++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย Tdf »

ไหนๆก็มีห้อง sport camera แล้ว จริงๆแล้วผมเคยเห็นสมาชิกท่านอื่นๆถ่ายคลิปวิดีโอสวยๆมาลงให้ดูกันบ่อยๆแต่อยู่กระจัดกระจายกันไว้ตามบอร์ดต่างๆ ผมชอบดูคลิปที่แต่ละท่านถ่ายมานะครับ ได้เห็นมุมกล้องใหม่ๆ เทคนิคการตัดต่อแปลกๆ ได้ความรู้ดี ใครมีถ่ายเอาไว้ขอเชิญเอาคลิปมาแชร์กันครับ

ผมเริ่มก่อนแล้วกัน คลิปแรกที่หัดถ่ายก็ suwannaphum roadbike ถ่ายมาเกือบปีแล้ว ใช้ template สำเร็จรูปของ iMovie มันเลยดูลงตัว แต่ปรับแต่งมากไม่ได้

เอาคลิปล่าสุดก็อันนี้เพราะหยุดพักปั่นมาเกือบสองเดือนแล้ว ไม่ได้ถ่ายคลิปที่ไหนเลย ลองหัดตัดต่อให้ลงจังหวะตามเพลง แต่ก็ยังไม่ลงตัวดีเท่าไหร่

อันนี้คลิปตัวเต็มครับ ยาวหน่อย เน้นถ่ายเก็บเส้นทางให้ครบ
แก้ไขล่าสุดโดย Tdf เมื่อ 22 พ.ย. 2013, 11:32, แก้ไขแล้ว 4 ครั้ง
bnakrob
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: (Sempre pro+Sram RED+ Zipp404 + Speedplay Ti+3T Team)

Re: ++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย bnakrob »

เอามาแบ่งครับ กำลังหัดทำ
ใช้ iPhone4s ถ่ายครับ ไม่มีความรู้เรื่องคอมครับ ใช้โปรแกรมสำเร็จรูปทำMVเอา

ปั่นกลางคืน ขำๆกับกลุ่ม Alley ของพี่เอก Pantip

ทริปโหดๆ ขึ้นเขื่อนกะสาวๆ ดิ่งลงเขาเทโค้งมันส์ๆ

คลิปนี้งานโค้กอะเด พริตตี้สวยๆ รถงามๆ อะไหล่เทพๆ

คลิปนี้ เอา Zipp 404 เข้าป่า ลุยโคลน
คำว่า "หมด" สะกดยังไง
Line: bnakrob
Arxufel
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Kae-Rai Cycling Team
Bike: Cannondale CAAD10 , Bridgestone Wild West
ติดต่อ:

Re: ++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย Arxufel »

Black
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08163444XX
team: GaDamYen
Bike: Bridgestone
ตำแหน่ง: กทม
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Black »

ตอนไปขี่ริมคลองครับ

[youtube]http://youtu.be/p8s8JtI1oz0[/youtube]

:D
" Simply is Beautiful "

SaksiriPhotography.com
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วยลงคลิปให้ใหม่ครับ
Black เขียน:ตอนไปขี่ริมคลองครับ

:D
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

ตัดต่อสุดยอดครับ...ชอบ :D เพลงเร้าใจดี ขอเอาไว้เป็นต้นแบบนะครับ
ส่วนมากผมจะถ่ายแบบ Long shot ครับ เดิมๆ ดิบๆ :mrgreen:
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

คลิปล่าสุดครับ ถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

Kolo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant

โพสต์ โดย Kolo »

Tdf เขียน:คลิปล่าสุดครับ ถ่ายเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

รอชมตอนต่อไปครับ :P
jhonadison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6222750
team: บึงแก่นนคร
Bike: TREK 4700 Giant TCR COMPOSITE 0
ตำแหน่ง: วราสิริ มิ่งเมือง

โพสต์ โดย jhonadison »

ของผมจาก โทรศัพท์ SAMSUNG Galaxy Core ครับ
GOTO NEXT STEP
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ปั่นจักรยานครับเลยไม่ค่อยมีคลิป เมื่อวานเลยไปลองสนามราบ 11 มา ลองถ่ายด้วยกล้อง virb ดูบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดย Tdf เมื่อ 28 ม.ค. 2014, 10:16, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
saruno
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant tcr
ติดต่อ:

โพสต์ โดย saruno »

เอามาแบ่งปันครับ สั่นไปหน่อย
Follows my Page สถาปัตยกรรมและการปั่น (ชาวจักรยาน คณะสถาปัตย์ยกรรมและการผังเมือง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์)
http://www.facebook.com/APTU.cycle

HIP commuter โชคชัย4
https://www.facebook.com/BIKEchitecture
Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

ทดสอบมุมกล้องใหม่ๆครับ

Tdf
ขาประจำ
ขาประจำ

คลิปล่าสุดวันนี้ครับ ไปปั่นงาน hero ride มา

numberoneflying
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-7466623
Bike: giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย numberoneflying »

ร่วมด้วยครับ :lol:

[youtube]watch?v=8T-6OsJs51Y[/youtube]
woodyvuth
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 1.1,LG,X-Bike Mini

โพสต์ โดย woodyvuth »

saruno เขียน:เอามาแบ่งปันครับ สั่นไปหน่อย
ตัดต่อดีครับ ขออนุญาตินำไปเผยแพร่ให้เพื่อนๆที่จะไปเที่ยวบางกะเจ้าดูนะครับ ;)
"LOVE WILL KEEP US A RIDE ..."
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”