ชาวทัวริ่งใช้กระจกมองข้างกันแบบไหนครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
JewJew
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon , Gary Fisher , Trek , Rit

ชาวทัวริ่งใช้กระจกมองข้างกันแบบไหนครับ

โพสต์ โดย JewJew »

ผมใช้แบบติดกับแฮนด์ แต่อันมันเล็กไปนิดนึง หามุมติดยากมากครับ
อยากได้พอเป็นแนวทางในการติดครับ (ถ้าใหญ่กว่านี้นิดนึงจะดีมากๆครับ) :D
ไฟล์แนบ
กระจกมองข้างผมอยู่มุมนี้ครับด้านขวา
กระจกมองข้างผมอยู่มุมนี้ครับด้านขวา
Mirror.jpg (48.92 KiB) เข้าดูแล้ว 1187 ครั้ง
tano
สมาชิก
สมาชิก
Bike: dahon obi wan , surly cross check

Re: ชาวทัวริ่งใช้กระจกมองข้างกันแบบไหนครับ

โพสต์ โดย tano »

ผมกระจกวานรครับ ถอดผ้าพันแฮนด์แล้วพันทับกระจกเลยครับ แบบนี้ชัดเจนดีครับไม่หลอกตา เคยใช้ซีฟานแล้วเล็กไปครับ กระจกเว้าๆก็หลอกตาไม่มั่่นใจมาจบแบบนี้ครับ
ไฟล์แนบ
ชัดเจนดีครับมั่นใจขึ้นเยอะ
ชัดเจนดีครับมั่นใจขึ้นเยอะ
Photo%206-12-56%2010%2017%2044.jpg (67.86 KiB) เข้าดูแล้ว 1180 ครั้ง
umbabab
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: NEObike16 14 ,Giant escept3,Peugeot crique,BSroadman,giant revice

Re: ชาวทัวริ่งใช้กระจกมองข้างกันแบบไหนครับ

โพสต์ โดย umbabab »

ผมใช้กระจกcateye แต่ต้องเจาะช่องเพิ่มใหมันเอียงได้มากขึ้น ไม่งั้น หัวไหล่ บังข้างหลังหมด
กระจกมองข้างผม ต้องเห็น3เลนครับ เลนของเราจนเห็นขอบฟุทบบาทซ้าย เลนข้างทางขวา แล้วก็เลนกลางทางขวา ถึงจะปลอดภัยครับ
ยังไงก็ขอกระจกจักรยานล่ะครับ กระจกม.ไซด์ มันเห็นได้เต็มที่ก็เลนเดียว ไม่มีประโยชน์เลย
ส่วนทางขวาติดกระจกโค้งปลายแฮนด์ขนาดจิ๋วครับ ใช้เฉพาะเวลาที่ต้องออกจากเลนซ้าย
ความเจ็บปวดของคุณ จะกลายเป็นตัวของคุณ
JewJew
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon , Gary Fisher , Trek , Rit

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมเจอกระจกแบบที่น่าสนใจจะตามมา update ให้ครับ :D
ลุงสุวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RIT
ตำแหน่ง: 174 Jaengsanit Rd. Banphai, KK 40110

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ »

ผมติดด้านขวา แบบนี้ครับ แต่พอจะเลี้ยวก็ต้องหันมองหลังทุกที :roll:
ไฟล์แนบ
9a9.jpg (115.03 KiB) เข้าดูแล้ว 643 ครั้ง
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

ลุงสุวัฒน์ เขียน:ผมติดด้านขวา แบบนี้ครับ แต่พอจะเลี้ยวก็ต้องหันมองหลังทุกที :roll:
ติดตรงนี้
สำหรับผมเปลี่ยนเกียร์ไม่สะดวกแน่
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
ลุงสุวัฒน์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RIT
ตำแหน่ง: 174 Jaengsanit Rd. Banphai, KK 40110

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ »

สนั่น อันทเกตุ เขียน:
ลุงสุวัฒน์ เขียน:ผมติดด้านขวา แบบนี้ครับ แต่พอจะเลี้ยวก็ต้องหันมองหลังทุกที :roll:
ติดตรงนี้
สำหรับผมเปลี่ยนเกียร์ไม่สะดวกแน่
ใช่ครับ ท่านสนั่น(เป็น idol ที่ผมติดตามท่านหนึ่งเชียวละ)
อาจจะเปลี่ยนเกียร์ไม่สะดวก แต่ทางเรียบลาดยางยาวๆ รถเยอะ ก็โอเค ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ
ถ้าขี่กลางคืน แม้มีไฟท้ายใหญ่ แต่ก็จะช่วยเตือนคนขี่ถึงแสงไฟส่องเมื่อรถหลังมาน่ะครับ
เมื่อจะขึ้นเขา ผมก็แค่แกะออก (แกะง่าย)เก็บใส่กระเป๋าหน้า ครับ
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน
JewJew
สมาชิก
สมาชิก

ลุงสุวัฒน์ เขียน:
สนั่น อันทเกตุ เขียน:
ติดตรงนี้
ใช่ครับ ท่านสนั่น(เป็น idol ที่ผมติดตามท่านหนึ่งเชียวละ)
อาจจะเปลี่ยนเกียร์ไม่สะดวก แต่ทางเรียบลาดยางยาวๆ รถเยอะ ก็โอเค ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ
ถ้าขี่กลางคืน แม้มีไฟท้ายใหญ่ แต่ก็จะช่วยเตือนคนขี่ถึงแสงไฟส่องเมื่อรถหลังมาน่ะครับ
เมื่อจะขึ้นเขา ผมก็แค่แกะออก (แกะง่าย)เก็บใส่กระเป๋าหน้า ครับ

น่าจะต้องเลื่อนไปข้างหน้านิดนึงนะครับ คราวนี้น่าจะไม่โดน เพราะตอนแรกผมติดปลายๆแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมอยู่ด้านใน ด้านนอกมันจะเหมือนต้องชะโงกหน้าไปมองนิดนึงน่ะครับ :D
JewJew
สมาชิก
สมาชิก

มีแบบเพิ่มมาครับ แบบนี้ก็น่าสนครับ แต่ไม่รู้จะหาซื้อได้ที่ไหน :D
ไฟล์แนบ
กระจกมองข้าง
กระจกมองข้าง
กระจกมองข้าง.JPG (18.43 KiB) เข้าดูแล้ว 564 ครั้ง
santi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: 555

โพสต์ โดย santi »

กระจกมองข้างสำหรับชาวทัวร์ริ่ง..แบบนี้ก็น่าสนใจครับ :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”