ปัญหา in Trend สำหรับหน้าฝน : ซื้อ Trainer แบบไหนดี

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของเสือหมอบโดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ

ผู้ดูแล: Cycling B®y, spinbike, velocity

รูปประจำตัวสมาชิก
NeoBiker
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant SCR2 2014

Re: ปัญหา in Trend สำหรับหน้าฝน : ซื้อ Trainer แบบไหนดี

โพสต์ โดย NeoBiker »

หน้าฝนปีนี้มาแล้ว ต่อเนื่องทุกวันเลย เลยต้องเข้ามาหาข้อมูลเทรนเนอร์
เท่าที่อ่านมาตอนนี้ คงเลือก CycleOps-Jet Fluid หรือไม่ก็ Kurt Kinetic road machine
แต่อยากถามเพิ่มนิดนึงครับ เห็นเดี๋ยวนี้ มีเกมส์ให้เล่นในคอมกันด้วย Swift และ BKOOL
- เทรนเนอร์สองตัวบน ต่อเล่น Swift ได้ใช่ไหมครับ
- BKOOL นี่ เห็นว่า 2x,xxx บาท กัดฟันซื้อดีไหมครับ หรือเลือกเทรนเนอร์ 2 ตัวด้านบน+Swift ดีครับ
อยากทราบความคิดเห้น ข้อดี ข้อเสียครับผม
ขอบคุณครับ
veera31
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818019179
Bike: cervelo
ติดต่อ:

Re: ปัญหา in Trend สำหรับหน้าฝน : ซื้อ Trainer แบบไหนดี

โพสต์ โดย veera31 »

ถ้าอยากได้ความสมจริงของเส้นทางที่มีอยู่จริง จําลองเส้นทางไว้ซ้อมก่อนแข่งจริงได้ ปรับหนืดตามความชันของภูเขาทุกลูกในโลกนี้ลองดูbkoolครับ
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

NeoBiker เขียน:หน้าฝนปีนี้มาแล้ว ต่อเนื่องทุกวันเลย เลยต้องเข้ามาหาข้อมูลเทรนเนอร์
เท่าที่อ่านมาตอนนี้ คงเลือก CycleOps-Jet Fluid หรือไม่ก็ Kurt Kinetic road machine
แต่อยากถามเพิ่มนิดนึงครับ เห็นเดี๋ยวนี้ มีเกมส์ให้เล่นในคอมกันด้วย Swift และ BKOOL
- เทรนเนอร์สองตัวบน ต่อเล่น Swift ได้ใช่ไหมครับ
- BKOOL นี่ เห็นว่า 2x,xxx บาท กัดฟันซื้อดีไหมครับ หรือเลือกเทรนเนอร์ 2 ตัวด้านบน+Swift ดีครับ
อยากทราบความคิดเห้น ข้อดี ข้อเสียครับผม
ขอบคุณครับ

ZWIFT ครับ ไม่ใช่ SWIFT Swift นี่มันรถยนต์แล้วครับ
scanwave
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย scanwave »

หน้าฝนนี้ อยากจะมีสักตัว
mazzazo
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Independent
Bike: BH Quartz 2015

โพสต์ โดย mazzazo »

flybigbear เขียน:
NeoBiker เขียน:หน้าฝนปีนี้มาแล้ว ต่อเนื่องทุกวันเลย เลยต้องเข้ามาหาข้อมูลเทรนเนอร์
ขอบคุณครับ

ZWIFT ครับ ไม่ใช่ SWIFT Swift นี่มันรถยนต์แล้วครับ

ฺBkool เหมาะกับคนที่ซ้อมวัตต์ กับทำ simulation เส้นทางแข่งจริงมากกว่าครับ

ผมว่า Zwift สนุกกว่า Bkool มันค่อนข้างจริงจังมากๆ

อีกอย่าง Bkool ต้องจ่ายค่า member รายปีด้วยครับ
flybigbear
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานจังหวัดแพร่
Bike: NICH SIGNATURE

โพสต์ โดย flybigbear »

zwift ยังเป็น beta อยู่ ต้องรอดูต่อไปว่า ถ้าเปิดใช้งานจริง ค่าไลเซ้นต์จะเท่าไหร่
หมาหอบแดด
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หมาหอบแดด »

ได้ความรู้เยอะเลยครับ
ขอบคุณทุกข้อมูลครับผม
ไฟล์แนบ
IMG_2596.jpg (875.42 KiB) เข้าดูแล้ว 1000 ครั้ง
" ไม่มีเพื่อนอย่าไปไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปกับเพื่อน "

@@@กระทู้ Like สาระ(หนุ๊กกันนิคุณ)@@@
sunkaesner
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0811748135
Bike: dahon speed faco

โพสต์ โดย sunkaesner »

ขอบคุณสำหรับความรู้และคำแนะนำครับ สุดท้ายตัดสินใจเลือก Minoura 240ครับ
ไฟล์แนบ
ปั่นไปดูข่าวไปด้วย
ปั่นไปดูข่าวไปด้วย
20150628_070521.jpg (764.59 KiB) เข้าดูแล้ว 934 ครั้ง
Bill.billy
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0869542901
team: Phuket Bike Spiner
Bike: เบนชิ
ตำแหน่ง: 89/426 ต วิชิต อ เมือง จภูเก็ต

โพสต์ โดย Bill.billy »

ขอบคุณคับ
NO.7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 500 million dolly
Bike: Masi, Merida, Bianchi, Luis Garneau, Giant, Trek, Infinite
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

โพสต์ โดย NO.7 »

:mrgreen: :mrgreen:
beering7
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย beering7 »

ขอบคุณครับ
เวนเก้อ
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย เวนเก้อ »

ขอบคุณมากครับสำหรับบทความช่วยในการตัดสินใจเลือกซื้อเทรนเนอร์จักรยานได้ดีมากเลย ตอนนี้ไปจัดมาแล้วจากเวปนี้ http://www.biketrainerthailand.com/ ปั่นเพลินเลย
รูปภาพ
gunzjbass
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0963676245

โพสต์ โดย gunzjbass »

ขอบคุณสำหรับความรู้และคำแนะนำครับ สุดท้ายตัดสินใจเลือก
แบบจับดุมจาก www.biketrainerthailand.com
เค้ามาติดตั้งให้ด้วย เหมาะกับคนขี้เกียจแบบผมดี
Korkiert
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894658901
team: pattani
Bike: trek alr 5

โพสต์ โดย Korkiert »

ขอบคุณครับ
Minn J
สมาชิก
สมาชิก
team: HaoTri Nan
Bike: Pinarello Dogma F8 Wiggo HR
ตำแหน่ง: จังหวัดน่าน
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Minn J »

เคยมีใครใช้ Trainer แบบนี้มั้ยครับ? ต่างจาก ระบบ 3 ลูกกลิ้ง มั้ย?

ขอบคุณครับ

รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “เสือหมอบ (roadbike)”