รีแม็ทเส้นทางนี้อีกครั้ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: merida

รีแม็ทเส้นทางนี้อีกครั้ง

โพสต์ โดย jarjar »

ไปได้จักรยานคันนี้มาครับ คนขายบอกเป็น araya แต่ทำสีใหม่ เรารึก็ไม่มีความชำนาญเรื่องจักรยาน แต่ดูแล้วมันโดนครับ และราคาก็พอสู้ได้ครับ เป็นโคโมรี่และล้อ 700 ตามที่ใจต้องการเลย จัดมาซะ :D :D ได้มาก็ไม่ผิดหวังครับ ปั่นดีมาก แทบไม่ต้องทำอะไรเพิ่มเลย มีทำอยู่อย่างเดียวคือตั้งวงล้อหลังใหม่แค่นั้นเอง เป้าหมายคือเอามาทำเป็นทัวร์ริ่งครับ ติดตะแกรงหน้า-หลัง (สองอย่างนี้ทำเองครับ) ซื้อบันไดทัวร์ริ่งมาติดใหม่ และก็ตัดสติ๊กเกอร์ติดเล่นๆแบบตามใจฉัน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ชิพเตอร์เป็นแบบมือบิดครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เบาะถึงจะเก่าแต่ก็ไม่เปลี่ยนครับ ว่ามันเข้ากับตรูดดี :mrgreen:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ยังเป็นแฮนด์ตรงอยู่ครับ จริงๆอยากได้แฮนด์ผีเสื้อ แต่ลองปั่นดูก่อนถ้ามันใช่! คงต้องเปลี่ยนแน่นอน
รูปภาพ
กระเป๋ารอของนอกมือสอง นานๆมาทีไม่เคยทันเขาเลย ตัดสินใจเล่นของไทยครับ เห็นเขาว่าเป็นไรนิดหน่อย-เคลมง่ายและราคาเป็นมิตรด้วย รุ่นใหม่มีฝาปิดด้านบน ก็ดูดีระดับนึงครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รีแม็ทเส้นทางนี้อีกครั้ง

มีเวลาก็ออกซ้อมบ้างครับ วันละ 30-40-50 โลบ้าง แล้วแต่โอกาส
รูปภาพ
รูปภาพ
ในระแวกจังหวัดนนท์แหละครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
Mr_iCard
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819296060
team: ทัวร์กากๆ
ตำแหน่ง: 1004/411 คูณสุขวิวล นวมิทร157 กทม

โพสต์ โดย Mr_iCard »

หาโอกาสและเวลาออกท่องเที่ยวตามใจฝันเลยครับ
..

ท่องเที่ยวด้วยใจไปด้วยสองล้อ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

วันเดินทางมาถึงครับ เช้าวันศุกร์ที่แล้ว เส้นทาง นนท์- อ.เมืองยาง จ. นครราชสีมา เส้นทางนี้เคยไปแล้วครั้งนึงเมื่อปลายปีที่แล้วด้วยจักรยานเสือหมอบ รอบนี้เอาทัวร์ริ่งไปครับ ครั้งที่แล้วไมล์เสีย ครั้งนี้ก็ไมล์ตัวเดิมแหละครับ เปลี่ยนถ่านใหม่ ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไร
ก่อนออกเซ็ทไมล์ให้เป็น 0
รูปภาพ
เช้ามืดครับ ประมาณตี 5.40 น.
รูปภาพ
รูปภาพ
:D :D
รูปภาพ
รูปภาพ
ใช้เส้นทางเดิม นนท์-วิภาวดีฯ
รูปภาพ
ความเร็วสบายๆ :D
รูปภาพ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

เดินทางคนเดียวครับ ไม่ต้องรอหรือตามใคร ปั่นตามใจฉัน สบายๆ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ความเร็วอยู่ประมาณนี้ มีเร็วกว่านี้บ้างเป็นบางครั้ง
รูปภาพ
:D :Dปั่นไปถ่ายรูปไป ถนนไม่ว่างจริงๆไม่ควักกล้องออกมาถ่ายครับ :D
รูปภาพ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

เยี่ยม...เข้ามาติดตามชม ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

บางช่วงถนนดีๆ ว่างๆ ลองกดๆดูหน่อย บางช่วงความเร็วมากกว่านี้นะครับ :D :D
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงตลาดทุ่งบัวชม..อดไม่ได้ที่จะเข้าไปพัก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
ก่อนถึงช่วงบายพาสสระบุรีนี่ได้จอดลูบยาง 2-3 ครั้ง เพราะฝ่าดงแก้วแตกขวดแตกมา โดยเฉพาะเศษขวดเครื่องดื่มบำรุงกำลังเยอะจริงๆ (สีน้ำตาลเข้ม)
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงโรงเกลือสระบุรีได้ 100 โลแล้ว :D
รูปภาพ
รูปภาพ
เข้าไปชมในตลาด 1 รอบ มีร้านจักรยานด้วย (จักรยานใหม่)เห็นเราเข้าไปชมก็มีบริการน้ำเย็นเลยครับ เย็นเจี๊ยบ ขอบคุณมากๆเลย เสียดายไม่ได้เก็บภาพมาด้วย ส่วนจักรยานมือสองอยู่ด้านหน้าครับ มีเพียบเหมือนกัน
รูปภาพ
ไปต่อครับ เขาบอกว่าเดินทางไกลอย่าพักนานมาก
รูปภาพ
ช่วงดันเนินมวกเหล็กครับ ว่าจะไม่หยุด แต่ก็อดไม่ได้
รูปภาพ
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ
รูปภาพ
บอกตรงๆครับ ...แดด..สุดตรีนนนจริงๆ :D
รูปภาพ
ตรงนี้หยุดถ่ายรูปเฉยๆครับ เพราะต้องการภาพด้านหลัง
รูปภาพ
รูปภาพ
ติ๊ด ชุมสาย
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: หมู่บ้านการเคหะระยอง ตำบลทับมา อำเภอเมือง จังหวัดระยอง 21000

โพสต์ โดย ติ๊ด ชุมสาย »

สุดยอดเลยครับ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
(Titt Rayong)
seed2524
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้ทีมสังกัด
Bike: Mongoose Sycamore touring bike

โพสต์ โดย seed2524 »

แจ่มเลยครับ อยู่ที่ใจ ที่ใหนก็ไม่ไกลตีน ยอดเยี่ยมครับ :D :D :D
ปั่นด้วยหัวใจ ท่องเที่ยวไทยไปด้วยกัน

Facebook Fanpage : @Touringbikeaccessories, @Up2You
Line ID: Km.thailand
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

Mr_iCard เขียน:หาโอกาสและเวลาออกท่องเที่ยวตามใจฝันเลยครับ
ขอบคุณครับ :D
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

สนั่น อันทเกตุ เขียน:เยี่ยม...เข้ามาติดตามชม ครับ
ขอบคุณครับ บอร์ดใหม่ยังงงๆอยู่เหมือนกัน :mrgreen:
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

ติ๊ด ชุมสาย เขียน:สุดยอดเลยครับ
ขอบคุณครับ ปั่นทัวร์ริ่งนี่เอาเรื่องเหมือนกันนะ อุกรณ์เยอะ หนักและก็ต้านลม :mrgreen: :mrgreen:
jarjar
ขาประจำ
ขาประจำ

seed2524 เขียน:แจ่มเลยครับ อยู่ที่ใจ ที่ใหนก็ไม่ไกลตีน ยอดเยี่ยมครับ :D :D :D
ครับอยู่ที่ใจจริงๆ มีคอทัวร์ริ่งบอกผมว่า ถ้าใจมาแล้วล่ะก็ ทุกอย่างสบาย ไปได้เลย ไม่ต้องกลัวอะไรทั้งนั้น :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”