เติมน้ำมันเบล็ก

เติมน้ำมันเบล็ก

โพสต์ โดย sintave » 02 ก.ย. 2016, 20:56

ขอรบกวนถามวิธีเติมน้ำมันเบล็กครับ

Re: เติมน้ำมันเบล็ก

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง » 02 ก.ย. 2016, 21:07

น้ำมันเบล็ก? น้ำมันเบรคหรือเปล่าครับ

ต้องรู้ยี่ห้อ รุ่นด้วยน่ะสิ คนละยี่ห้อใช้น้ำมันคนละชนิด คนละรุ่นใช้เครื่องมือคนละแบบ รูอยู่คนละที่
หลักการคร่าวๆ ก็คือ เปิดรูถ่ายน้ำมันที่คาลิปเปอร์ด้านล่าง เปิดฝากระปุกน้ำมันด้านบน แล้วก็เติมเข้าไป ไล่ลม
ร้านจักรยานฝีมือดี งานเนี๊ยบ มาดึกๆได้
สอนซ่อมจักรยาน เรียนซ่อมจักรยาน หลักสูตรวันเดียวรู้เรื่อง

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle

โพสต์ โดย sintave » 02 ก.ย. 2016, 21:44

ขอบคุณครับ ผมนึกว่าเติมง่ายๆ เดี๋ยวยกไปให้ร้านจักรยาน เค้าเติมให้ดีกว่าครับ.....เราเครื่องมือก็ไม่ครบด้วย

โพสต์ โดย sintave » 02 ก.ย. 2016, 21:47

thanks you so mach