ไมล์ CATEYE STRADA รุ่น CC-RD430DW รุ่นนี้ใช้ได้หรือเปล่า

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
joejomojo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Coyote Galaxy

ไมล์ CATEYE STRADA รุ่น CC-RD430DW รุ่นนี้ใช้ได้หรือเปล่า

โพสต์ โดย joejomojo »

เห็นราคาไม่แรงเท่าไหร่ แต่ได้ครบทั้ง HRM+วัดรอบขา+ไมล์ด้วยครับ

สงสัยนิดนึงครับ ตรงตัวหน้าจอเราถอดออกมาดูตอนออกกำลังกายในบ้านได้มั้ยครับ

รบกวนเพื่อนๆพี่ๆชี้แนะด้วยครับ
พอดีงบจำกัด3700บาทครับ แต่อยากได้ครบครับ :D
รูปประจำตัวสมาชิก
n2l
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Cervelo R3

Re: ไมล์ CATEYE STRADA รุ่น CC-RD430DW รุ่นนี้ใช้ได้หรือเปล่า

โพสต์ โดย n2l »

รุ่นนี้ตอนที่ใช้ข้อเสียคือ ไม่มีไฟ blacklight ไว้ส่องตอนปั่นกลางคืนครับ

ส่วนการถอดไมล์มาใช้กับการออกกำลังกายประเภทอื่น (คาดว่านำมาใช้ดู HR) ต้องถอดฐานไมล์ติดมาด้วยและต้องดูระยะห่างด้วยครับ ส่วนไมล์จะเข้าสู่โหมด Stand by รึเปล่าไม่แน่ใจ เพราะไม่เคยถอดออกมาใช้นอกจากใช้กับการปั่นจักรยานเลยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”