รวมพลชาว KMIT'L

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
jy007
ขาประจำ
ขาประจำ
team: TMK_KLEiN_MANiA
Bike: KLEiN

Re: รวมพลชาว KMIT'L

โพสต์ โดย jy007 »

สวัสดีครับเริ่มจาเข้าหนาวแล้ว ไม่รู้ว่ามีพี่น้องKMITLท่านไหนสนใจมาปั่นประเพณีขึ้นช่องเย็นบ้านผมบ้างไหมครับ :mrgreen:
"อย่ายอมแพ้...จนกว่าจะชนะ"
prasert
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 482 8855
team: Noble Bike + PNT
Bike: TREK, M5, Fuji-SST2.0(ขาวอวบ)
ตำแหน่ง: บางปลา หมู่3 บางพลี สปก

โพสต์ โดย prasert »

737 เขียน:ท่านใดที่จบไปนานแล้ว แวะเข้ามาอาจจะจำถาบันไม่ได้ เปลี่ยนไป่เยอะครับ เดี๋ยวรอหอประชุมใหญ่หลังใหม่ ไว้รับปริญญาโดยเฉพาะ และอาจจะมีรถไฟฟ้ามาจอดด้านหน้า ก่อนไประยอง(ในอนาตค) แต่สิ่งที่ยังรับไม่ได้และปรับปรุงยากคือเรื่องระบบจราจร รถติดมากครับ(เริ่มเจริญแล้ว) คุณก้อยอยู่ที่พิจิตร โดยน้ำท่วมหรือไม่ครับ
นาน ๆ แวะมาที มาเล่าความหลังกันดีกว่า ถ้าพูดเรื่องรถติดมากในยุค ปี29 สำหรับชาวลาดกระบังคงเป็นเรื่องยกเมฆ ขี้หก ตอนนั้นเย็นๆ
ยังสามารถวิ่งเลี้ยงลูกบอลกลางถนนไปถึงตลาดเลยทีเดียว ยิ่งตอนดึก ๆ ตรงสะพานหน้าเกษตรนี้เงียบสงัดขนหัวลุกดีแท้

ยังมีอีก ไม่ทราบเพื่อนท่านใดทราบหรือไม่ว่า ลานจอดรถข้างๆ ตึกวัดคุมเคยเป็นสระน้ำ(บ่อดิน)แถมยังมีแท่นไว้พุ่งหลาว แต่ผมก็ไม่เคยเห็นมีใคร
หาญกล้าว่ายน้ำให้เห็นน๊ะ
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

สวัสดีครับพี่ประเสริฐ ผมเข้ามาที่นี่ครั้งแรกงานนิทรรศ 30 ถึงรู้ว่าจากปากทางอ่อนนุชถึงเทคโนแค่ 19 กม. แต่ 2-3 ชม.มันเป็นยังไง ตั้งแต่เสาร์เมื่อวานจนถึงอาทิตย์หน้า มีงานเกษตรแฟร์ ท่านใดผ่านแถวนี้แวะมาเดินเล่น ซื้อของกินและต้นไม้ ดอกไม้ของคณะเกษร เราได้ครับ ส่วนกลุ่มผมก็จะปั่นเข้าท้องนาแถวลาดกระบัง-แปดริ้ว นะครับ สนใจมาแจมได้ครับ อากาศดี ท้องทุ่งนาเขียวๆ ร้านอาหารลูกทุ่ง :lol:
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

เปิดเทอมใหม่นี้เรามีหอประชุมใหญ่ หลังใหม่แล้วนะครับ จุคนได้ 4-5 พันคน ไว้งานรับปริญญาและงานนิทรรศการต่างๆ อยู่ฝั่งตรงข้ามประตูเข้าคณะวิศวะ-ถาปัด ครับ กำลังดำเนินการเรื่องลานจอดรถอยู่ แต่มีชั้นจอดใต้ดินครับ เด๋วพี่ๆผ่านมาอาจจะสงสัยว่าตึกอะไร ใหญ่จัง :lol:
737
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

อัพเดทล่าสุด อาคารเรียน 2 ชั้นเก่าๆ ของเกษตร ด้านข้างรูปหล่อท่านเจ้าคุณทหาร ถูกทุบไปเรียบร้อยแล้วครับ เพื่อเคลียร์พื้นที่ ทำเป็น ลานกว้างและจอดรถเวลารับปริญญาครับ
mr.ble
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mr.ble »

สวัสดีครับ

เบิ้ลครับ วิดวะสารสนเทศ ต่อเนื่อง รหัส 44
ziasong
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek Superfly 100 AL Elite '13, Trek 2.1 '10, Schwinn Town & Country (Trike), Alvlayz folding bike
ตำแหน่ง: Ramindra 34, Bangkok

โพสต์ โดย ziasong »

ปั่นไปเยี่ยมลาดกระบังมาเมื่อวันเสาร์ ตึก L ภาคพาวเวอร์เปลี่ยนไป เจริญหูเจริญตาขึ้นเนอะ
http://www.endomondo.com/workouts/242255115/3621802
http://www.endomondo.com/workouts/242273250/3621802
ซ้ง ห้อง 3 รหัส 40 ครับ
อุปสรรคยิ่งใหญ่ที่สุดของการเดินทางด้วยจักรยาน คือการตัดสินใจเริ่มต้น...
ZiaSong
Srchaw
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0986399645
team: Homeless bike
Bike: S&M CAMERON WOOD,Schwinn hornet 1950,Diamond,Peguet 1970,Da bomb Dynamite 275
ตำแหน่ง: Bangkok Metropolis

โพสต์ โดย Srchaw »

สถาปัตย์ ภาคนิเทศศิลป์ ภาพยนตร์ scene 24 รายงานตัวครับ
รู้จักพี่วิศวะบ้างครับเพราะ ไปอยู่โต๊ะสวน กับโต็ะเทพ บ่อย
WBoon
สมาชิก
สมาชิก
team: Freedom
Bike: TREK
ตำแหน่ง: กรุงเทพกรีฑา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย WBoon »

:D :D :D ผมรหัส 30 ครับ
737
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีชาว KMITL ทุกท่านครับ ทั้งพี่ๆ น้องๆและลูกศิษย์ มีอะไรจะให้มาอััพเดทเกี่ยวกับถาบันเราแจ้งได้นะครับ ช่วงต้นเดือนหน้าเรามีพิธีพระราชทานปริญญาบัตร และซ้อมใหญ่ ผ่านมาแถวนี้รถจะติดมาก ส่วนน้องๆก็ทยอยกันมาถ่ายรูปเลือกมุมสวยๆกันตั้งแต่ปลายเดือน ตค.แล้วครับ ส่วนคุณ mr.ble น่าจะเป็นลูกศิษย์ผมนะครับ ขอบคุณพี่ prasert ครับที่ช่วยเล่าเรื่องเก่าๆที่บางครั้งน้องๆก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ รอฟังต่อด้วย
WBoon
สมาชิก
สมาชิก
team: Freedom
Bike: TREK
ตำแหน่ง: กรุงเทพกรีฑา
ติดต่อ:

รวมพลชาว KMIT'L

โพสต์ โดย WBoon »

กระทู้นี้ไม่ค่อยมีคนมา update นะครับ

Sent from my iPad using Tapatalk
737
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

สวัสดีปีใหม่ 2557 ชาว KMITL ทุกคณะทุกท่านครับ ช่วงเดือนธันวาที่ผ่านมาอากาศเญ้นดีมากครับ กลุ่มผม 3-4 คัน ก็นัดออกปั่นกันวันเสาร์ ระยะทางก็ 35-55 กม.ครับ เข้าแทร็คท้องนา บ่อปลา รอบชายแดน 3 จว.ครับ กทม.-แปดริ้ว-สมุทรปราการ ครับ ถ้าเดือนนี้มีออกทริปผมจะลงแจ้งไว้และท่านใดสนใจ เชิญได้ครับ
japtyper
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย japtyper »

มาช้าไปมั้ยครับ
แจ๊ปครับ เกษตรเจ้าคุณฯ รุ่น31 รหัส 45
ย้ายจากทางเรียบมาทางฝุ่นครับ
ปัจจุบันอยู่หนองแขมครับ
DEEP_BLUE_KLEIN
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-425-8345
team: DEEP TEAM
Bike: KLEIN

โพสต์ โดย DEEP_BLUE_KLEIN »

ทางสีเขียวรอบสุวรรณภูมิปั่นสนุกดีครับ
รอบละ 24 ก.ม.
มีแต่จักรยานปลอดภัยดีครับ
เรารักในหลวง

DEEP Link : บอร์ด DEEP พฤษภาคม 2557
Go with Attitude Big Sky Blue
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

สวัสดีครับ ผม วิดวะไอที รหัส 45

น่าจะพอมีวัยใกล้ๆ กันนะครับ :)
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ห้องคืนสู่เหย้า”