ขอคำแนะนำเส้นทางจากหัวหินไปสงขลาครับ (กลับมาแล้วครับ)

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ
team: UTC MTB
Bike: GianATX 830 ,BT wild west,KHS F20T3

Re: ขอคำแนะนำเส้นทางจากหัวหินไปสงขลาครับ (กลับมาแล้วครับ)

โพสต์ โดย Kem »

เก็บเอาคติธรรมมาฝากครับ

รูปภาพ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: GianATX 830 ,BT wild west,KHS F20T3

Re: ขอคำแนะนำเส้นทางจากหัวหินไปสงขลาครับ (กลับมาแล้วครับ)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

รามาถึงสุราษฎร์ธานี5โมงกว่าๆเลยมีเวลามาเดินเล่นที่ตลาดน้ำริมแม่น้ำตาปี ของกินเยอะมากขนมจีนใต้อร่อยมาก ผักเครื่องเคียงเยอะดี โดยเฉพาะผักดองอร่อยมาก ส่วนมื้อเช้า พลาดไม่ได้กับติมซำ ถาดละ15บาท ไอ้อ้วนใช้พลังงานไปมาก จัดหนักเลยมื้อนี้

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ssc007
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ssc007 »

Kem เขียน:อ้าว..มาขี่จักรยานแล้วเรอะ เสือแก๋ง

ครับพี่ พยายามซ้อมๆจะหนีที่บ้านไปปั่นทัวส์ มั่งครับ
แต่คงสู้น้อง ภูมิ ไม่ไหว 55
Line.skill_in
Face.kitichai_in
Pag.SKILL's Vintage
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

วันที่7พอถึงสุราษฯลูกชายบอกอยากกลับบ้านคิดถึงน้องกับแม่ พยายามเกลี้ยกล่อมให้ไปต่อ อีกไม่เท่าไหร่ก็จะถึงสงขลาแล้ว ไอ้อ้วนไม่ยอมท่าเดียว บอกถ้าไปอีกจะขี่เป็นครั้งสุดท้าย แล้วจะไม่ขี่อีกเลย เจอไม้นี้เลยต้องยอม กลับก็กลับ เลยนอนพักที่สุราษฯ2คืน ก่อนที่จะขึ้นเครื่องกลับ สรุปขี่7วัน ได้450กิโล ถือว่าใช้ได้เลยสำหรับทริปแรก กับการฝึกซ้อมก่อนมาแค่6-7วัน แล้วเจอกันอีกทริปหน้านะไอ้อ้วน..!

รูปภาพ

รูปภาพ
jomavox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -

โพสต์ โดย jomavox »

Kem เขียน:วันที่7พอถึงสุราษฯลูกชายบอกอยากกลับบ้านคิดถึงน้องกับแม่ พยายามเกลี้ยกล่อมให้ไปต่อ อีกไม่เท่าไหร่ก็จะถึงสงขลาแล้ว ไอ้อ้วนไม่ยอมท่าเดียว บอกถ้าไปอีกจะขี่เป็นครั้งสุดท้าย แล้วจะไม่ขี่อีกเลย

โคตรแสบเลยครับ

สุดยอดจริงๆครับ

สอบถามเพิ่มเติมว่า จักรยานเสียค่าเครื่องกี่บาท และต้องทำอะไรบ้างนอกจากปล่อยลมยางและสัมภาระออกครับ
TIDBOO
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย TIDBOO »

จบที่สุราษฎ์ แต่แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ
ให้กำลังใจน้องอ้วน คราวหน้าแก้มือใหม่ครับ
ผมเอาเรื่องของกระทู้นี้ไปเล่าให้เพื่อนๆที่มีลูกชายฟัง ทุกคนบอกว่าเจ๋งมาก ไว้จะลองชวนลูกดูบ้าง
แล้วหาทริปให้น้องเขาปั่นบ่อยๆนะครับ
:D :D :D
ขอเป็นข้าฯ รองบาททุกชาติไป
สส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851804824
team: กรุงเก่า (KCC)
Bike: จักรยานที่ใช้การได้
ตำแหน่ง: อยุธยา อ.อุทัย

โพสต์ โดย สส »

แจ๋วแว๋วเลยครับ
ผมเคยพาลูกสาวปั่นครั้งนึ่งดีใจมากเลยแต่ตอนนี้เริ่มจะเป็นสาวชวนอีกไม่เอาแล้วกลัวดำ(มากกว่าเดิม :mrgreen: )

ไม่สุดยอดครับ เพราะสุดยอดแล้วไปต่อไม่ได้
สุโก้ย สู่โคน แล้วกัน เพราะยังมีที่ให้ปีนต่อได้อีกเยอะ :lol:
"วางชังได้ใจก็สุข..วางชอบได้ใจจึงสงบ"
ไปคนเดียว http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=293562
ไปกับเพื่อน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &p=5083582
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

jomavox เขียน:
Kem เขียน:วันที่7พอถึงสุราษฯลูกชายบอกอยากกลับบ้านคิดถึงน้องกับแม่ พยายามเกลี้ยกล่อมให้ไปต่อ อีกไม่เท่าไหร่ก็จะถึงสงขลาแล้ว ไอ้อ้วนไม่ยอมท่าเดียว บอกถ้าไปอีกจะขี่เป็นครั้งสุดท้าย แล้วจะไม่ขี่อีกเลย

โคตรแสบเลยครับ

สุดยอดจริงๆครับ

สอบถามเพิ่มเติมว่า จักรยานเสียค่าเครื่องกี่บาท และต้องทำอะไรบ้างนอกจากปล่อยลมยางและสัมภาระออกครับ

ค่าจักรยานคันละ200ครับ ปล่อยลมแล้วเข็นขึ้นเครื่องได้เลยครับ
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

TIDBOO เขียน:จบที่สุราษฎ์ แต่แค่นี้ก็สุดยอดแล้วครับ
ให้กำลังใจน้องอ้วน คราวหน้าแก้มือใหม่ครับ
ผมเอาเรื่องของกระทู้นี้ไปเล่าให้เพื่อนๆที่มีลูกชายฟัง ทุกคนบอกว่าเจ๋งมาก ไว้จะลองชวนลูกดูบ้าง
แล้วหาทริปให้น้องเขาปั่นบ่อยๆนะครับ
:D :D :D

ขอบคุณครับ กว่าจะกล่อมให้ไปขี่ได้ ต้องเอาอาหารมาหลอกล่อ..555
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ

สส เขียน:แจ๋วแว๋วเลยครับ
ผมเคยพาลูกสาวปั่นครั้งนึ่งดีใจมากเลยแต่ตอนนี้เริ่มจะเป็นสาวชวนอีกไม่เอาแล้วกลัวดำ(มากกว่าเดิม :mrgreen: )

ไม่สุดยอดครับ เพราะสุดยอดแล้วไปต่อไม่ได้
สุโก้ย สู่โคน แล้วกัน เพราะยังมีที่ให้ปีนต่อได้อีกเยอะ :lol:

ขอบคุณครับ ทริปหน้าเห็นบอกพ่อว่า อยากไปขี่ที่อากาศเย็นๆ แถวแคนนาดา :D :lol:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”