(กดปุ่ม X ที่มุมขวาเพื่อไม่แสดงคำประกาศนี้อีก) -->

เช้าวันนี้ (3/7/58) มีการอัพเกรดระบบ engine ภายในเป็นเวอร์ชันล่าสุด น่าจะช่วยแก้ไข BUG ล๊อคอินที่เลือกให้จำไว้แล้วยังหลุด สำหรับเช้าวันนี้ ใครที่ login ค้างไว้จะหลุดหมดก่อนนะครับ ขอให้ทุกท่านเข้าสู่ระบบใหม่อีกครั้ง ต่อไปน่าจะไม่หลุดอีกแล้ว ถ้าเจอปัญหาอีกช่วยแจ้งด้วยครับ ... nbt

MERIDA SPEEDER T3 (27 SPEED) HYBRID

จำหน่าย TREK KLEIN GARY FISHER MERIDA พร้อมอะไหล่, อุปกรณ์ ,เสื้อผ้าและรองเท้า 02-482-1637 086-360-2272

Moderator: แฟมิลีสปอร์ต

MERIDA SPEEDER T3 (27 SPEED) HYBRID

โพสต์ โดย แฟมิลีสปอร์ต » 22 ส.ค. 2008, 16:45

เฟรม alloy speeder lite
ตะเกียบ alloy lite
มือเกียร์ shimano SL - R440
ตีนผี shimano Ultegra
สับจาน Shimano R453
จาน FSA Gossamer Mega Exo 52-42-30T
เฟือง shimano HG50-9 11-25T
เบรค Avid Single Digit3
ชุดล้อ Mavic CXP22+ซี่ลวดเสตนเลส +ดุมshimano Tiagra
แฮนด์คอ แฮนด์ตรง xm comp + คอ xm comp
สี ขาวมุก
ขนาด 45 50 55 cm
สอบถามรายละเอียดได้ที่ 02-482-1637 081-564-6996 080-909-9722 ขอบคุณครับ

Re: MERIDA SPEEDER T3 (27 SPEED) HYBRID

โพสต์ โดย ศิวะ » 31 ส.ค. 2008, 22:43

ราคาเท่าไรครับ :shock:

Re: MERIDA SPEEDER T3 (27 SPEED) HYBRID

โพสต์ โดย marin1137 » 01 ก.ย. 2008, 11:11

มารอดูราคาด้วยครับ
รับจัดโต๊ะจีน-บุปเฟ่ต์ บริการนักร้อง แด๊นซ์เซอร์ วงดนตรี เวทีเล็ก-ใหญ่ เรามีพร้อมครับ
https://sites.google.com/site/saneafood/
ขายอะใหล่เครื่องกลึงเครื่องมิลลิ่ง
https://sites.google.com/site/marintool/

โพสต์ โดย นายนะ ต๊ะติ้งโหน่ง » 17 ก.ย. 2008, 13:34

รอราคาด้วยคนครับ

และก็ มีสีอะไรบ้าง แล้ว t1t2 - i8 มีตัวไหนบ้าง ครับผม สนใจ ครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย < Tee+ Yai > » 03 ต.ค. 2008, 00:54

ผ่านไป 1 เดือนพอดี ราคาทางร้านไม่ยอมเฉลยซักที สนใจเหมือนกัน ไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่... :(

โพสต์ โดย ultraman » 10 ต.ค. 2008, 15:34

ราคาตั้งประมาณ 12500 เห็นที่วรจักรนานแล้ว สวยดี
....

โพสต์ โดย popp » 02 พ.ย. 2008, 19:55

รู้สึกจะไม่ใช้ 12xxxx ครับ เคยถามๆ มา ราคาอยู่ประมาณ 2xxxx ครับ
อยากได้เหมือนกันแต่ไม่มีตัง
We're Thailand Authorized Dealer
KINLIN/POLARIS/POWERWAY/PILLAR/VAXES/SELCOF/SANTAZA/FIRESPEED/PASSI/ADURA/PERFORMER/PRESTINE/GIZMO/RUBAR/MACMAHONE/QLAI/SP DYNAMO
ครบเครื่องเรื่องล้อ ร้านค้าที่สนใจสามารถติดต่อเป็นตัวแทนได้ครับ POPP CYCLEWAY HATYAI

โพสต์ โดย Joke Fisher » 22 ธ.ค. 2008, 11:53

ผมซื้อมาแล้ว นำไปลงทางยาวมาเมื่องานนนทบุรี ขี่จักรยาน ไหว้พระ ท่องตลาดนำ
สภาพเดิมๆ ปรับแต่งนิดหน่อย โดยส่วนตัวนะคับ
1. จักรยานตัวนี้ออกแบบมาให้ใช้ความเร็วสมชื่อเลยคับ ปั่นช้าๆ จะบังคับยากนิดหน่อย แต่พอตั้งลำได้ ฉิวเลยคับ เจ๋งสำหรับทางเรียบ แต่หากเจอทางกะเด้ง ตัวเฟรมค่อนข้างกระด้างนิดหน่อย
2. สภาพรถดูค่อนข้างสวย สีขาวเนียน อุปกรณ์ให้มาค่อนข้างคุ้มราคา โดยเฉพาะชุด ขับเคลื่อน กับชุดวงล้อกับยางแบบสะท้อนแสง โดยรวมความสวยถือว่าผ่านคับ
3. ตอนนี้ใช้บันไดธรรมดา กับใส่ตะกร้อครอบเท้า เพราะว่าจะเอาใช้บั่นในเมือง จะได้สะดวกในการหยุดตามแยก แต่ถ้าเอามาใส่ Clip น่าจะพุ่งได้มากกว่านี้คับ
4. ตัวรถทำก้านกับเจาะรูให้ใส่ Rack ได้แบบ Touring แต่เนื่องจากเป็นเฟรมอลู หากปั่นทางยาวน่าจะกระด้างหน่อยนะ แต่หากไม่บรรทุกหนักไปก็น่าจะผ่านได้ตลอดทาง
5. ข้อดีของรุ่นนี้ ผมเห็นว่ามันค่อนข้าง Multiple Functions นะคับ ใช้เป็น Road Bike ก็ผ่าน ปรับเป็น Touring ก็ได้ หรือจะเอาไปกับกลุ่มกับเสือหมอบ ก็คงพอจะหมก ซุกในกลุ่มได้ แต่คงไม่ถึงขั้นจะไปเบียดหัวแถวได้ซักเท่าไหร (ยังงัย Mitsu Evo เจ้าถนนพระราม 4 มันก็สู้ Ferrari สิงห์ทางเรียบไม่ได้หรอกคับ) หากเปลี่ยนเป็นยาง Terrain/Cross Countery ก็ใช้เป็น Cyclo Cross ได้ แต่ก้ไม่น่าจะลงได้ถึงขั้น MTB ได้ ตามข้อจำกัดเรื่องอุปกรณ์ที่ไม่ได้ออกแบบมาให้ใช้กับงานหนัก แต่หากเอาไปเปลี่ยนเบรคเป็นปีกผื้เสื้อ เปลี่ยนชุดขับเคลื่อนให้เป็นแบบสมบุกสมบัน ก็น่าจะลุยหนักๆ ได้
โดยส่วนตัวก็ค่อนข้างพอใจนะคับ ใครคิดจะลองรุ้นนี้ ลองเอาไว้ใช้เป็นข้อพิจารณาดูคับ :D
สุดท้ายขอบคุณเฮียบอย กับเฮียเจ้าของร้านด้วยคับ ที่ประกอบรถให้ กับ บริการอย่างดี ตอนไปใช้บริการนะคับ
Joke Fisher ณ บางแม่นาง

โพสต์ โดย ชะเอิงเอย » 07 ม.ค. 2009, 15:11

ผมสูง 165 ควรขี่ไซส์ไหนครับ ..... 45 ได้ไหมครับ กลัวจะสูงไป ถ้าไม่ได้มีเล็กกว่านี้อีกนิดไหมครับ

โพสต์ โดย แฟมิลีสปอร์ต » 07 ม.ค. 2009, 15:38

ตอบคุณชะเองเอย ไซ้ค 49 cm เป็นขนาดที่เล็กที่สุดในรุ่นนี้ คุณสามารถขี่ในไซ้ค์ 49 cm ได้ครับ ขอบคุณครับ

โพสต์ โดย สีนคร » 08 มิ.ย. 2009, 08:05

ถึงแฟมิลีสปอร์ต,
ถ้าผมต้องการผสม T3 บวกกับชุดล้อของ T5 ราคาจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนแจ้ง ทาง PM ก็ได้ครับ ขอบคุณครับผม

โพสต์ โดย Kreangsakt.UT » 01 พ.ย. 2009, 23:49

.....ขอราคาครับ.....
และเคยเห็นที่เป็น ดิส เบรค ขอราคาคราบบบ
''คลื่นลมสงบ...ไม่เคยสร้างนักเดินเรือที่ยิ่งใหญ่"