---- รวมพลคนทวีธาภิเศก ----

รายงานตัว พี่ๆน้องๆที่ปั่นด้วยกัน อาจเป็นรุ่นพี่รุ่นน้องโรงเรียนเดียวกันก็ได้ครับ

Re: ---- รวมพลคนทวีธาภิเศก ----

โพสต์ โดย akega » 11 ต.ค. 2010, 03:46

พี่หน่อง พี่ คม ครับ

โรงอาหาร มหิดล ได้ป่าวครับ? :D
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....

Re: ---- รวมพลคนทวีธาภิเศก ----

โพสต์ โดย fong » 11 ต.ค. 2010, 09:21

akega เขียน:พี่หน่อง พี่ คม ครับ

โรงอาหาร มหิดล ได้ป่าวครับ? :D

พุทธมณฑลจอดรถสะดวกสำหรับคนที่เอารถมา.... :D มหิดลสาวเยอะละซิ.... :D

โพสต์ โดย akega » 11 ต.ค. 2010, 11:53

fong เขียน:
akega เขียน:พี่หน่อง พี่ คม ครับ

พุทธมณฑลจอดรถสะดวกสำหรับคนที่เอารถมา.... :D มหิดลสาวเยอะละซิ.... :D

โหพี่ รู้ทัน :lol: :lol:
Under neon loneliness...Bicycle emptiness.....

โพสต์ โดย suk » 11 ต.ค. 2010, 13:44

fong เขียน:

เรื่องจริงครับผม
เห็นมากับตาเลย
ดีที่มีสมาธิ (ขันติๆ)
ผมพาหมาไปรักษาที่มหิดล2-3ครั้ง
ติดใจเลย5555 ล้อเล่น
ชอบน้องปลาที่บ้านดีกว่าครับ
ปลาหรือสัตว์ป่วยไปรักษาได้ที่ ม.มหิดล02-4415245
เลี้ยงสัตว์ควรศึกษาหาความรู้เรื่องสัตว์ที่จะเลี้ยงก่อนที่ซื้ออะไรมาเช่น เป็นสัตว์คุ้มครอง,สัตว์สงวนหรือเปล่า
ความสามารถในการเลี้ยงดูคุณเลี้ยงได้ตลอดไปหรือเปล่า
ร้านที่ได้มาตราฐานสากล มีบริการหลังการขาย
อยากปั่นด้วยจัง แต่เวลาไม่อำนวยเลย

โพสต์ โดย jook » 11 ต.ค. 2010, 13:52

moddaeng เขียน:Bonsoir Monsieur Alain Delon Jook.

Où allez-vous à vélo demain?

Avez-vous boire de la bière LEO?

Tu me manques

au revoir de Moddaeng

fong เขียน:
jook เขียน:..

ขอภาษาฝรั่งเศสมั่งครับ

8-)

ถึงบ้านละยัง jook... 8-)

..
:P

เมาครับ
พอ.. ครับ
pla_tong

โพสต์ โดย moomoo unlimit » 11 ต.ค. 2010, 13:55

jook เขียน:
moddaeng เขียน:Bonsoir Monsieur Alain Delon Jook.

Avez-vous boire de la bière LEO?

fong เขียน:

8-)

..

เมาครับ

เมาแต่วันเลยหรือหมวด :mrgreen:
ประเดิมทริปแรกปี 58 ของดาฮอนคลับ 3.4 ปั่นไปไหว้พระเสริมดวง 12 วัดประจำปีเกิดกันครับพี่น้อง...
วันอาทิตย์ที่ 8 ภุมภาพันธ์ 2558
viewtopic.php?f=57&t=177545&p=2199793#p2199793

โพสต์ โดย akega » 11 ต.ค. 2010, 13:59

suk เขียน:
fong เขียน:

เรื่องจริงครับผม
เห็นมากับตาเลย
ดีที่มีสมาธิ (ขันติๆ)
ผมพาหมาไปรักษาที่มหิดล2-3ครั้ง
ติดใจเลย5555 ล้อเล่น
ชอบน้องปลาที่บ้านดีกว่าครับ
ปลาหรือสัตว์ป่วยไปรักษาได้ที่ ม.มหิดล02-4415245
เลี้ยงสัตว์ควรศึกษาหาความรู้เรื่องสัตว์ที่จะเลี้ยงก่อนที่ซื้ออะไรมาเช่น เป็นสัตว์คุ้มครอง,สัตว์สงวนหรือเปล่า
ความสามารถในการเลี้ยงดูคุณเลี้ยงได้ตลอดไปหรือเปล่า
ร้านที่ได้มาตราฐานสากล มีบริการหลังการขาย
อยากปั่นด้วยจัง แต่เวลาไม่อำนวยเลย

เยี่ยมเลยครับ

โพสต์ โดย fong » 11 ต.ค. 2010, 14:18

jook เขียน:

fong เขียน:

8-)

..

เมาครับ

ไม่บอกก็รู้ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย fong » 11 ต.ค. 2010, 17:53

ไปค้นดูรูปเก่าๆสมัยเรียนทวีธาฯจะเอามาลงดูกันเล่นๆ ไม่มีรูปใส่ชุดนักเรียนเลย ไปเจอแต่รูปสมัยนั้นน่าจะ ม.ศ.2หรือ3 ไม่แน่ใจ ประมาณพศ.2522-23.....สมัยนั้นบ้าเพลง hard rock มากๆ ถ่ายในห้องนอนที่ไม่มีผนังเหลือว่างเลย ติดแต่รูปวงโปรดที่ตัดมาจากนิตยสาร starpics,supersonic ฯลฯ

ใครมีรูปสมัยเรียนทวีธาฯเอามาแบ่งกันดูบ้างนะครับ.......ทอม,หมู,หยาม เห็นรูปนี้แล้วจำเราสมัยนั้นได้บ้างมั้ย.... :D

รูปภาพ

โพสต์ โดย rashomon » 11 ต.ค. 2010, 18:23

fong เขียน:ไปค้นดูรูปเก่าๆสมัยเรียนทวีธาฯจะเอามาลงดูกันเล่นๆ ไม่มีรูปใส่ชุดนักเรียนเลย ไปเจอแต่รูปสมัยนั้นน่าจะ ม.ศ.2หรือ3 ไม่แน่ใจ ประมาณพศ.2522-23.....สมัยนั้นบ้าเพลง hard rock มากๆ ถ่ายในห้องนอนที่ไม่มีผนังเหลือว่างเลย ติดแต่รูปวงโปรดที่ตัดมาจากนิตยสาร starpics,supersonic ฯลฯ

ใครมีรูปสมัยเรียนทวีธาฯเอามาแบ่งกันดูบ้างนะครับ.......ทอม,หมู,หยาม เห็นรูปนี้แล้วจำเราสมัยนั้นได้บ้างมั้ย.... :D

รูปภาพ

สมัย มศ. 1 หัวจะเกรียนกว่านี้
ช่วงถ่ายรูป หน่อง ผมยาวปิดเทอมอยู่มั้ง
เปิดเทอม ผมอย่างนี้น่าจะไม่รอดนะ :lol:

ตั้งแต่ย้ายบ้าน เราหารูปเก่าๆ ไม่เจอ ต้องค้นอีกที
อยากโชว์ รูป และใบสุทธิแบบหน่อง และสยาม บ้างเหมือนกัน :mrgreen:

โพสต์ โดย moddaeng » 11 ต.ค. 2010, 21:49

เส้นทางที่ไปสำรวจมา

แสดงแผนที่ เส้นทางโรงอาหารพุทธมณฑล-กระเพาะหมูทรงคนอง แบบเต็มจอ
ทำต้นทุนชีวิตให้ต่ำ ทำคุณค่าชีวิตให้สูง

โพสต์ โดย nuengfd » 11 ต.ค. 2010, 21:50

ผมเข้าม1 ตอน100ปีพอดีครับ พอม.4ก็ใด้อยู่423 เปิดห้องนี้ปีแรกเลย ไม่รู้มีเพื่อนๆห้องนี้มั้ยครับ ติดต่อใครไม่ใด้เลย รึรุ่นเดียวกันก็ใด้ครับ คิดถึงเพื่อนๆครับ :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย 1 เมื่อ nuengfd, แก้ไขแล้ว 11 ครั้ง.
ศิย์ป้ตุ๊

โพสต์ โดย ใครหนอ@mtb » 11 ต.ค. 2010, 21:52

fong เขียน:ไปค้นดูรูปเก่าๆสมัยเรียนทวีธาฯจะเอามาลงดูกันเล่นๆ ไม่มีรูปใส่ชุดนักเรียนเลย ไปเจอแต่รูปสมัยนั้นน่าจะ ม.ศ.2หรือ3 ไม่แน่ใจ ประมาณพศ.2522-23.....

กะว่าจะตามอ่านอย่างเงียบๆ แต่พอเห็น พ.ศ.2522 แล้ว.....

เป็นพ.ศ.ที่ผมพึ่งเกิดเลยครับ ^^

โพสต์ โดย moddaeng » 11 ต.ค. 2010, 22:01

บรรยากาศ กระเพาะหมู ทรงคนอง
เหมือนกับกระเพาะหมูบางกระเจ้า
ถนนดี รถน้อย พื้นที่ส่วนใหญ่ร่มรื่น
บางแห่งปลูกข้าว แต่ส่วนใหญ่ปลูกผลไม้
ปั่นเป็นวงกลมได้

ระหว่างทาง
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ทำต้นทุนชีวิตให้ต่ำ ทำคุณค่าชีวิตให้สูง

โพสต์ โดย moomoo unlimit » 11 ต.ค. 2010, 22:05

8-) ที่วัดทรงคนองสามารถลงไปเล่นน้ำที่ท่าน้ำหน้าวัดได้เลยครับพี่ บรรยากาศดีมากครับ :D
ประเดิมทริปแรกปี 58 ของดาฮอนคลับ 3.4 ปั่นไปไหว้พระเสริมดวง 12 วัดประจำปีเกิดกันครับพี่น้อง...
วันอาทิตย์ที่ 8 ภุมภาพันธ์ 2558
viewtopic.php?f=57&t=177545&p=2199793#p2199793