซทเสือราคาถูก 8-)
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ

เกือบทุกร้านมีอะไหล่แยกกรุ๊ปนะ แต่มีสามร้านที่ขายเป็นกรุ๊ปเซ็ตชิมาโน่ราคาใกล้เคียงกันคือ เจริญวัฒนากับฮะฮงพาณิชย์ ติดร้านสปีดไบค์
ส่วน Cycle sport ถูกไฟไหม้ ไม่แน่ใจว่าจะกลับมาเปิดเมื่อไหร่นะครับ
nik.korthong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: eagle 50
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nik.korthong »

ถ้ามีเบอร์โทรแนบมาด้วยก็คงดี ถึงไม่มีอากู๋คงช่วยได้ ขอบคุณมากครับ./
Rush
ขาประจำ
ขาประจำ

ที่ไม่กล้าให้หมายเลขโทรศัพท์ เพราะบางร้านไม่เคยรับสายน่ะ เช่นสหจักรยาน กับร้านหงี่ฮง
ส่วนฮะฮงพาณิชย์ ตัวแทนใหญ่ของชิมาโน่ ถ้าท่านนักปั่นโทรไป อาจต้องแปลกใจกับสไตล์การพูดที่ไม่ค่อยรักษาน้ำใจลูกค้าเท่าไหร่ของเฮียแก
แต่ร้านเดียวที่ผมอยากให้โทรหรือติดต่อทางไลน์คือ ชาญเจริญยนต์ ร้านที่ฝีมือดีที่สุดใน กทม

084-914-0344

ส่วนร้าน W. H. shop ในคลองถม ก็ 088-886-3018 ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “พูดคุยเรื่องทั่วไปในแวดวงจักรยาน”