มัธยมสีสลิม วัดสุทธิวราราม รวมตัวกันหน่อยครับ

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
PojJi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK

Re: มัธยมสีสลิม วัดสุทธิวราราม รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย PojJi »

ผมอยุ่รุ่นที่อาจารย์ลำดวนเกษียณพอดี
อาจารย์ดุมาก แต่ก้น่ารักดีครับ :mrgreen: :mrgreen:
suwit...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809255552
team: Rocket cycling club
Bike: Trek Madone 5.9 / Garyfisher sugar 1/TIME RXR ULTEAM
ติดต่อ:

Re: มัธยมสีสลิม วัดสุทธิวราราม รวมตัวกันหน่อยครับ

โพสต์ โดย suwit... »

ถ้าจำไม่ผิด ตู้ ดิเรก เจ้าของนามมนุษย์ไร้กระดูก และ เพลงฮิต สาวบางโพ ก็เป็นรุ่นพี่ เล่นดูริยางค์อยู่ด้วย :mrgreen:
เมืองยุทธหัตถี วรรณคดีขึ้นชื่อ เลื่องลือพระเครื่อง รุ่งเรืองเกษตรกรรม สูงล้ำประวัติศาสตร์ แหล่งปราชญ์ศิลปิน ภาษาถิ่นชวนฟัง
griz
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย griz »

suwit... เขียน:ถ้าจำไม่ผิด ตู้ ดิเรก เจ้าของนามมนุษย์ไร้กระดูก และ เพลงฮิต สาวบางโพ ก็เป็นรุ่นพี่ เล่นดูริยางค์อยู่ด้วย :mrgreen:
ใช่ครับ..งานคืนสู่เหย้า..เคยไปเต้นสาวบางโพโชว์..

ผมรุ่น..เสนาหอย..
ดุริยางค์มีเก่งหลายคน..จำได้..ก็วานิช..เป็นวาทยากร..เป่าทรัมเปตเพลง..ไอ้หนุ่มผมยาว..
ผมไม่ได้เล่นดุริยางค์ แต่ยังจำได้ดี..กับวันที่แพ้มงฟอร์ด..ที่สนามไทย-ญี่ปุ่น.. :(
"You're better than you think you are. You can do more than you think you can."
If you're a triathlete, we're families.
suwit...
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0809255552
team: Rocket cycling club
Bike: Trek Madone 5.9 / Garyfisher sugar 1/TIME RXR ULTEAM
ติดต่อ:

โพสต์ โดย suwit... »

งานคืนสู่เหย้า ห่างไกลไม่เคยได้รับข่าวและไม่เคยไปเลย ;)

แต่ถึงไปก็ไม่รู้ว่าจะมีรุ่นเดียวมากันบ้างเปล่า คงจะจำกันไม่ได้หมดแล้ว รุ่นโบราณมากๆเลยผม :mrgreen:

ปล.ผมไม่ได้เล่นดุริยางค์นะ แต่เพื่อนในห้องเล่นอยู่กับพี่ตู้ แกจบก่อนผม 1 หรือ 2 รุ่น นี่แหละ เอ หรือจบทีหลังผมหว่า
เมืองยุทธหัตถี วรรณคดีขึ้นชื่อ เลื่องลือพระเครื่อง รุ่งเรืองเกษตรกรรม สูงล้ำประวัติศาสตร์ แหล่งปราชญ์ศิลปิน ภาษาถิ่นชวนฟัง
yab
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819208107
team: สวนธน Gold City
Bike: 7

โพสต์ โดย yab »

รุ่นใหญ่มาทั้งนั้น :lol: :lol: :lol:
griz
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย griz »

ปีหน้า..งานคืนสู่เหย้า..จะมาแจ้งล่วงหน้า..
พวกเรานั่งโต๊ะเดียวกัน..ศิษย์เก่าวัดสุทธิ..ศิษย์ปัจจุบัน Thai MTB :lol:
"You're better than you think you are. You can do more than you think you can."
If you're a triathlete, we're families.
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814225608
team: BikeJoy / Mahachai
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

โพสต์ โดย เพ้งครับ »

simpleway เขียน:20406 ครับ ม 6/7
เล่นดุริยางค์ ถึง ม3 จากนั้นเล่นบอล อย่างเดียว
ตอนนี้ เลี้ยงลูก(ชาย) และขี่จักรยาน
เลขประจำตัวห่างกันนิดเดียว ของผม 20403 อยู่ 6/6 ตอนเข้า ม.1 อยู่ห้อง 6 สงสัยจะรู้จักกันนะครับ
simpleway
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย simpleway »

ชื่อคุ้นเหมือนกัน 6/6 นี่ห้องคิงใช่หรือเปล่าครับ หรือห้อง 5 หว่าจำไม่ได้
ก็ห้องติดกันไปเตะบอลไปนั่งคุยกันบ่อยๆ
ห้องคิงที่สนิทก็ วิจิตร (ซามูไร-เภสัชจุฬา) คนอื่นๆจำไม่ค่อยได้แล้ว แต่ส่วนใหญ่อยู่กันแค่ ม5 สอบเทียบได้เยอะ ช่วงม6 ก็มาเรียนไปงั้นๆ
ส่วนใหญ่สอบได้ ไปเรียนหมอ เภสัช วิศวะ ถาปัต
ที่คุ้นๆก็ เกษม (แพทย์อันดับ1) เต่า, ขนะ (อยู่ห้องอะไรไม่แน่ใจ ตอนนี้เป็นนักข่าวผู้จัดการ) ณรงค์วิทย์ (ถาปัจ จุฬา)
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK/Specialized/DAHON/Strida/CarryMe/Bianchi

simpleway เขียน:ชื่อคุ้นเหมือนกัน 6/6 นี่ห้องคิงใช่หรือเปล่าครับ หรือห้อง 5 หว่าจำไม่ได้
ก็ห้องติดกันไปเตะบอลไปนั่งคุยกันบ่อยๆ
ห้องคิงที่สนิทก็ วิจิตร (ซามูไร-เภสัชจุฬา) คนอื่นๆจำไม่ค่อยได้แล้ว แต่ส่วนใหญ่อยู่กันแค่ ม5 สอบเทียบได้เยอะ ช่วงม6 ก็มาเรียนไปงั้นๆ
ส่วนใหญ่สอบได้ ไปเรียนหมอ เภสัช วิศวะ ถาปัต
ที่คุ้นๆก็ เกษม (แพทย์อันดับ1) เต่า, ขนะ (อยู่ห้องอะไรไม่แน่ใจ ตอนนี้เป็นนักข่าวผู้จัดการ) ณรงค์วิทย์ (ถาปัจ จุฬา)
เจอญาติแล้วโว้ย ห้องคิง คือ 6/4 ครับ มันคือห้องคิงเดิมสมัย ม.ต้น ที่เป็น 3/6 ผมขึ้น ม.4 ผมอยากเรียนวิชาช่าง เลยต้องระหกระเหินออกจากเพื่อนเก่า ที่เกือบทั้งหมดเลือกเรียนบัญชี
ชื่อที่เอ่ยมา ผมรู้จักหมดเลยครับ โดยเฉพาะ เต่า(ผิง) นั่น คือ ผมแหล่ะครับ วิจิตรกับเกษม อยู่ห้อง 4 ส่วนชนะกับณรงค์วิทย์ อยู่ห้อง 5 ณรงค์วิทย์เรียนถาปัด ลาดกระบัง ไอ่ป่อง เรียนถาปัด จุฬา ส่วนไอ่นะ เพิ่งตามเจอมันจาก facebook ลองไป search ดู ในชื่อ "Chana Phasuksakul"

ไอ่หมง อยู่ห้อง 7 รึเปล่าหว่าจำไม่ได้ กับอมรเทพอีกคน อ้วนนิดๆ ไม่รู้จำชื่อผิดรึเปล่า

ตกลงแล้ว ขอให้แนะนำตัวด้วยครับ รู้จักกันแน่ๆ
simpleway
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย simpleway »

ha ha ha เต่าเองหรือ
ตูคือ "หน่อง" ที่ไปฟ้งดีดกีต้าร์ ที่บ้านบ่อยๆ
จำห้องตัวเองผิดซะได้ อย่างนั้นตูก็อยู่ห้อง 5 สินะ หรือว่าไม่ใช่ (ความจำดี)
พลศักดิ์ พลแก้วอยู่ห้องไหนหว่า
นึกว่ารุ่นเราไม่มีใครขี่จักรยานกันแล้ว เดี๋ยว PM เบอร์ไป จะได้โทรคุย
ชนะ ก็ addไำว้นานแล้วโทรคุยกับมันเป็นระยะ
FB เราคือ soonthorn13@gmail ลองหาดูนะ
เพ้งครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

อิอิ เจอญาติสนิท ขอบคุณ ThaiMTB ครับ ;)
wichien_ch
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: สาทร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย wichien_ch »

สวัสดีท่านพี่และน้อง ชมพู ขาว เขียว ทุกท่านนะครับ ผมก็ศิษย์เก่าวัดสุทธิเหมือนกัน รหัส 18627 ม.1 รุ่นแรกทันทั้งอาจาย์เจิมและอาจารย์เสนาะ
ดีใจที่่มีบอร์ดของชาววัดสุทธิ มีใครปั่นอยูุ่ย่านเซ็นต์หลุยส์ สาทร กันบ้างหรือเปล่าเพื่อจะได้ไปแจมกันนะครับ
สรรพสิ่งมันอยู่รวมกัน..
ดึงอะใรมาใช้จึงมีอย่างนั้น..
พิจารณาว่าสิ่งใดที่ดึงมาใช้แล้​วเกิดซึ่งประโยชน์..
และสิ่งใดที่ไม่เป็นประโยชน์ก็ว​างเฉยไว้..
สิ่งที่ไม่มีประโยชน์อาจจะเกิดขึ้นมาได้ ..
เพียงไม่สนใจหรือรู้แล้วก็วางเส​ีย..
สิ่งต่างย่อมเกิดขึ้นได้และไม่เ​กิดขึ้นก็ได้/ไม่แน่นอน/
Treedee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819226399
Bike: yeah by dahon

โพสต์ โดย Treedee »

I am wat suthi ( salim) as well

Aunchali is my consultant teacher krab Mo 4/1. Now my age is 38 year krab

:lol: :lol: :lol: :lol:
Life too short. hurry up to make good things

มีใครอยากได้รถไหม เลิกสะสมขี่อย่างเดียว !!!: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=194963
THE AOU ผู้กำกับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 062-3288299
team: คีเกามุย
Bike: มหามุย ซุยไม่เลิก

โพสต์ โดย THE AOU ผู้กำกับ »

the aou ก็ศิษย์เก่านะค้าบ :mrgreen:
chaat
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08248708xx
Bike: new vintage
ติดต่อ:

โพสต์ โดย chaat »

เพ้งครับ เขียน:
simpleway เขียน:ชื่อคุ้นเหมือนกัน 6/6 นี่ห้องคิงใช่หรือเปล่าครับ หรือห้อง 5 หว่าจำไม่ได้
เจอญาติแล้วโว้ย ห้องคิง คือ 6/4 ครับ มันคือห้องคิงเดิมสมัย ม.ต้น ที่เป็น 3/6 ผมขึ้น ม.4 ผมอยากเรียนวิชาช่าง เลยต้องระหกระเหินออกจากเพื่อนเก่า ที่เกือบทั้งหมดเลือกเรียนบัญชี
ชื่อที่เอ่ยมา ผมรู้จักหมดเลยครับ โดยเฉพาะ เต่า(ผิง) นั่น คือ ผมแหล่ะครับ วิจิตรกับเกษม อยู่ห้อง 4 ส่วนชนะกับณรงค์วิทย์ อยู่ห้อง 5 ณรงค์วิทย์เรียนถาปัด ลาดกระบัง ไอ่ป่อง เรียนถาปัด จุฬา ส่วนไอ่นะ เพิ่งตามเจอมันจาก facebook ลองไป search ดู ในชื่อ "Chana Phasuksakul"

ไอ่หมง อยู่ห้อง 7 รึเปล่าหว่าจำไม่ได้ กับอมรเทพอีกคน อ้วนนิดๆ ไม่รู้จำชื่อผิดรึเปล่า

ตกลงแล้ว ขอให้แนะนำตัวด้วยครับ รู้จักกันแน่ๆ
ผมเด็กสุทธิ ม1-3 ห้อง1 เลข14829
รุ่นไล่ตีกับวัดมงกุฏิ เเย่งสาวกัน
ตอนไอ้หมงอยู่ม.1นี่อยู่ห้อง1 ซี้ปึ้กกับผมพร้อมชูเดช(สจ๊วต การบินไทย)และสมบัติ(อาร์ม เวสปา)
คิดถึงอาจารย์หมูหินที่ตีเรามากๆ
ฮ่าๆ

:D :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”