โช๊คหน้า-หลัง

ถ้าเป็นรถหรืออุปกรณ์ที่ออกแบบมาเป็นของ Downhill โดยเฉพาะ เชิญเข้าห้องนี้ครับ
ตอบกลับ
suriyaRtt
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โช๊คหน้า-หลัง

โพสต์ โดย suriyaRtt »

โช๊คหน้า-หลังต้องมีความสัมพันธ์กันมากแค่ไหน

เช่นโช๊คหน้าเป็น 140 หลัง เป็น 160 จะได้มั้ยครับ
หรือ หน้า 120 หลัง 160 (6.7")

รบกวนถามหน่อยครับ พอดีเพิ่งเริ่มศึกษาและอยากมี full sus สักคัน
รูปประจำตัวสมาชิก
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

Re: โช๊คหน้า-หลัง

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

รถโดยมากหน้าหลังมักจะยุบเท่ากันครับ ถึงแม้จะมีหลายคันที่หน้าหลังยุบไม่เท่า หรือรองรับหรือปรับระยะยุบทั้งหน้าหลังได้หลายระดับ

และโดยส่วนตัว ชอบหลังแข็งกว่าหน้าหน่อย ยุบน้อยกว่าหน้านิด รู้สึกบังคับได้คล่องตัวกว่า ตอนลงแรงๆ ให้โช้ครับแรงข้างหน้าเยอะหน่อย มือจะได้สะเทือนน้อย ส่วนข้างหลังให้ขารับไปบ้าง ได้อารมณ์ดีครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
Blue Haro
ขาประจำ
ขาประจำ
team: วงลงเขา

Re: โช๊คหน้า-หลัง

โพสต์ โดย Blue Haro »

ให้ดูคู่มือเฟรมเลยครับจะมีขนาดของช๊อคหน้าที่แนะไว้ครับ ส่วนความแข็งของสปริงก็ตามน้ำหนักตัวผู้ขี่ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Downhill-Freeride”