พวกขับรถขี่มอไซค์ไปเก็บ KOM ของ Strava นี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
Rey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Mu P8

พวกขับรถขี่มอไซค์ไปเก็บ KOM ของ Strava นี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

โพสต์ โดย Rey »

บางคนลืมปิดไมล์แล้วขึ้นรถก็ยังพอทำเนา (แต่ก็สมควรลบทิ้งไม่ให้มารก Segment)
แต่พวกที่ตั้งใจขับรถไปวนเก็บ KOM นี่มันช่าง.... ก็ไม่รู้สินะ :lol: :lol: :lol:
arty118
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: พวกขับรถขี่มอไซค์ไปเก็บ KOM ของ Strava นี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

โพสต์ โดย arty118 »

Flag ไปเลยครับ เดี๋ยว strava เค้าก็มาลบทิ้งให้ครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
Bike: Only 2-wheels bike
ติดต่อ:

Re: พวกขับรถขี่มอไซค์ไปเก็บ KOM ของ Strava นี่จิตใจทำด้วยอะไรครับ

โพสต์ โดย lucifer »

ฮ่า ฮ่า Avg 80 km/hr
คนมันอยากฮา หรือ ไม่ก็อยากดังแต่ไม่มีฝีเท้าจะทำให้ดัง ก็เลยเล่นเครื่องทุนแรง หรือ ไม่ก็คงจะกวนใจคนเล่น เพราะเชื่อลึกๆว่า"น่าจะทำให้คนหงุดหงิด"ได้แน่นอน
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
Ride Decorrate
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 222 Cycling Team
Bike: Merida Reacto 400

โพสต์ โดย Ride Decorrate »

อยากเร็วอยากแรงแต่ไม่อยากซ้อมงัย :lol: :lol: :lol:
...รวมแว่น Oakey งาน AAA !!!... :lol: :lol: :lol:
https://www.facebook.com/photo.php?fbid ... =1&theater
ลิงกังปั่นหมอบ
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ลิงกังปั่นหมอบ »

ไร้สาระน่ะครับ
หึม...? ผมไม่ได้ปั่นจักรยาน แต่ผมขี่ยานรบต่างหาก!
คิดให้ดี โทษเทคนิคตัวเองก่อนจะโทษจักรยาน
มันไม่ใช่เป็นเพราะจักรยานที่แกปั่น แต่อยู่ที่แกปั่นมันยังไง?
มันไม่ใช่เพราะจักรยานมันงี่เง่าเฮงซวย แต่มันคือแกทำให้มันดูงี่เง่าปัญญาอ่อน
Rey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Mu P8

โพสต์ โดย Rey »

ผมเจอคนนึง โดน flag ทุก activities เลยครับ เป้าหมายเขาชัดเจนมาก :lol: :lol: :lol:
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Number8 »

เห็นตอนแรกว่าจะบอกให้ไปเข้าโปรทีม แต่แช่เป็น ชั่วโมงนี่ไม่ใช่ จย แล่วว่ะ :lol:
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
peep_bmw
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4900

โพสต์ โดย peep_bmw »

ผมเคยตอนซื้อไมล์มาครั้งแรก นั่งแท็กซี่กลับบ้าน ลองกดเล่นดู จากนั้นลืม ผ่านไปหลายครั้ง ก็กด Update All new activities มาเปิดดูวันหลัง อย่างงง ตรูปั่นยังไงได้ขนาดนั้นฟระ 555

อีกอย่างคือไมล์เพี้ยนครับ เคยปั่นความเร็วจริงประมาณ 30-35 ไมล์โชว์เป็นร้อยเลย แม่เหล็กอันเดียวนะครับ
Paxxa
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: cBoardman elite air 9.2s
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Paxxa »

KOM คืออะไรครับ
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
team: BPMTB , BPRB , Bikeloves
ติดต่อ:

KOM = King of mountain หรือ เจ้าภูเขา เดิมทีใข้สำหรับการปั่นขึ้นเขา แต่ระยะหลังกลายเป็นเส้นทางอะไรก้ได้ ขอให้ทำเวลาน้อยที่สุดในกลุ่ม ก็เป็น KOM ได้แล้ว

ถ้าเป็นผู้หญิงจะเป็น QOM หรือ Queen of mountain
ถ้าอ่อนซ้อม อ่อนทักษะ ก็จะพบว่าจักรยานคันไหนๆก็ไม่แตกต่างกันหรอก เพราะปั่นไม่ไปเหมือนๆกัน และบังคับควบคุมได้ห่วยพอๆกัน
Number8
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898554137
team: Dr.bike club/ Fang nopburi
Bike: Schwinn/ specialized M2/ LOOK 675
ตำแหน่ง: ฝาง เชียงใหม่
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Number8 »

lucifer เขียน:KOM = King of mountain หรือ เจ้าภูเขา เดิมทีใข้สำหรับการปั่นขึ้นเขา แต่ระยะหลังกลายเป็นเส้นทางอะไรก้ได้ ขอให้ทำเวลาน้อยที่สุดในกลุ่ม ก็เป็น KOM ได้แล้ว

ถ้าเป็นผู้หญิงจะเป็น QOM หรือ Queen of mountain
เอามาใช้กันผิดๆ ละมั้งครับ KOM เท่าที่รับรู้มาแต่ไหน คือ คนที่ใช้เวลาปั่นขึ้นดอย น้อยที่สุด ไม่ใช่ลงดอย. ไม่ใช่ sprint segment นะครับ มั่วไปหมด
อีกอย่างชอบตั้ง segment ลงดอยแข่งกัน มันอันตรายมากๆ
มนุษย์ไม่ได้ถูกสร้างมาเพื่อยอมแพ้ มนุษย์อาจถูกทำลายได้ แต่ไม่ยอมแพ้
เออร์เนส แฮมมิ่งเวย์
lucifer
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใช่แล้วครับ เดี๋ยวนี้มันจะกลายเป็น King of Match แทน King of mountain กันไปแล้ว
คนผิดคือ Strava หละครับที่มันใช้แบบนี้
PHR
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BOARDMAN SLR 9.8

โพสต์ โดย PHR »

บางคนขาแรงอยู่แล้วแอบเนียนๆก็มีนะครับ

ผมเคยเจอผู้หญิงคนนึงไปปั่นที่สนามบังเอิญเจอกันบ่อยมาก

ซึ่งปกติก็เห็นนางปั่นในสนามก็ปั่นเร็วอยู่ avต้นๆ แล้วแต่วัน

หน้าตาโอเค อารมณ์ประมาณว่า net idol facebook strava คน follow เพียบ

ออกไปปั่นที คนเชียร์ตรึม แฟนคลับเพียบ

มีอยู่วันนึงได้ยินคนคุยกันบอกว่านางชอบ ขับรถเปิด strava แล้วเนียนว่าปั่นเอง

มีวันนึงผมกำลังจะปั่นกลับบ้าน เจอเธอออกมาเก็บรถกำลังจะขับออกพอดี ด้วยความอยากรู้เลยแอบขี่ตามห่างๆ

สรุป คุณเธอขับรถไป ไปเปิด strava ไปความเร็วสัก 30 กลางๆ ทำเนียนๆ เหมือนปั่นไป-กลับจากบ้าน

นางไล่เก็บ record ตาม segment อยู่ 10 อันดับแรกตลอด (แต่ไม่เคยได้ QOM นะครับเดี๋ยวไม่เนียน ฮ่าๆ)

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าคนพวกนี้เค้าคิดอะไรอยู่
withawin01
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย withawin01 »

PHR เขียน:บางคนขาแรงอยู่แล้วแอบเนียนๆก็มีนะครับ

ผมเคยเจอผู้หญิงคนนึงไปปั่นที่สนามบังเอิญเจอกันบ่อยมาก

ซึ่งปกติก็เห็นนางปั่นในสนามก็ปั่นเร็วอยู่ avต้นๆ แล้วแต่วัน

หน้าตาโอเค อารมณ์ประมาณว่า net idol facebook strava คน follow เพียบ

ออกไปปั่นที คนเชียร์ตรึม แฟนคลับเพียบ

มีอยู่วันนึงได้ยินคนคุยกันบอกว่านางชอบ ขับรถเปิด strava แล้วเนียนว่าปั่นเอง

มีวันนึงผมกำลังจะปั่นกลับบ้าน เจอเธอออกมาเก็บรถกำลังจะขับออกพอดี ด้วยความอยากรู้เลยแอบขี่ตามห่างๆ

สรุป คุณเธอขับรถไป ไปเปิด strava ไปความเร็วสัก 30 กลางๆ ทำเนียนๆ เหมือนปั่นไป-กลับจากบ้าน

นางไล่เก็บ record ตาม segment อยู่ 10 อันดับแรกตลอด (แต่ไม่เคยได้ QOM นะครับเดี๋ยวไม่เนียน ฮ่าๆ)

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันนะครับว่าคนพวกนี้เค้าคิดอะไรอยู่
ใครหว่า อิอิ :twisted:

ผมเลิกเล่นแอพนี้นานละครับ
NEMOK
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0983937217
Bike: cinelli experience
ตำแหน่ง: แม่สา แม่ริม เชียงใหม่

โพสต์ โดย NEMOK »

ตลกดีครับ ไม่เห็นต้องซีเรียสเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”