....มือใหม่ครับ...อยากใช้รถ...(ทัวร์ริ่ว)...ขอคำแนะนำจากพี่ๆ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
khemmawan
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มี
Bike: Brompton 1991 / Dahon Classic / Surly Long Haul Trucker

....มือใหม่ครับ...อยากใช้รถ...(ทัวร์ริ่ว)...ขอคำแนะนำจากพี่ๆ

โพสต์ โดย khemmawan »

....มือใหม่ครับ...อยากใช้รถ...(ทัวร์ริ่ว)...ขอคำแนะนำจากพี่ๆ ครับ :) :)
(เหตุผลไม่สบายบ่อยครับ)
1. ออกกำลังเพื่อสุขภาพ
2. ใช้เดินทางบาง งบประมาณตั้งไว 40000 หรือมากกว่าได้ครับ
อยากมีแนวทางในการซื้อครับ ผมสูง 166 ครับ ชั่วแขนสั้น (แฮนด์แบบไหนถึงจะเหมาะ)
ไม่ทราบยี่ห้อไหนดีครับ อุปกรณ์ควรจะเกรดไหนดีครับ (ไม่ได้ออกทริปลุยๆ)
และราคา ร้านไหน ขอขอบคุณ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
Bkkbikelove
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089xxxxxxx
Bike: Thorn Raven, Principia, GT Grade carbon

Re: ....มือใหม่ครับ...อยากใช้รถ...(ทัวร์ริ่ว)...ขอคำแนะนำจากพี่ๆ

โพสต์ โดย Bkkbikelove »

Thorn sherpa ครับ Complete ทั้งคันน่าจะประมาณ 50000 แต่จบ
รูปประจำตัวสมาชิก
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

Re: ....มือใหม่ครับ...อยากใช้รถ...(ทัวร์ริ่ว)...ขอคำแนะนำจากพี่ๆ

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

LHT หรือ Rit + Component ตามงบครับ
40 K ให้แบ่งไว้ 10 K สำหรับ ตะแกรงหน้า-หลัง+ กระเป๋าสัมภาระ+หมวก +กางเกง+รองเท้า ครับ
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”