มีใครใช้หมวกมอเตอร์ไซด์เเทนหมวกจักรยานบ้างครับ?

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Wirunpat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-540-6161

มีใครใช้หมวกมอเตอร์ไซด์เเทนหมวกจักรยานบ้างครับ?

โพสต์ โดย Wirunpat »

ผมว่าหมวกมอเตอร์ไซด์มันน่าจะออกเเบบมาทนทานกันเเรงกระเเทกได้ดีกว่านะ ถ้าเปรียบเทียบขนาดเท่าๆกันนะครับ ไม่ใช่หมวกเเบบมอไซด์วิบากหนาๆใหญ่ๆเเบบนั้น
aitsami007
สมาชิก
สมาชิก
Bike: bainchi nitro7

Re: มีใครใช้หมวกมอเตอร์ไซด์เเทนหมวกจักรยานบ้างครับ?

โพสต์ โดย aitsami007 »

เหตุผลเดียว คือมันหนักครับแค่นั้น
Sgt Pepper
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Charge plug, Dr.Hon Boardwalk 2013
ติดต่อ:

Re: มีใครใช้หมวกมอเตอร์ไซด์เเทนหมวกจักรยานบ้างครับ?

โพสต์ โดย Sgt Pepper »

มันร้อนด้วยครับ
ใส่หมวกกันน็อคขี่มอเตอร์ไซค์มันไม่ได้ออกแรงมากมาย
แต่ปั่นจักรยานนี่ใช้แรงนะครับ ความร้อนบางส่วนระบายออกทางศรีษะ
ถ้าไปปิดทางระบายความร้อนเสีย เหงื่อไหลเข้าตาตอนปั่นจะลำบากครับ มันแสบ!!!
กระเป๋าติดหน้าแฮนด์ ท้ายเบาะ หนังแท้ ตัดเย็บด้วยมือล้วนๆ. พร้อมส่งครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set ... 988&type=1
artistall
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 096-4044-696
team: เสือกินฝุ่น
Bike: MERIDA CASSWAY D300 2014
ตำแหน่ง: อ่อนนุช

โพสต์ โดย artistall »

:roll: ยังไม่เคยเห็นนะครับ การะบายอากาศด้วย ลวดลายไม่สวย ไม่เข้ากับจักยานน่ะ ครับ ส่วนตัวคิดอย่างนี้ นะ ครับ
มีคนบอกว่า ผู้หญิงไม่ชอบจักยาน " แต่รักคนขี่ " คริคริ
Drive MERSY
Chawalkman
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chawalkman »

ผมเคยแต่ขี่มอไซค์แล้วใส่หมวกจักรยานครับ..
เท่ห์ดี ใครเห็นก็มอง
:lol:
อาชีพ : รับจ้างทั่วไป
Chromoly Guy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BRIDGESTONE CROSSROAD CD-4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chromoly Guy »

เมื่อก่อนผมก็ต่อต้านหมวกจักรยานทรงอวกาศมีลวดลายกราฟฟิคแบบที่นักปั่นส่วนใหญ่ใส่กันแล้วชอบหมวกทรง Extream แต่พอเพื่อนให้หมวกทรงอวกาศมาใช้ผมก็รู้แล้วว่าทำไมมันถึงได้รับความนิยม พอซื้อเงผมก็เลยสอยทรงอวกาศมาครอบหัวซะ ผมคิดว่าเป็นเพราะ 1.น้ำหนักเบา 2.มีช่องระบายอากาศมาก

เพื่อนผมคนนึงเคยขี่ Suzuki Hayabusa มีหมวกของ Arai อยู่ใบ ผมยังอำว่าไม่เอามาใส่ขี่จักรยานล่ะ มันบอกไม่ไหว ทั้งหนักทั้งร้อน เพราะจักรยานไม่ได้ทำความเร็วสูงพอให้อากาศผ่านช่องรับลมบนหมวกมากพอจะระบายความร้อนครับ
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

โพสต์ โดย umbabab »

ถ้าปั่นสไตร์ แม่บ้าน ก็ได้ครับ
เหมือนกับ ชุดนักปั่นฟิดๆ กางเกงเป้าตุง ที่คนนอกวงการเขาสงสัยว่าทำไมต้องไส่แหละครับ
ถ้าไม่ไช่เพื่อออกกำลังกาย ของพวกนี้ไม่จำเป็นเลย แต่ถ้าออกกำลังกาย แบบเหงื่อท่วมตัวไม่หยุด ร่างกายร้อนเป็นไฟ
ของพวกนี้คงเอามาใช้ไม่ได้อะครับ
ผมเคยเอา เสื้อแจกเก็ตม.ไซด์มาปั่นครับ เห็นมันระบายอากาศดี ไม่ร้อน เท่ห์ เหอะๆ คิดไม่ถึง
ระบายอากาศดีแค่ไหน ตอนเหนื่อยจัดมันก็ไม่รอด แถมเน่าเหงื่ออีก ยิ่งตอนถนนโล่งเจอลมเข้าไป ยิ่งกว่ากางเรือใบอีกครับ
ตอนเป็นม.ไซด์ไม่ได้ใช้แรงตัวเอง เลยไม่รู้ว่าของพวกนี้มันถ่วงการปั่นขนาดไหน ทั้งหมวก เสื้อ กางเกง
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
potae08
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผมเพื่อนใคร..ก็ได้ว่ะ..
Bike: ไม่บอกเดี๋ยวโดนขโมย

โพสต์ โดย potae08 »

:mrgreen: :mrgreen:
อยากรู้เช็คIPจิอิอิ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: I am Gary Fisher
team: PTT Bike Race
Bike: Gary Fisher Bigsur 2000 / Gary Fisher X-Caliber 1998 / Surly Troll / Trek Madone 2.3 (2013) / Bianchi Sampre 2011

โพสต์ โดย อยากรู้เช็คIPจิอิอิ »

มันไม่ระบายอากาศครับ ถ้าปั่นจักรยาน
Dirt road adventures across the world.

"ถ้าใจถึง.....ก็ไปถึง"
Day Hasa
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Fat Bike Rayong ,Touring & Adventure
Bike: TREK Pure, ,MINIMAX 20", F2 16", Surly Pugley ขาว, ดำ-แดง Fat Boy Speciallized

โพสต์ โดย Day Hasa »

เคยเห็น รปภ.แถวบ้านครับ :lol: แกแต่งตัวอย่างกะทหารระดับนายพล ใส่หมวกกันน็อคมอเตอณไซค์ ใบเขื่อง ขี่จักรยานแม่บ้าน แกบอกว่าใช้ได้หลายแบบ หมวกจักรยานแพงปล่าว ก็เลยปล่อยแก.. อิอิ เพราะจริงของแก
http://www.thaimtb.com/forum/download/f ... id=3283851

นายเดชา นันทจันทร์ W/S
บริษัท สตาร์ปิโตรเลี่ยมรีไฟน์นิ่งมหาชน จำกัด
เลขที่ 1 ถนน I-3B นิคมอุตสาหกรรม มาบตาพุด ระยอง
อ. เมือง จ. ระยอง
21150

http://track.thailandpost.co.th/trackin ... fault.aspx
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”