ติดกล้องวิดิโอ ที่หมวกแบบไหนกันครับ

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
wanzer
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT AVALANCHE 4.0 Hydraulic -Disc

ติดกล้องวิดิโอ ที่หมวกแบบไหนกันครับ

โพสต์ โดย wanzer »

สวัสดีครับ ทุกท่าน ผมมีเรื่องอยากสอบถามครับ
ไม่ทราบว่า ทุกท่าน ติดกล้องวิดิโอ action cam ไว้ตรงส่วนไหนของหมวกครับ

เพราะจากที่ลองติดตามแบบคู่มือ แนะนำให้ติดด้านข้าง กลายเป็นว่า มันหนักไป ข้างหนึ่งเลยอ่าครับ
ตอนนี้ ผมเลยย้ายสายรัดใหม่ เอามาไว้ที่กลางศรีษะแทน

ปล. ผมใช้กล้องของ sony as100v ครับ
คนเราจะประสบความสำเร็จหรือไม่ มีอยู่ 2 อย่าง คือ "ทำ" หรือ "ไม่ทำ"
รูปประจำตัวสมาชิก
scotchbrite
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trinx FM260, JAVA CL16s
ตำแหน่ง: Bangkok
ติดต่อ:

Re: ติดกล้องวิดิโอ ที่หมวกแบบไหนกันครับ

โพสต์ โดย scotchbrite »

หนแรกลองติดด้านข้าง ลองแล้วมุมไม่ค่อยชอบครับ
ตอนนี้เลยเอามาแปะกลางหัวเลย บาล้านซ์ดี

รูปภาพ
wanzer
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GT AVALANCHE 4.0 Hydraulic -Disc

Re: ติดกล้องวิดิโอ ที่หมวกแบบไหนกันครับ

โพสต์ โดย wanzer »

รูปภาพ
ตอนนี้ ปรับให้มาอยู่แบบนี้ แทนครับ
คนเราจะประสบความสำเร็จหรือไม่ มีอยู่ 2 อย่าง คือ "ทำ" หรือ "ไม่ทำ"
chatchawan101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merridamatt40d

โพสต์ โดย chatchawan101 »

กล้องติดหมวก ผมใช้ติดที่ด้านบนเลยครับ ถ้าติดข้างมันไม่ถนัดอ่ะครับ แต่ถ้าหมวกรัดไม่ดีมันก็จะขยับได้นะครับ
ผมใช้ Drift ghost น้ำหนักถือว่าไม่หนัก ติดสบายๆครับ แต่ชอบติดที่แฮนด์มากกว่า
รูปภาพ
chatchawan101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merridamatt40d

โพสต์ โดย chatchawan101 »

ติดที่แฮนด์ครับ ของผมสะดวกหน่อยตรงที่กล้องมันหมุนเลนส์ได้ครับ ติดตรงไหนก็ได้หมุนเลนส์เอา
รูปภาพ
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ต่อไปแว๊นมันคงไม่ตบหัว แต่อาจจะกระชากกล้องไปจากหัวเลย :shock:
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”