RidgeRunner Miyata

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
rainbow
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896402264
team: -
Bike: Bridgestone, Panasonic,Chalenger,Malin

RidgeRunner Miyata

โพสต์ โดย rainbow »

ใครพอจะบอกได้บ้างถึงความแตกต่างระหว่างจักรยานสองตัวนี้
อลูมีเนียมRidgeRunner Miyata กับ
โครโมRidgeRunner Miyata
เหมือนกันหรือแตกต่างกันตรงไหน ใครที่เคยลองแล้ว บอกฟิลลิ่งด้วย
จะเอาไปทำทัวริ่ง และใช้ในเมือง เพื่อภารกิจนี้
ตัวโครโมดีกว่า แน่ไหม

เพราะเห็นบางรายที่เอาตัวที่เป็นอลู RidgeRunner Miyata
มาออกทางไกลบอกว่าดีมากด้วยเช่นกัน

ขอความเห็นคนที่เคยลอง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&t=347851 การขี่ปั่นท่องไป
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=437764 บทปรารภจักรยาน Brompton
พัฒนะ
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: RidgeRunner Miyata

โพสต์ โดย พัฒนะ »

โครโมไหลกว่า แต่ก็ยังพุ่งดีครับ
didE1234
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0835302323
team: คนเดียว เที่ยวไปเรื่อย ๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย didE1234 »

แล้ว Maruishi Emperor Touring-Master ทั้ง 2 คันไปไหนแล้วล่ะ ยังไม่พอใช้อีกรึ จ้าวนายยยย :mrgreen: :mrgreen:
bangpoon
สมาชิก
สมาชิก
team: tri ov
Bike: ขายกินหมดแล้ว
ตำแหน่ง: yongyee@hotmail.com

โพสต์ โดย bangpoon »

อ้อมกอดหมื่นไมล์ โครงการนี้ไปถึงไหนแล้วครับ
ความคืบหน้าเป็นอย่างไรบ้าง
รูปประจำตัวสมาชิก
Newell
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899242462
team: จับฉ่าย
Bike: ได้หมด ได้หมด
ตำแหน่ง: ประเวศ, ปากน้ำ, พัฒนาการ

โพสต์ โดย Newell »

rainbow เขียน:ใครพอจะบอกได้บ้างถึงความแตกต่างระหว่างจักรยานสองตัวนี้
อลูมีเนียมRidgeRunner Miyata กับ
เหมือนกันหรือแตกต่างกันตรงไหน ใครที่เคยลองแล้ว บอกฟิลลิ่งด้วย
จะเอาไปทำทัวริ่ง และใช้ในเมือง เพื่อภารกิจนี้

เพราะเห็นบางรายที่เอาตัวที่เป็นอลู RidgeRunner Miyata
มาออกทางไกลบอกว่าดีมากด้วยเช่นกัน

อยากรู้เหมือนกันครับ และอยากถามเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวไหนเป็นอลูหางโครโม หรือตัวไหนเป็นโครโมทั้งตัว พอดีที่บ้านมีตัวล้อ 700c แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นโครโมทั้งตัวรึเปล่า
สูงสุด....คืนสู่สามัญ
nalawate
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ARAYA Muddy Fox

โพสต์ โดย nalawate »

Newell เขียน:
rainbow เขียน:ใครพอจะบอกได้บ้างถึงความแตกต่างระหว่างจักรยานสองตัวนี้

อยากรู้เหมือนกันครับ และอยากถามเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ เราจะรู้ได้อย่างไรว่าตัวไหนเป็นอลูหางโครโม หรือตัวไหนเป็นโครโมทั้งตัว พอดีที่บ้านมีตัวล้อ 700c แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นโครโมทั้งตัวรึเปล่า
โครโมรอยเชื่อมจะเล็กๆครับ อลูรอยเชื่อมจะใหญ่ๆ สังเกตุดูสิครับ แต่เหล็กรอบเชื่อมคล้ายโครโมนะ
ริมคลอง อัมพวา น่าอยู่ที่สุดแล้ว
Newell
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0899242462
team: จับฉ่าย
Bike: ได้หมด ได้หมด
ตำแหน่ง: ประเวศ, ปากน้ำ, พัฒนาการ

โพสต์ โดย Newell »

nalawate เขียน:
Newell เขียน:

โครโมรอยเชื่อมจะเล็กๆครับ อลูรอยเชื่อมจะใหญ่ๆ สังเกตุดูสิครับ แต่เหล็กรอบเชื่อมคล้ายโครโมนะ

รอยเชื่อมบริเวณตรงไหนครับพี่ เมื่อเช้าเท่าที่ดูไม่มีรอยเชื่อมอ่ะครับ ตามข้อต่อต่างๆเหมือนเอาท่อเสียบเข้าไป (ไม่รู้ที่เค้าเรียกว่าแบบเข้าลักรึเปล่า ดูไม่เป็นครับ)
อ้อ อีกนิดนึงครับ รุ่นนี้นี่มีแต่ อลูกับโครโมใช่ไหมครับ แบบเฟรมเหล็กไม่มีใช่ไหมครับ พอดีลองยกดูนี่หนักเหมือนกันครับ :lol:
สูงสุด....คืนสู่สามัญ
ขงเบ้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: PM
team: ตามตะวัน..Follow The Sun..
Bike: BMX HARO SHREDDER'97
ตำแหน่ง: กทม.

โพสต์ โดย ขงเบ้ง »

RidgeRunner เท่าที่ผมเห็น เฟรมมี 3 แบบ คือ โครโม อะลูหางโครโม และอะลูทั้งเฟรม
ทั้ง สามตัว ส่วนตะเกียบเป็นโครโม ทั้ง 3 เฟรม

คันนี้ของผม เฟรมอะลูทั้งตัว ตะเกียบโครโม
รูปภาพ

ส่วนเรื่องไหลไม่ไหลยังไง ผมไม่มีข้อมูลเปรียบเทียบ ผมเห็นแล้วชอบ ราคาพอได้ เลยซื้อมาแต่ง
ตอนนี้โดนไปประมาณห้าเท่าตัวที่ซื้อมา :lol: :lol: :lol: ก็ถือว่าขี่ดีนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ขงเบ้ง เมื่อ 31 ก.ค. 2014, 01:11, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

เพื่อน ตจว.หาอะไหล่ชุดเกียร์ตัวไหนไม่ได้ PM มาคุยกัน ยินดีช่วยครับ
apidej
สมาชิก
สมาชิก
Bike: crownroad/ Bridgestone road man/Phasesant/Felt/Hufman bike/Zodiac/Wild boy/GT vertigo/Kekko/TRmini/Coastal/LA/T club/Champee-i/Shiono/No_name

โพสต์ โดย apidej »

ใช้แม่เหล็กดูดครับ โครโมลีมีส่วนผสมของเหล็ก อลูมิเนียมดูดไม่ติด แต่ไม่สามารถตรวจสอบโครโมลีกับเหล็กไฮเทนซิล เพราะดูดติดทั้งคู่
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”