ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์เพื่อชาวจักรยานทัวร์ริ่ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
one2wheel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: changply bike-Chiang mai
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อยครับ
ตำแหน่ง: hangdong chiangmai

Re: ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์เพื่อชาวจักรยานทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย one2wheel »

ผมสมัคร สมาชิกเว็บแล้วครับ คงมีโอกาสต้อนรับบ้าง ผมอยู่เชียงใหม่ครับ
ไฟล์แนบ
IMG_0077.JPG (86.52 KiB) เข้าดูแล้ว 427 ครั้ง
ชีวิตต้องปั่น : ทำงาน เก็บเงิน ซื้อจักรยาน เที่ยวรอบโลก
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 4900
ตำแหน่ง: ตรัง
ติดต่อ:

Re: ขออนุญาติแนะนำเวปไซค์เพื่อชาวจักรยานทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย นายอิ่มจัง »

ต้อนรับโรบิน กับแฟนสาว ชาวสวีเดน จะปั่นไปสิงคโปร์

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
วิรัตน์ ปิ่นทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870447139
team: Nook naan ศรีราชา
Bike: Bianchi 1885/2010
ตำแหน่ง: 102/51 M.2 Sriracha Chonburi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วิรัตน์ ปิ่นทอง »

สมัครเรียบร้อยแล้ว
ผ่านมาแถวศรีราชาแวะชวนด้วยนะ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
การที่เราจะเป็นคนดีสักคน ไม่จำเป็นต้องแสดงตัวตนให้สังคมรู้ แต่ถ้าทำความดีแล้วย่อมจะมีคนรู้ได้โดยอัตโนมัติด้วยผลงานนั้นๆ
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ถ้ามีโอกาส จะปั่นไปแวะที่เชียงใหม่ และศรีราชานะครับ
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้อนรับ Tim กับ Kate มาจากนิวซีแลนด์ จะปั่นไปกรุงเทพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Feedback จาก Tim กับ Kate

Ome is a lovely guy. He helped us out with a place to stay and sorted us out with a sim for our ipad. He also gave us a contact in trang. Thank you very much for the lovely breakfast Ome. Look forward to seeing you in Australia and returning the favour. Tim and Kate
แก้ไขล่าสุดโดย นายอิ่มจัง เมื่อ 26 ม.ค. 2014, 08:54, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
robinshoot
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย robinshoot »

เป็นเวบที่ดีมากครับ
ครั้งที่ปั่นที่ออสเตรเลียผม ได้ไปเป็นแขกอยู่หลายบ้านมาก ร่วมสิบ
ตอนนี้กลับถึงไทยแล้ว
ก็หวังจะได้ต้อนรับแขกบ้างละครับ

ว่าจะเข้ามาแนะนำอยู่พอดี
คือปกติผมไม่ค่อยได้เข้ามาในthaimtb
อยากเห็นสังคม warmshower ในไทยมากขึ้น
แบ่งปันน้ำใจแก่กันครับ

https://www.warmshowers.org/users/robinshoot
เผื่อใครผ่านไปมาทางนี้
เมืองพล ขอนแก่น เชิญครับ

ฝากแนะนำเพจของผมด้วยครับ
https://www.facebook.com/pages/%E0%B9%8 ... 0381744529
ติชมด้วยครับ
แก้ไขล่าสุดโดย robinshoot เมื่อ 22 ม.ค. 2014, 21:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
เหนือ ตก ออก ใต้
https://www.facebook.com/pages/%E0%B9%8 ... 0381744529
robinshoot
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย robinshoot »

แม่บักข้าวเหนียว เขียน:อ่านเรื่องของน้อง โอม แล้ว :D :D .อ่านไปยิ้มไป. :D .น่ารักในมิตรภาพ น้ำใจ และไมตรี ที่มีให้กับ นักปั่นทัวร์ริ่ง จากทั่วโลก..(เห็นอาจารย์สนั่น บอก..ยังปวกเปียกเรื่องภาษา...ขนาดอาจารย์สนั่นยังปวกเปียก...แม่บัก คงป้อแป้...) เห็นฝรั่งนักปั่นจักรยานปั่นผ่าน หน้าบ้าน..จะ เชย์ ไฮ!!!! อ้ากกกก...ยังอาย..

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีดีที่นำเสนอค่ะ จะเข้ามาอ่านเรื่อยๆนะคะ
:D :D :D
อ่ะ พี่อ้อย อยู่ในนี้ด้วย
แต่ก็ไม่น่าแปลก ที่คนดังจะอยู่ในนี้
สวัสดีครับ
จำกันได้ไหมครับ
เหนือ ตก ออก ใต้
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้อนรับยันและแคทารีนา มาจากเยอรมันออสเตรีย

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Feedback : We hope you enjoyed the trip! Thank you again for hosting us and showing us around We enjoyed your company! Take care! And whenever you plan to come to Europe/ Germany, contact us!! Karina & Jan
แก้ไขล่าสุดโดย นายอิ่มจัง เมื่อ 20 ก.พ. 2014, 11:21, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้อนรับ ฟรองซัวร์และมาเรียมาจากฝรั่งเศษและสเปน

รูปภาพ

รูปภาพ

Feedback ครับ Jiranuwat is very interesting and opened minded, we spent one night in his music classroom and had a very good time trying thai food and watch sunset, thank you, we hope to see you someday on the road in Europe
แก้ไขล่าสุดโดย นายอิ่มจัง เมื่อ 12 มี.ค. 2014, 13:27, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้อนรับ ฟอร์เรียน กับ บุกกิ จากเยอรมัน ครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Feedback : Ome let me and another cyclist stay in the music room of the school, he´s very friendly and enthusiastic about cycling. He founded a cycling club at his school and goes for a ride with the pupils a lot of times. Unfortunately he didn´t have time to go with us for dinner, but he organized another teacher with her son for our company. Thanks very much!
Kem
ขาประจำ
ขาประจำ
team: UTC MTB
Bike: GianATX 830 ,BT wild west,KHS F20T3

โพสต์ โดย Kem »

ขอบคุณนะครับ จากกระทู้นี้ ทำให้ผมได้เพื่อนเกาหลีที่มาพักบ้านผมเพิ่มขึ้นอีก1คน
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้อนรับ Francisco Nicolas และ Jose มาจากอาเจนตินาครับ ปั่นมาจากมาเลเซีย จะไป เวียดนามครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

Feedback:Ome is a the greatest host. He let us stay in his music classroom, took us to the pier and fed us with the best thai food in town. Good english and friendly, interesting conversations. He also introduced us with some awsome people from Trang that later helped us fix a bike. Recommended!
แก้ไขล่าสุดโดย นายอิ่มจัง เมื่อ 06 มี.ค. 2014, 15:39, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
วิรัตน์ ปิ่นทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0870447139
team: Nook naan ศรีราชา
Bike: Bianchi 1885/2010
ตำแหน่ง: 102/51 M.2 Sriracha Chonburi
ติดต่อ:

โพสต์ โดย วิรัตน์ ปิ่นทอง »

สวัสดีครับ

ผมก็รอต้อนรับ อยู่เหมือนกันครับ
:D :D :D :D :D :D :D
การที่เราจะเป็นคนดีสักคน ไม่จำเป็นต้องแสดงตัวตนให้สังคมรู้ แต่ถ้าทำความดีแล้วย่อมจะมีคนรู้ได้โดยอัตโนมัติด้วยผลงานนั้นๆ
นายอิ่มจัง
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ต้อนรับ Karin and Gerrit จากเยอรมันครับ

รูปภาพ
loogpla3xxx
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815407733
team: ป.ปลา โดดเดี่ยวผู้น่ารัก
Bike: SURLY-CROOSSCHEK,SURLY LONG HAUL TRUCKER ,KHS F20 T3F, BROMPTON,TREK 1.2,bianchi impulso,BRUNO MINI VELO,VOODOO D-JOB,VOODOO HOODOO

โพสต์ โดย loogpla3xxx »

ผมอยู่ปัตตานีจะไปเที่ยวตรัง มีที่พักฟรี กินฟรีที่ใหน มั่งครับ อ.โอม ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”